Hà Nội: Tắm cho trẻ sơ sinh

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi nguyenquynh_ntq, 26/5/2009.

1. ebunba

ebunba Thành viên rất tích cực

sao em chả biết sớm nhỉ, thágn 11 năm ngoái em sinh cháu. tiền tắm là 70k đấy. Mà em thấy cũgn đơn giản mà. Em thuê 10 ngày thôi, sau khoẻ là tự tắm cho bé
    Chẳng lẽ đánh dấu cái topic này chờ đẻ đứa thứ 2????hehe

nguyenquynh_ntq thích bài này.
  2. Mẹ Khoai

Mẹ Khoai Thành viên mới

Chi oi, em dang ky truoc voi chi tam cho be nha em o so nha 17, ngo 58, duong Nguyen Khanh Toan vao giua thang 10 . em du sinh tu 13 - 16/10 nhung ma chua chuyen dia chi cho chi. Chi ghi so cho em nhe. Mob: 0912345118. Em cam on

3. zeolitee

zeolitee Bắt đầu tích cực

Quỳnh thu xếp giúp tớ vào cuối tuần tới (khoảng từ đầu tháng 10) có đươc ko? Nhà tớ ở Thái Hà.
    thanks

4. heoconlemlinh

heoconlemlinh Thành viên tích cực

Bác Quỳnh ơi, em cảm ơn Bác nhiều!!! Chị gái em khen bác lắm,khen bác tắm khéo,cẩn thận,lại còn nhiệt tình dạy chị em cách tắm nữa.

5. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Cám ơn e nhé. E bé xinh lắm. Ah, chị e hết đau vết mổ chưa?

6. Mẹ Nhím yêu

Mẹ Nhím yêu Bắt đầu nổi tiếng

Em đăng ký từ đợt trước rùi, em dự sinh là 23/10 cơ nhưng bi h em nhắc kẻo chị quên. Hi hi, khi nào sinh Nhím em sẽ call trực tiếp chị nhé, nhà em ở mạn Phúc Xá. Thanks chị trước!

7. bexinh09

bexinh09 Thành viên đạt chuẩn

hị hị, em là mẹ em Bê đây, ko biết bác còn nhớ em ko. Chúc bác ngày càng đắt hàng nhé. Tự nhiên thấy topic này nên vào chào bác, chúc bác buổi sáng tốt lành...

8. Worm's mom

Worm's mom Thành viên đạt chuẩn

Bác ơi, em là Mai, mẹ cháu Sâu ở Định Công đây. Mẹ con Sâu cám ơn bác đã đến tắm cho Sâu rất cẩn thận, lại còn tư vấn cho mẹ Sâu mấy chiêu cơ bản để chăm sóc Sâu nữa. Em sinh lần đầu, lại còn vụng nữa, run lắm, nghe lời bác nên cũng đỡ và tự tin lên chút chút.
    Mấy hôm trước em hỏi bác về vụ Sâu đi ị bọt ấy ạ. Đến hôm qua thì hết bọt rồi nhưng vẫn nước và có mùi hôi. Em đã dừng tất cả các món ăn lại, chỉ ăn thịt nạc và rau thui, nhưng vẫn chưa thấy đỡ. Liệu em có nên đưa Sâu đi khám không bác? Hay là mang phân của Sâu đi xét nghiệm bác nhỉ? Bác có biết bs nào khám về tiêu hóa ko ạ?
    Em hỏi nhiều, ngại quá nhưng chẳng biết hỏi ai cho tin tưởng ngoài bác cả. Bác giúp em bác nhá.

9. Boc 2009

Boc 2009 Thành viên tập sự

Bác Quỳnh ơi!
    Em ở Minh Khai đây. Mấy hôm nhà có việc nhờ bác đến tắm giúp cho Bống nhà em, bac cho em cái địa chỉ để em còn cám ơn& ... bác chứ hẹn khi nào bác qua nhà thì biết đến bao giờ. Cám ơn bác nhá

10. Nhoc4I

Nhoc4I Thành viên mới

Chị ơi, chị cho em đăng ký tắm cho bé nhà em nhé. Em dự sinh là 27/10 cơ nhưng cứ dăng ký trước cho chắc chắn, đến khi sinh em sẽ gọi điện cho chi.Nhà em ờ 80 Chùa Láng, điện thoại 0983378182. Hihi, chị nhớ sắp xếp giúp em vì đã dăng ky sớm nhé.

11. thaovtp

thaovtp Thành viên tập sự

Chào cả nhà, chào bác Quỳnh, hôm nay em mới vào cảm ơn bác đc đây. Hai hôm nay không tắm cho Thỏ nữa, bác Quỳnh có thấy nhớ Thỏ không?
    Trước tiên là VC em cảm ơn tấm lòng nhiệt tình tuyệt vời của bác đã ko ngại đường xa lên tắm cho Thỏ con nhà em! Từ nhà bác đến Mỹ Đình I nhà em tận 15 cây số chứ ít ỏi gì đâu, lúc về còn nắng nôi nữa chứ, thế mà bác luôn đúng hẹn. Nhờ bác mát tay mà Thỏ luôn mát mẻ, ăn ngon, ngủ tít cả ngày. Đã thế bác còn bày cho vợ chồng em cách tắm & chăm sóc Thỏ con đến nơi đến chốn nữa chứ, thật chẳng có ai như bác (bác ko sợ mất nghề hị hị).
    Vợ chồng em up cho bác đắt hàng nào. Giá như được ở gần hơn thì nhờ bác tắm thêm cho Thỏ ít bữa nhề. Có thời gian Thỏ luôn mời bác lên nhà chơi thăm Thỏ bác nhé!

12. thaovtp

thaovtp Thành viên tập sự

À bác Quỳnh ơi, lúc nãy em nghe Thỏ nhà em ho húng hắng 2 tiếng rồi thôi. Có sao không bác, mấy hôm nay mát trời em không bật điều hòa nữa rồi, chỉ bật quạt thoang thoảng cho Thỏ đỡ nóng thôi. Em lo lắm, vì sợ nóng quá Thỏ đổ mồ hôi dẫn đến viêm phổi, mà lạnh cũng sợ Thỏ bị ho. Thỏ cũng hay trớ nữa bạc ạ, có thể do bé bú no quá không? Vì mỗi lần bú bình, Thỏ có thể tu 1 hơi hết 50ml (nếu bố mẹ không chủ động cho dừng). Như thế có đáng lo không bác nhỉ, em sẽ theo dõi thêm, có gì em lại xin được hỏi bác ạ.

Sửa lần cuối: 30/9/2009
  13. meocon2404

meocon2404 Thành viên tích cực

chị ơi em ở trần cung, cạnh bệnh viện E, dự sinh là cuối tháng 11, ở trần cung chị có qua tắm cho bé giúp em được không?

14. Worm's mom

Worm's mom Thành viên đạt chuẩn

Bác ơi, dạo này bận quá bác nhỉ.

15. teo1979

teo1979 Bắt đầu tích cực

Chị Quỳnh ơi, em đã đặt gạch chị từ lâu rùi nhé! Chị đã hứa là giúp em rùi. Còn khoảng 10 ngày nữa là em sinh, lúc nào từ viện về em sẽ gọi điện cho chị để chị qua tắm cho con của em. Hihi, họ tên và số điện thoại em đã nhắn vào di động cho chị rùi nhé!
    EM chúc chị luôn luôn mạnh khỏe để bố trí thời gian tắm cho thật nhiều em bé nhé! Chúc chị luôn vui nữa :*

16. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Nhìn thấy topic của bác, e lượn vào xem tình hình của bác. Chúc bác 1 ngày tốt lành nhé.

17. Hienhaquyen

Hienhaquyen Thanh Hà - Quang Anh

cho tớ 1 chân đến tận tháng 1 / 2010 cơ, thấy mọi người khen quá luôn. Nhà tớ gần phố huê, gần bệnh viện bưu điện.

18. conyeucuabo

conyeucuabo Thành viên chính thức

Cảm ơn Bác Quỳnh nhiều nhé!Chúc Bác đắt hàng. Khi nào có bé thứ 3 mẹ cháu lại nhờ Bác tiếp. Trộm vía tháng này Bé lên được cân 3

19. bim-bim

bim-bim Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới lên mạng, cháu Bống MK chúc cô Q mát tay ngày càng xinh đẹp và có nhiều thời gian để tắm cho các cháu nhé. Mẹ cháu đặt gạch cô Q cho em thứ 3 nhà cháu vào sang năm nhé, he he. Cô Q mát tay lại xởi lởi, các cháu cứ xênh xang như cô là nhất đấy.

20. bachlien

bachlien Thành viên tích cực

Em là mẹ bé Bo ở số 4 Quán Thánh đây ạ. Cám ơn bác Q nhiều nhé! Mẹ cháu mà biết bảo bác tắm sớm hơn thì tốt biết mấy. Nhưng bác có tâm và tốt bụng thật đấy, mẹ cháu cám ơn bác nhiều nhiều!!
    Bác tắm cho Bo vài ngày, vì mẹ cháu sợ vẫn chưa dám tắm bác ạ.

Chúc bác có sức khỏe để phục vụ các bé được nhiều nhé!!