TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

hi bạn, bé còi có thể do thể trạng , dáng người mẫu :D. Mình đùa thôi. ăn yến sẽ giúp tăng cân nhưng phải dùng đều đặn với liều lượng 3 tuần/lần. Bạn có thể chưng đường phèn hay làm các món như yến thả gà, yến hầm bồ câu non ,... để giúp bé nhanh tăng cân. Tuy nhiên tác dụng của yến chính là nâng cao sức đề kháng nên nếu muốn thì phải thử thôi bạn ạ. nếu 2 bé đường hô hấp ổn thì bạn có thể cho bé dùng bạch , nếu hay viêm đường hô hấp thì tốt nhất nên dùng huyết yến nhé.

Ông xã bạn hoàn toàn có thể dùng yến được và rất tốt nữa vì yến sẽ cung cấp đủ axit amin và các vi chất mà quá trình ăn kiêng có thể cơ thể thiếu hụt mà ko có chất béo nên ko gây hại cho các trường hợp bị mỡ máu hay gan nhiễm mỡ nhé. ông xã dùng bạch cũng okie.

Tuy nhiên cả 2 trường hợp trên nếu có điều kiện dùng huyết yến thì công dụng nhanh và mạnh hơn nhiều bạn nhé. Check pm báo giá chi tiết giúp mình. Many tks!

2. melincum

melincum Thành viên mới

Hay quá, may mà chốt được cách này, chứ hôm kia em chưng yến đúng thời gian 2,5 mà xót tiền ga quá, chiều nay về sẽ làm món “yến chưng cơm” vậy hehehe, cảm ơn mẹ heocon và mẹ linhdu

3. heocon_thongminh

Phải công nhận lời nói của mẹ linhdu đầy tính thuyết phục :D, mẹ linhdu miêu tả sơ sơ mà mọi người cũng nhận thấy cách làm này thật tiện lợi. Hèn gì melincum đọc phát là nhập tâm ngay :D. Cứ làm theo thế để tiết kiệm gaz và đỡ phải ngồi trông nồi và sốt ruột :D

4. lebichviet

lebichviet Bắt đầu tích cực

Lâu lắm rồi mới vào thăm mẹ Thủy, thấy các mẹ có cách trưng yến vào nồi cơm điện hay quá phải học ngay mới đc chứ trưng bằng nước cứ phải canh nước chán lắm, mai phải học ngay mới đc. Chúc mẹ Thủy bán hàng tơi tới nhé !

heocon_thongminh thích bài này.
  5. heocon_thongminh

hì, thấy chăm chỉ vô topic có lợi ko nè :D, thu thập thêm được bao nhiêu là kinh nghiệm hay V nhỉ:D:D. Mà mình nhớ là có hướng dẫn nàng kỹ vụ này rồi mà , chắc ko để ý hả ? Bé con dạo này thế nào, sắp đi lớp chưa? Còn mẹ cháu cân nặng vẫn ổn chứ :D. Mình dạo này cũng "đi vào quỹ đạo rồi", nhờ kinh nghiệm của V nên cũng cải thiện được kha khá , kiu kiu nhá :D

6. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

hôm nay vào đọc mới biết mẹ heoconthongminh sinh năm 82 à, thế thì tớ lớn hơn hơi bị nhiều tuổi đấy:D, mỗi lần vào topic nhà bạn mình đều đọc 1 lượt mấy trang đấy.

Thủy cho mình hỏi huyết yến mình làm cho con trai ăn dạo này thấy nhiều bụi đen đen nhỏ mà mình lấy cũng không ra hết nổi nên chưng lên vẫn còn, cho bé ăn có sao không? với lại thấy có mẹ bày là dùng nước ngâm yến để chưng yến luôn, việc này có đúng không? mình thì thường ngâm nước ấm khoản 1 tiếng, sau đó thay tô nước ấm khác vừa ngâm vừa vớt ra gỡ lông, xong bỏ vô chén chưng, đổ nước ngâm đi, có khi thấy nhiều bụi li ti quá nên mình cho yến đã làm sạch vào tô cho nước vô khuấy rùi bỏ nước đi cho bớt bụi:-k:-k nên giờ đọc thấy bày dùng nước ngâm để chưng làm mình lăn tăn quá:rolleyes:. mà nghe các mẹ cho con ăn yến lên mấy kg nghe mà ham ghê, con mình ăn yến cũng mấy tháng rùi mà có thấy lên lạng nào đâu ta, mà mình cho con ăn cách ngày có nhiều lắm không Thủy ơi, cả nhà mình cũng ăn cách ngày luôn. hàng bạch bạn ship cho mình vừa rồi thì sạch ha, công đoạn ngồi nhặt lông đúng là khổ, lần nào cũng mất hơn 1h.

chúc mẹ heoconthongminh và các mẹ 8/3 vui vẻ nhé(u)(u)

7. heocon_thongminh

wow, tại giọng chị Th trẻ quá nên em nghĩ chị chỉ cỡ tuổi em thôi hà :D

Tổ yến hồng và huyết thường nhiều bụi li ti hơn tổ bạch chị Th ơi. Tuy nhiên có 1 điều lưu ý khi sơ chế tổ yến là : chỉ cần nhặt sạch lông to vì vấn mỹ quan cho món ăn là chính chứ ko phải vì lông chim yến độc đâu. Những lông lo ti và bụi bám vào sợi dãi chim hoàn toàn dùng được. Dùng hàng yến đảo thì phải chấp nhận đặc điểm của tổ yến đảo là ko thể sạch tuyệt đối được, hàng nhà em là loại mà lượng tạp chất ít nhất rồi đấy chị Th à .

Thỉnh thoảng có một số tổ khá sạch nên các mẹ cũng tận dụng lại nước ngâm tổ yến để chưng hay nấu canh dùng, chị có thể tận dụng cũng được mà bỏ đi cũng okie vì thực chất tổ yến thật ko tan trong nước nên quá trình ngâm có bị phôi ra một số ít nhưng ko đáng kể đâu.

Mỗi người hấp thụ yến khác nhau nên công dụng có thể cũng khác nhau. Một số bé dùng yến tăng cân rất tốt, nhưng có bé lại thấy đường hô hấp cải thiện đáng kể, có bé lại mạnh về hoạt động trí óc, tay chân ,... Điển hình như bé nhà em dùng yến ko tăng cân mấy nhưng em thấy bé phát triển trí tuệ khá okie và hô hấp cải thiện nhiều.

Lượng dùng cho bé giờ chị chỉ cần duy trì tầm 2 lần/tuần với lượng 2g/lần là okie. Còn gia đình có thể cũng 2 lần/tuần hay hơn 1 tí nếu phải làm việc nhiều mệt mỏi. Hàng bạch đợt rồi ngon, nở nhiều và thơm đúng ko chị :D

Em sẽ post các bước sơ chế tổ yến ở dưới, chị check nhé. Lần sau mua hàng em sẽ gửi cho chị tập tài liệu mới được design lại rất dễ hiểu :D
    Chúc chị 1 ngày 8.3 nhiều hoa và quà nha!

8. heocon_thongminh

Sơ chế tổ yến

Chuẩn bị:
    + Nước đun sôi để nguội và nước sôi
    + Bát to (tô) + đĩa
    + Nhíp
    + Rây mắt nhỏ (dùng rây cháo cho bé)

Các bước thực hiện

+ Tạo bát nước ngâm yến bằng cách : Dùng nước sôi và nước đun sôi để nguội pha theo tỷ lệ 1:1

+ Thả ngâm tai yến ngập trong tô nước và dùng đĩa đậy kín.

+ Thời gian ngâm : bạch yến 1 giờ, hồng yến 2 giờ và huyết yến 4 giờ.

+ Sau thời gian ngâm , tai yến sẽ nở mềm nên dễ dàng dùng nhíp hay tay để gỡ tổ yến ra thành từng dề mỏng hoặc từng sợi. Những vụn rêu, bụi, những sợi lông yến nhỏ li ti sẽ rơi ra trong nước.

+ Cho phần yến đã tước sợi vào cái rây và cho sang bát nước ấm thứ 2, lắc nhẹ cho bụi và lông ti ti rơi ra.

+ Để ráo nước, phần yến chưa dùng tới cho vào bát đậy kín và bảo quản ở ngăn mát tủ lạnh (giữ được 7-10 ngày)

Sau khi ngâm rửa nhìn giống như sợi rau câu, nở lớn gấp hai lần dạng sợi ban đầu, nếu yến loại tốt, nhấm thử qua sẽ thấy vị lạt, không mùi nhưng nếu ngậm hẳn một nhúm nhỏ khoảng trong miệng qua mươi phút, mới thấy có vị ngọt rất nhẹ, hơi hơi thoảng mùi biển, miệng sẽ trở nên rất sạch và có cảm giác mát rất lạ. Hãy ghi nhớ lại mùi vị này và dùng làm chuẩn về sau để so sánh hàng thật giả tại vì sau khi nấu yến chung với các loại thực phẩm khác, sẽ rất khó nhận ra vị yến sào.

9. chipnghe

chipnghe Thành viên mới

Cho chị giá yến nhé.Tkssssssssssssssssss.

10. heocon_thongminh

Em đã pm báo giá chi tiết cho chị rồi, chị check nhé. Many tks!

11. mehocon

mehocon Thành viên chính thức

Em báo giá cho chị bạch yến nhé!tks em

12. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

bạn có loại nào 1,2 gam để măm thử ko? báo giá nhé

13. heocon_thongminh

Bạch yến 7,5 triệu /100g chị ạ.

14. heocon_thongminh

Dear, thời gian đầu nhà mình đã phục vụ bán lẻ 20g để khách hàng dùng thử nhưng sau 1 thời gian 1 năm khách hàng đã biết và đánh giá được chất lượng hàng rồi nên mình chỉ tách lẻ ít nhất là 50g thôi bạn ạ. Many tks!

15. khanhvan09

khanhvan09 Thành viên đạt chuẩn

bao gia cho em tat ca cac loai chi nhe? chi giup em phan biet su khac nhau giua cac loai va loai nao gia tri dinh duong tot nhat voi tre nho voi a ( con em moi dc 8thang, nhung coi lam)hic

16. heocon_thongminh

hi bạn, nhà mình cung cấp tổ yến đảo Khánh Hoà , gồm có 3 loại : bạch yến, hồng yến và huyết yến. Thông thường các mẹ có con nhỏ dưới 5 tuổi hay bé còi, ăn uống kém, bé bệnh cần tẩm bổ nhiều thì cho con dùng huyết yến vì huyết yến tác dụng mạnh về đường hô hấp và cung cấp nhiều dưỡng chất nhất cho sự phát triển của bé cả về thể chất và trí tuệ. Nếu có điều kiện cho con tẩm bổ huyết yến là tốt nhất bạn nhé. Check pm báo giá chi tiết giúp mình. Many tks!

17. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

50g loại j rẻ nhất báo giá cho mình

18. heocon_thongminh

Nàng ơi tớ gửi báo giá chi tiết từ hôm trước rồi đấy, chắc đông khách quá nên ko thèm đọc hả :mrgreen:. 50g bạch yến là 3,85 triệu Trang ạ.

19. phonglantim

phonglantim Banned

Giới thiệu cho cô một số khách quan tâm đến tổ yến đấy, chắc 2,3 hôm nữa họ sẽ liên lạc, bán được hàng nhớ chia hoa hồng cho chị đấy hihi.
    Đã có hàng mới về chưa, bao giờ có hàng trắng sạch và ngon thì ới chị. Đợt trước có tổ thì rất OK nhưng cũng nhiều tổ không được sạch về làm lâu lắm.

heocon_thongminh thích bài này.
  20. heocon_thongminh

wow, cảm ơn chị H nhiều nhiều, bán được nhiều hàng thì phải hậu tạ bác mới được :mrgreen:
    Hàng mới chắc cuối tuần này lại có chị ạ, nhà em nhập thường xuyên mà. Tuy nhiên hàng bạch đợt chị lấy là loại ngon và sạch đấy, hàng tự nhiên được vậy là đỉnh lắm rồi chị H ơi, nếu muốn tổ nào cũng sạch boong thì chỉ có dùng hàng sơ chế hay hàng nuôi thôi à :D. Khi nào có hàng mới em báo chị. Chị có dùng ko hay chỉ lấy cho bà và bé thôi? Khi nào có tin gì vui thì báo em nha :D