Bất ngờ về cty tài chính Prudental( e nhờ MOD vài hôm cho mọi người cảnh giác)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_yeu_tina, 9/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Bác ơi, 6tr mỗi năm để mua thêm sữa cháu nó uống cho nó thông minh, kiếm xiền khá hơn nhiều í chứ!:rolleyes:

Đang tải...

2. bhnttv

bhnttv Banned

Nói các mẹ đừng giận, nếu bây giờ các mẹ (nhất là đang đơn thân) bất ngờ chết, con mình bé bỏng ở lại ai đủ khả năng nuôi cho!? Tiền ai chẳng quý, nhưng tiền là vì con người, và khi nào tiền là đáng quý nhất, là khi con người cần đến nhất! ...Ý nghĩa "bảo hiểm nhân thọ" chính là vậy! 0oo:heart:(u)

3. mebekevin

mebekevin Thành viên Hội Rắn

Hixchi, nghe bạn nói tớ lại nhở đến lời mẹ tớ nói cách đấy ít bữa.
    Tớ : Mẹ ơi, con mà chết thì chắc sẽ có tiền bảo hiểm đủ để nuôi Kevin đến lúc trưởng thành
    Mẹ tớ :Vậy mà đã yên hả con. Đừng có tưởng bở.
    Tớ : Sao vậy mẹ?
    Mẹ tớ : Để im đừng chết thì không có mâu thuẫn, chết roài tự nhiên bà nội, bà ngoài, cô dì, chú bác tranh nhau nuôi Kevin.. Có khi lại mâu thuẩn to --
    Tớ :.... ( Chắc bà xem nhiều phim trên TV)

kising_satanMe & 4 anh thích.
  4. hatrangkien

hatrangkien Thành viên rất tích cực

Úi giời ơi, em sinh em bé mà có đến 5 người quen từ lâu lẩu lầu lâu đến mời mua bảo hiểm. Em tiếp điện thoại khá nhiều lần và tỏ ý rõ ràng là không muốn mua mà họ vẫn nói được rất lâu kg dứt ra được.
    May mà rốt cuộc em vẫn kiên quyết không mua.
    Thôi tiền để đi buôn gà lãi hơn các mẹ nhỉ...hihi

5. Mẹ Tùng Bi

Mẹ Tùng Bi Thành viên chính thức

Cứ thỉng thoảng lại có một em giọng Sài Ghềnh gọi đến xin 3 phút để trình bày về các chương trình của Pru...Mình sợ được chăm sóc thế này...mình từ chối luôn...xin lỗi mình không tiện nghe điện thoại...gọi chán lại thôi mà.

6. Jean&Ren

Keke em chưa thấy buôn gì mà lỗ nhiều như buôn sầu riêng đâu, em hứa em thề em đảm bảo luôn í. :rolleyes::rolleyes: Mà lại bị nó cào cho xước hết cả tay chân nữa chứ, zai nhà em về xót vợ toàn quát nhặng xị cả lên thui. Có lần họ lại gửi sr bị mắc mưa, cả mấy triệu tiền hàng, em xót của bảo là bổ được quả nào ngon thì giao cho khách quả í, giao nguyên quả thì sợ nó hỏng khách kêu, cái giống mắc mưa lại ko tách được, dai lắm, cứ phải băm, zai về bắt vác đổ hết đi cho đỡ vất vả vì chục quả bổ ra thì chỉ có khoảng 2 quả ăn được, còn lại bỏ hết, em nhanh trí nhờ người bán ra chợ hộ thế là thu lại được gần 600.000. Hix:cry: nghĩ mà buồn.

7. mebekevin

Tớ chỉ bạn cách nếu có em nào gọi không phải trả lời dài dòng nhé .
    Bạn chỉ cần trả lời : ối em àh, chị mua rồi. Nhà chị mua mấy cái liền. Hãng của em cũng có một cái cho anh xã rồi.
    Tớ bảo đảm em ấy sẽ cảm ơn và cúp máy liền :).

8. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

Vẫn còn bố nó và ông bà nội ngoại cùng các chú, các bác, cô dì... Nếu bố nó mà không coi con ra gì, không có lương tâm thì tiền bảo hiểm của con cũng sẽ tiêu hết mà thôi. Bạn đừng giận nhé. Suy nghĩ của em là của người nghèo, chạy ăn từng bữa toát mồ hôi hột rồi.

9. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

hơ hơ..hình như lúc nhà em mua bảo hiểm cũng được tư vấn như thế này.
    Suy nghĩ tiếp cái ví dụ của bác:
    - Cho cháu lấy bảo hiểm của mẹ cháu gửi cho cháu ạ.
    - Về xin chữ kí của mẹ cháu mới lấy được nhé.
    Ặc ặc](*,)](*,)](*,)
    Dại mồm, dại mồm - tự tát vào miệng mình mấy cái phỉ phui...

kising_satan thích bài này.
  10. Jean&Ren

Hihi chết cười!!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

11. mebekevin

:axe: Prudential :axe: ..................................

12. YeuBaby

Bác làm cái này hay thế!:D:D:D:D:D

13. bhnttv

bhnttv Banned

Chúng ta cần phân biệt tiện ích khách quan với điều chưa làm tốt của con người nhé! (Nước thì vẫn luôn là cần thiết, cũng có thể đáng giận ở "anh"... giữ nước :drinkers:). Vui một chút, song mình suy nghĩ thế này: Khoan hãy ưu tư về "lương tâm" của ai, mà hãy nói về "năng lực" làm ra đồng tiền, khi biến cố xảy ra, một người trụ cột mất đi, thì năng lực đó của một "gia đình" bị suy yếu đi. Phải lúc tiêu rất nhiều tiền mà không thể làm ra tiền, mà thiếu sự chủ động dự phòng của ta trước đó, thì người dưng ai dễ cho ta dù chỉ một đồng? Người nghèo chạy từng bữa toát mồ hôi hột, thực tế có khi họ phải đánh đổi, chấp nhận "rất nhiều điều" để có đồng tiền, vì vậy trước những bất ngờ đời sống thì một đồng tiền còn quý giá đến đâu?! Vấn đề là tiêu dùng cho bảo hiểm nhân thọ là bao nhiêu trong thu nhập của họ?

Nói chung, trong thu nhập của nhiều gia đình VN ta, phần cho danh mục đầu tư chưa nhiều, mà trong danh mục tiêu dùng cũng phải đắn đo co kéo. Ví dụ, ta thử suy ngẫm một thức tế như sau: năm 2008, số tiền tiêu tốn riêng cho mua thuốc lá hút ở nước ta là 15000 tỷ đồng, tính bình quân đầu người là bằng với số tiền chi cho giáo dục, bằng 1/3 số tiền chi cho ăn uống. Chúng ta có thể tránh được những có hại của thuốc lá mà để dành tiền cho những lợi ích của bảo hiểm nhân thọ, không phải là điều nên làm ư?

=> Tiết giảm một chút tiêu dùng đôi khi thái quá, ví như một điếu thuốc, một ly rượu, một phút thoại... nếu mỗi ngày để dành 01 ngàn đồng cho quyền lợi bảo hiểm rủi ro 100 triệu đồng nâng đỡ tương lai gia đình, các bạn nghĩ sao về điều này?
    (u)(u)(u)

Sửa lần cuối: 10/9/2009
  14. YeuBaby

Đúng là tư vấn.
    Bác giải thích cho em cái khoản nhà em đóng góp ý ạ - 53,5tr - khi nhận lại được 55tr.
    Trong khi đó với số tiền 10tr/năm nhà em gửi ngân hàng - lãi suất 0,5 đi thì mỗi năm nhà em cũng có lãi là 600k x 5 năm = 3.000.000 - gấp đôi gửi cho bảo hiểm.
    Hơn nữa, gửi Ngân hàng thủ tục rút ra gửi vào còn đơn giản hơn gấp trăm lần làm bảo hiểm. Đấy là chưa kể có thể đầu tư cho việc khác sinh lời gấp bao nhêiu lần!

15. me_chit

me_chit Thành viên tích cực

:rolleyes:

May quá, đợt sinh bé xong em cũng thoát đc mấy bạn BH suốt ngày mời chào. May mà mình đứng vững. :cool:

16. YeuBaby

Hoa cả mắt và chả hiểu gì! Em dốt mấy khoản này lắm. Thôi, ra khỏi đây thôi không thì chết ngạt mất.

17. mebekevin

Hihihi< Tớ thì chưa " chết" nên chưa thấy tác dụng, vì còn "sống" cho nên đã thấy tác hại.

18. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Hị hị, đang tính mua bảo hiểm cho thằng Minh, chắc lại phải xem lại thôi.

19. hachi08

hachi08 Thành viên chính thức

He he, ngán ngẩm mấy bác bảo hiểm này lắm rùi. Mẹ em nhẹ dạ cả tin nên cg đã bị mấy bác bảo hiểm dụ dỗ, mà bi giờ thì "đâm lao phải theo lao".

20. Sugarsea

Sugarsea Thành viên tích cực

Tui cũng định mua BH, nhưng vào đây đọc thì ...choáng lại gặp thêm bác bhnttv gì gì nói một tràng mà mãi chẳng hiểu mô tê chỉ thấy lùng bà lùng bùng. Ke..ke!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.