Câu chuyện bạn tôi!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Cantho, 29/12/2005.

1. Cantho

Cantho Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi!
    Em đang gặp chuyện khó xử quá. Hôm qua đi họp mặt bạn bè Trung học, mọi người đang kể về chuyên của một cô bạn học. Em nghe mọi người vừa kể vừa phán quyết, vừa ghét ,vừa nguyền rủa ,vừa thương hại cô ấy.. ái dà chắc mọi người không hiểu . Để em nói ra nhe!
    Số là cô bạn đó lại lấy người anh rễ (chồng của chị gái ruột) và có một đứa con. Nên từ lâu cô ấy xa lánh bạn bè ( có thể vì xấu hỗ).. Em k thân lắm, nhưng mà nghe khó nghĩ quá. Cô này ngày xưa có tính yêu ai là yêu lắm và thất tình hoài ha. Em còn nhớ lúc trước chị gái bạn ấy làm ca nên hay trực đêm, nhà thì kế nhà Ngoại, nên bạn ấy chăm sóc cháu giúp. Đến khi ông anh rễ làm ăn khả giả, mua nhà mặt tiền và thế là bạn ấy lại theo nhà chị để giữ cháu......rồi lấy luôn ông anh rễ. Cô ấy cũng tâm sự với người bạn thân của em là cô ấy khổ lắm, bên chồng ai cũng ghét bỏ, khinh khi, chị gái thì không biết nói gì chỉ biết đau khổ trong lòng. bạn ấy nói anh rễ thương bạn ấy lắm và mấy lần định tự tử nhưng không thành. Anh ta nài nỉ...nhưng mà bạn ấy xấu hỗ với mọi người. Nhất là người chị gái thương bạn ấy vô cùng.
    Em thật tình không biết phải khhuyên các bạn em thế nào cho phải? Nhưngn mà em thấy thương chị gái của bạn quá. Người đáng tội là Người đàn ông tham lam ích kỹ đó. Em co khuyên cô ấy nên suy nghĩ lại, vì bây giờ bi kịch xảy ra ít, sau này con của hai người lớn lên bi kịch còn nhiều. CÔ ấy cũng khổ tâm lắm các anh chị a!
    Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh phải không các anh chị?
    :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cantho
    Đang tải...

2. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là mỗi người một hoàn cảnh éo le thật đó,nếu là mình thì không biết là có đủ vị tha để tha thứ cho người chồng và chấp nhận em gái ruột của mình hay không nữa ???nhưng chắc chắn tâm trạng người em gái đó rất ray rứt đau khổ .Ở ngoài quê chị cũng có hai chị em lấy cùng một chồng mà sống rất hạnh phúc ,ai cũng có con cả ,và những người con đó sống rất hòa thuận thương yêu nhau ,họ ở riêng ,làm ăn buôn bán riêng ,không bao giờ hai chị em họ cãi nhau cả ,theo chị phụ thuộc rất nhiều vào cách cử xử của người chồng nếu sự việc đã xảy ra như vậy ,người chị có trách nhiệm với em mình chứ vì chồng mình là nguyên nhân mà ,câu chuyện buồn thật em nhỉ.

3. Cantho

Cám ơn chị.
    Em đồng tình với chị. Hiện nay bạn gái em cũng ray rứt lắm chị. Vì con của người chị đã bắt đầu trửong thành, con bé đã biết vì sau mẹ nó hay khóc thầm. Vì sao Ba nó lại chở Dì Út đi, vì sao Dì Út có em bé mà gọi nó bằng chị? Nó thấy ghét người cha đó, ghét người Dì và ghét cả đứa em trai đó. Nó nói nó không thương Dì Út vì Dì Út làm mẽ nó khổ. Bạn em nó buồn lắm, song nó bản tính sống ủy mị lắm, chảng biết vươn lên. Nó sơ không có ngừơi đàn ông đó nó lại sống thế nào? Em cũn ggiận lắm. Nhưng mà bây giờ không có ai chơi với bạn ấy hết. Em khuyên bạn em hãy tự giải thoát đi, tìm nơi khác sinh sống, kiếm việc làm... Nhưng bạn ấy chưa quyết định nữa. Em chẳng biết khuyên thế nào. Vì trong lòng em cũng thấy thương chị gái bạn ấy hơn.

4. minh_nguyet1965

Vấn đề bây giờ là người chồng đó phải khéo ăn ở cư xử sao cho vẹn cả đôi đường ,sau thời gian bị sốc thì người chị đó bình tâm trở lại sẽ thương em gái mình nhiều hơn ,vì người bị tổn thương nhất là em mình chứ không phải mình .Chị hy vọng là người chị đó sẽ độ lượng với em ruột của mình hơn vì người gây ra hậu quả này không phải ai khác mà chính là chồng mình .Mong gặp em ngày offline nha

5. Cantho

Chi oi!
    Cũng khó khăn lắm mới vị tha được chị nhỉ.
    Hẹn gặp chị ngày chúng ta offline.
    (Các bạn em nói em chịu chơi quá.!!!) :lol:

6. minh_nguyet1965

Chị em ruột cũng dễ tìm được sự đồng cảm em ạ?Thế có anh xã cùng đi không?Đúng là mẹ thytruc chịu chơi chứ còn gì nữa :lol:

7. Cantho

Chi oi!
    Em và người ấy chia tay rồii. Người ta có con riêng ngay trong luc dang ở với em đó chị. Vì vậy em đã quyết định chia tay. Em k tha thứ được vì đã nhiều lần quá rồi. Vi vậy hai mẹ con khăn gói lên đường thôi hà.
    Chị thấy can đảm chưa.

8. Beyeu cuame

Beyeu cuame Thành viên mới

Chị can dảm thật đấy,từ lần trước nói chuyện với chị đến giờ em mới vào DD.Em cũng đang lo lắm không biết sau này chồng em như vậy em co can đảm đối mặt hay không? :cry: :cry:
    Chị có thể kể lại cho em nghe vì sao biết được anh ấy có con riêng,và chị đã cư xử thế nào?
    Xin lỗi vì đã khơi lậi nỗi đau của chị nhưng thật lòng em chỉ muốn mình đúng đắng quyết định(khi xảy ra chuyện ngòai ý muốn như chị) để sau này không phải hối hận.

9. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Mình có người bạn cũng rơi vào tình cảnh này, nhưng 2 chị em vẫn hòa thuận...kết quả là ông chồng ở với cô em...bà chị ở quê một mình thỉnh thoảng chồng và em gái chở nhau về quê thăm chị...hic..Suy cho cùng " xấu chàng hổ ai " , dù sao cũng em gái mình...bà chị khổ nhỉ...cô em thật đáng trách...lão đàn ông thật đáng ghét :evil:

10. Cantho

@beyeu cuame a!
    Không sao đâu em, chị quen rồi .
    Họ có con vào lúc nào chị k biết, vì chị tin rằng anh ấy sẽ bỏ cô ta vì gia đình đã can ngăn và làm ầm ỉ lắm (sau đám cứơi được khoảng vài tháng). Nhưng rồi chị có con, chị cố gắng quên và hy vọng anh ấy lo làm ăn và lo cho hai mẹ con . Nhưng anh ấy vẫn tiếp tục lén lút quan hệ và họ có con, đến khi chị hay thì đứa con ấy khoảng 2 ỏ 3 tuổi . Chị là người biết sau cùng em ạ! Chị suy nghĩ rất kỹ và tự hỏi: chị có thể vì đứa con mình ma tha thứ khổng Chị không thể tha thế và cũng không chấp nhận con chị lại có một đứa em mà không do chính chị sinh ra . Chị mời anh ấy nói chuyện và khẳng định rằng: Tôi không thể chịu đựng nổi sự dối trá của một con người lại là chồng tôi và cha của đứa con tôi . Trong lòng tan nát và đầy thất vọng, có nghĩa là anh không xứng đáng để nhận sự tha thứ của tôi . Nếu nói vì con mà ở thì chính tôi đã hại con tôi khi phải chứng kiến cảnh sống lạnh nhạt không hạnh phúc của Cha Me. Chị cố gắng sống chung nhà chồng , nhưng ly thân và chờ khi con đi học lớp chội Trong thời gian ấy, anh ta cũng chẳng hối cải và vô trách nhiêm. Vì vậy chính xin phép cha mẹ chồng về nhà mẹ chị ở một cách đàng hoàng với lý do là chị không thể tiếp tục sống với người đó . Chị cho lại mẹ chồng tất cả đồ nữ trang mà họ cưới chị (vì ông ba cũng khó khăn) và đi ra với chiếc xe đạp do chính chị mua . Chiếc xe honda mà chị chắt chiu mua chưa được chạy đã bị anh ấy bán mất .
    Về nhà mẹ, chị cũng khó khăn lắm, mẹ chị cũng nghèo, chị chỉ mới đi làm nên lương cũng còn thấp, nhưng mà chị cũng lo và nuôi con ăn học đàng hoàng và cho đến bây giờ .
    Hiện nay cuộc sống khá hơn, chị may mắn làm cho một cty Liên doanh, các sếp người nước ngoài lại là nhưng nhà cung cấp hàng cho cty cũ chị trước đây, chị thường tiếp đón và đưa họ đi làm việc các nhà mạy Thấy chị lanh lợi nên mời về làm cho dự án của họ tại Cân Thơ .
    Chị nghĩ rằng: Sau bao nhiêu sóng gío, cuối cùng ông trời cũng cho chị được cái may mắn phải kh? Đó là việc làm, chị có thể tự mình nuối con (anh ta khônghề quan tâm con anh ta học hành thế nào và khôgn hề cho tiền nuôi con) .
    Thế đấy, có đau khổ đến tột cùng rồi , nên bâuy giờ chị không ngại gì nữa . Chị rút kinh nghiệm cho cuộc đời mình là : CHO DÙ TA CÓ ĐAU KHỔ THẤT VỌNG THÌ TA CŨNG PHẢI SỐNG . ĐỪNG NGHĨ ĐẾN CÁICHẾT VÌ ĐÓ LÀ SỰ HÈN NHẤT VÀ BẤT NGHĨA - VÌ XUNG QUANH TA CÒN BAONHIÊU LÀ NGƯỜI QUAN TRONG KHÁC NỮA: ĐÓ LÀ ÔNG BA , CHA ME, ANH CHI EM, HO HANG , BAN BE..HO KHÔNG HỀ BỎ CHÚNG TA . SỐNG VỚI SỰ ĐAU KHỔ LÀM CHO TA CHẲNG THỂ LÀM ĐỰƠC ĐIỀUVÌ CHO BẢN THÂN . VÌ VẬY HÃY SỐNG VUI VÀ VƯỢT QUA CÁI KHÓ KHĂN ĐỂ MÀ SỐNG .
    Bây giờ chị sống vì cha mẹ, các em chị, con gái yêu của chị, các bạn bè, và cho chính chị nữa .
    Cám ơn sự chia sẽ cua em :lol:
    TB: Chu Nhat nay chi tham gia OFFLINE gap moi nguoi o SG. Em co di k?

11. Cantho

@MAHAMA!
    minh khoái nhất là câu này của bạn : Suy cho cùng " xấu chàng hổ ai " , dù sao cũng em gái mình...bà chị khổ nhỉ...cô em thật đáng trách...lão đàn ông thật đáng ghét !Mình thấy lão đàn ông này đáng ghét gấp ngàn vạn lần .............luôn!

12. minh_nguyet1965

Chuyện của thytruc còn buồn hơn là của bạn mình nữa ,mới cưới có mấy tháng mà chịu đựng như vậy thì em quả là người có nghị lực .Ở hiền thì gặp lành ,em hãy vui lên vì người cha đó không quan tâm đến con cái ,chứ anh ta mà đòi nuôi con thì sự việc lại càng phức tạp hơn ,ngoài việc lo cuộc sống mưu sinh còn phải lo thêm việc ai là người nuôi dưỡng thì khổ lắm em ạ.Trong hoàn cảnh như em mà nghĩ được như vậy quả không dễ ,thân thể hình hài mình là do cha mẹ nuôi dưỡng mà tại sao lại hủy hoại vì một người không ra gì,phải sống sao để Ba Mẹ mình tự hào ,đừng làm người những người thân yêu chung quanh mình phải chịu chung gánh nặng của mình em nhỉ ,cuộc đời mình là do mình quyết định ,không thể đổ cho hoàn cảnh.Hãy sống thật xứng đáng với công ơn ba mẹ sinh thành ra mình em nhé ,nhìn xuống em sẽ thấy còn nhiều hoàn cảnh bi đát hơn mình nữa ,thời gian qua đi rồi em cũng sẽ gặp được người yêu thương mình hết lòng đừng để quá khứ ảnh hưởng đến hiện tại mà bỏ lỡ cơ hội tạo hạnh phúc cho mình .Cuối cùng chị chúc em có thật nhiều nghị lực để tiếp tục đối diện với thực tế ,chung quanh em còn rất nhiều người cảm thông chia sẻ không đơn độc đâu ,hẹn gặp em ngày offline

13. me_mickey

me_mickey Thành viên chính thức

Hôm nay mới đọc chuyện của ThyTruc đúng là ...Bà mẹ...Viet nam Anh Hùng

Hẹn gặp lại vào CN này nhé .

14. Cantho

Chị lam em mac co qua! :oops:

15. Cantho

@minh_nguyet 1965:
    Cam ơn chị cho em những lời khuyện Em lúc nào cũng phấn đấu chị a.
    Hy vọng có người dám anh hùng chấpnhận em va con em ?
    Hen gap chi ngay chu nhat! :lol:

16. minh_nguyet1965

Nhất định sẽ có em ạ :lol: ,hãy tin vào một ngày mai tươi đẹp :heart:

17. MaiHanhHN

MaiHanhHN Thành viên chính thức

Mong được trời thương để mắt đến như Trúc quá, chị Nguyệt nói đúng đó, thà không quan tâm chút gì còn hơn lúc nào cũng thấy bất ổn như chị. hej gặp CN nhé, nhưng là gặp em gái chị đó. còn chị thì lâu hơn chút :lol: :lol: :lol:

18. yte_hainam

yte_hainam Thành viên rất tích cực

Ðề: Câu chuyện bạn tôi!

ông chồng này nhu nhược. lại có cô em gái "nếu nói mỉa mai thfi là dại trai ) nên mới có bi kịch này ....... mong cả gia đình sớm thoát khỏi bi kịch đó