Bất ngờ về cty tài chính Prudental( e nhờ MOD vài hôm cho mọi người cảnh giác)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_yeu_tina, 9/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Tôi k trách bạn..và tôi viết ra bài viết này chỉ mong mọi người cảnh giác và suy nghĩ thật kỹ cường trước dịch vụ"nhân văn sâu sắc " này thôi..

Đang tải...

2. bhnttv

bhnttv Banned

"... Dại mới đi "cãi chày" với "em"! Yếu thì nên "núp bóng" nhé! Và "đã yêu" thì phải xác định rõ ràng đi! Đừng có "trung gian" nữa! ... :rolleyes: ... (continh [​IMG]) -> Continh mãi "nói gần nói xa...", theo mình: về tình (huống) thì me_yeu_tina đúng, nhưng về lý (tính) thì me_yeu_tina sai. Cụ thể trong trường hợp này, Prutental chuyển giao vốn vay cho Khách hàng đầu ra, gốc và hầu hết lãi thu được lại trả về Khách hàng đầu vào. Xét cho cùng một cách toàn diện, trung gian tài chính đang đại diện quyền lợi và nghĩa vụ cho các khách hàng khác để ký kết hợp đồng với một khách hàng. Và bạn, bạn đặt bút ký vào một hợp đồng hẳn vì có được một lợi ích lớn hơn là... nếu không đặt bút ký? Phải biết rằng hợp đồng là cơ bản nhất bênh vực quyền lợi của chính bạn. Và ngược lại nếu bạn vi phạm hợp đồng thì... không có chuyện "không sao". Cho nên me_yeu_tina rất tuyệt vời đã đưa ra được thông điệp cho chúng ta - trước khi đặt bút ký một hợp đồng: HÃY TÌM HIỂU THẬT KỸ LƯỠNG..; HÃY SUY NGHĨ THẬT KỸ CƯỜNG..! VÀ HÃY "CẢNH GIÁC" TRƯỚC "KẺ XẤU"!...

P/S: hic, nói cứng thế thôi chứ một khách hàng nào đó "sẵn sàng" vi phạm hợp đồng nhé 8-[ bất chấp quyền lợi của người khác, luật pháp Việt Nam mình chưa nghiêm như nước ngoài:

Sửa lần cuối: 21/10/2009
  3. me_yeu_tina

Sau 3 lần có tin nhắn đến thì đến hum nay là ngày 09- 10 -2009 có 1 số đth của Pru gọi đến cho em!
    Alo, e là DUng bên TC Pru đây ạ? K biết khoản nợ của c định thanh toán thế nào vậy ạ?
    E trình bày hoàn cảnh là tháng trước định ra thanh toán cho bên chị, nhưng gọi các số đều k gặp đc NV là sao?
    -Chị ơi..e được bên TC báo sang là khoản nợ của c chưa thanh toán , c có thể cho e ngày cụ thể c thanh toán đc k ạ?
    -Thế các chị nói thế nào về việc tôi muốn gặp NV để trả mà k đc? Tại sao các chị bắt KH phải đúng hẹn trong khi các chị làm ăn như thế?
    -CHị ơi..e không biết thế nào? Nhưng nếu chị muốn thanh toán hết số tiền thì ngay ngày mai sẽ có NV gọi và cho c biết số tiền còn lại của chị nhé!
    -Nhưng hum nay thì tôi k muốn thanh toán lun, chỉ là tháng trước thôi!
    -Vâng,nhưng chị ơi..chị phải cho e 1 ngày đúng hẹn là c thanh toán cho bên e chứ? KHông sẽ ảnh hưởng đến uy tín sau này của chị nếu chị có tham gia hợp đồng vay
    -Sẽ k bjowf có chuyện đó nữa đâu, c k phải dọa tôi!
    -CHị ơi..k ai nói trước đc việc gì đâu, có thể sau này chị càn phải vay thì sẽ rất khó cho chị, c vui lòng cho e 1 ngày cố định
    -Chưa biết khi nào có tiền..khi nào có tiền thì tôi nộp,Các chị cứ tính lãi phạt đi\.chứ có ai ăn k của các chị đâu!
    -E biết thế!Nhưng chị vẫn phải trả bên e chứ
    - e chưa thích trả. các chị k phải dọa..c muốn làm gì thì làm.
    - không phải e dọa đâu..nhưng đấy là chị nói nhé!Sau này có ảnh hưởng gì thì chị cũng đừng trách bên em nhé!

Các bác thấy có ức k?Nó chưa bao giờ có 1 câu nào "xin lỗi" về việc em k gặp đc NV của nó trong khi mất bnh tiền đth và công sức ức chế của mình,
    Đợt này e k đóng xem chúng nó làm đc gì em nào? điên quá đi mất..Tại sao khi vay ngon ngot, giờ nó dọa nạt mình.K đóng xem chúng nó có bỏ tù mình k?
    Ức chế quá đi mất..biết nói gì nữa đây....Chỉ biết kể ra đúng sự thật cho các mẹ cảnh giác ! đúng Pru là quân lừa đảo, chỉ biết lợi trước mắt..Các mẹ ấn nút cám ơn cho e , ủng hộ e đả đảo PRu..e ức lên đến óc rồi..huhu

nghe yeu, goixopcontinh thích.
  4. Chic_Pig

Chic_Pig Novem**r rain

Hôm qua cũng có 1 em bên tài chính Pru gọi điện cho mình hỏi thông tin. Mình chẳng hiểu bạn ấy lấy đâu ra số điện thoại và tên mình nữa.Hic. Sau 1 hồi hỏi thăm bạn làm ở đâu, lương tháng bao nhiêu, có tham gia BHNT không, rồi bạn ấy hỏi mình số CMND thì mình không cung cấp vì mình rất sợ người ta lại lợi dụng thông tin của mình khi mình chưa chắc chắn có đúng bạn ấy là người của Pru hay không? Bạn ấy hỏi mình có muốn vay tín chấp không nhưng đã nghe các mẹ cảnh báo nên tớ từ chối luôn. Với lại tớ cũng đang vay tại Ngân hàng rồi, chẳng bao giờ bọn tớ tính lãi vay với số dư gốc cố định cả.

5. me_yeu_tina

Tui no giet nguoi k dao. Ca thang vua roi k gap dc de thanh toan. Thi ai chiu lai ho to day.bon lua dao!to se post len cac bao de moi ng biet.chung no doa nat to day!fai lam cho ra nhe!

6. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

cảm ơn bạnm mấy tháng nay mình cũng bi thằng này làm phiền suốt, mà ko hiểu nó moi đt của mình từ đâu

7. Mẹ Nhím Châu Anh

Mẹ Nhím Châu Anh Thành viên đạt chuẩn

Đọc bài của bác mà em thấy em làm đúng. Bố chồng em muốn gửi tiết kiệm cho Nhím nhà em, nên định làm hợp đồng Prudential. Em phản đối ngay. Phân tích cho ông chán chê là tự nhiên đi cho tiền người khác. Ông lúc đầu cũng phản pháo nhưng mà xong là cũng agree với em :D. Em thấy tốt nhất đừng dính níu gì đến mấy bọn này. Ở nc ngoài bọn nó làm tốt nhưng ở VN thì :(, em cảm thấy cứ như là đi lừa nhau thì đúng hơn

8. me_yeu_tina

E vua lo mo lai hdong thj pru cho vay 1,59% 1thang. Tjnh ra la hon 18% 1nam. Tjnh lai tren goc vay! K hjeu tsao ngay do can tjen cu bao sao lam vay. Gio thi oan cug k keu dc ai. Nhug tsao nha nc k qly lai suat cua cty tchjnh nhj?vj dot e vay cug la dag lam fat. Lsuat ngan hang cug 18. Nhug jo dong tien on djnh vay tsao k gjam lsuat nhj? (e dung dj dong ol nen k vjet dc tjeg vjet.cac me thog cam chju kho doc vay!)thanks cac me da share cug e!

doanthinh81 thích bài này.
  9. lengochoangchi

lengochoangchi Thành viên tích cực

Hj,năm ngoái mình mở công ty,không biết sao hay thật đấy,cũng có người bên pru gọi cho mình hỏi có nhu cầu vay không,mình bảo ko? Rồi còn ngon ngọt “ dụ dỗ con nit”,vì ko cần tiền nên ko vay nếu ko cũng bị dính,hic!

10. me_yeu_tina

den nv cua pru con k the noi chuyen 1cach nhan nhin voi toi thi toi connc dc voi ai ha ban oi? 1thang vua qua ai chiu lai cho ti trong khi toi muon cham dut hop dong ma phai khoanh tag dug nhin tung ngay van bi tinh lai!lieu co phai cty ma hay k? viec sai le le ra do vay tsao toik nhan dc 1loi xin loicua nv cua pru the? dung la chi nhan luong di doi no kh thoi nhi?cautruoc câu sau thôi la đổi mặt với kh ngay đc thật đag sợ luôn! tôi k thanh toan!nếu có ý định đưa tôi vào tù thì cũng đc!xem ai đúg ai sai!thật quá đáng lắm rồi! tôi sẽ gửi lên các báo về vụ viẹc này!xem pru nói thế nao?1 cty uy tín bao nhiêu năm,toàn những ng có học mà bắt nạt tôi!k thể chấp nhận dc!giờ thời đại nào rồi mà làm ăn như vậy!i

11. mexoaixanh

mexoaixanh Thành viên chính thức

Đọc bài này của bạn mình thấy phẫn nộ quá. Công ty BH có tiếng mà nhân viên nói năng kiểu gì vậy, làm ăn "pro" đến mức choáng váng. Bótay.com. Vote một phiếu cho bạn đưa các thông tin lên báo chí để cho bà con rõ vụ này và tránh xa mấy thể loại Prudential luôn luôn lắng nghe, lâu lâu chẳng hiểu này đi.

12. me_yeu_tina

Hôm nay e vẫn nhận đc tin nhắn của Pru đòi tiền..nhưng chưa thấy em nào NV của Pru gọi hỏi về lãi vay hoặc vấn đề mình đã thắc mắc với Chị Dung bên Pru hum trước đã gọi điện cho mình..Tóm lại là chưa thấy ai gọi lại, k hiểu NV của Pru định âm mưu gì mà k thấy phục vụ khách hàng nhỉ? Hay mình chuối quá nên nó k dám gọi nưã, hay nó khởi tố mình rùi nhỉ? eo ới..sợ quá..hic hic..chuối cả nải ! Cám ơn các mẹ đã ủng hộ em

13. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình cũng vay tiền của bên cty tài chính Pru lúc đó chẳng hiểu tại sao lại vay, cũng chẳng để ý đến lãi suất lắm, nhưng khi thấy các mẹ nói nhiều về chuyện này, mình cũng về mở hợp đồng vay ra xem thì choáng quá lãi xuất kình khủng vay gốc làm 47tr trả trong vòng 36 tháng mỗi tháng trả 2.047.100 * 36tháng = 73.695.600 vợ chồng mình choáng quá, trong vòng 3 năm mà mất gần 27tr tiền lãi. đang dồn tiền để trả hết cho xong k thế này thì chết, k biết đến lúc muốn tt hợp đồng có gặp phải vấn đề như mẹ tina không? hic hic

14. tuanhprd

tuanhprd Thành viên tập sự

Ui, khi vay phải đọc kỹ hợp đồng chứ

15. huongthu_tomorrow

huongthu_tomorrow Thành viên tích cực

Chị thanh toán trước hạn thì chị cũng bị mất phí gì đó đó chị ah. E cũng ko thích kiểu vay này, vì lãi suất thì ko nói tới, nhưng nó ko giảm trừ gốc mà tính lãi theo gốc từ khi vay đến khi trả.

16. bamevacon

bamevacon Thành viên chính thức

Sẵn vào cái topic này đọc nên em xin tham gia một chút. Các mẹ vẫn nên mua bảo hiểm nhưng ko mua dài hạn hoặc quá dài hạn, số tiền mua vừa tầm thôi. Mà em nói thật nhé em ko phải làm bảo hiểm nhưng thường xuyên phải làm việc cùng bảo hiểm. em ghét tuốt luốt bên bảo hiểm vì lúc cần thì năn nỉ ỉ ôi, nhưng lúc khách hàng bị tổn thất thì có mà biến luôn, đòi hụt hơi. Có những khách hàng đóng phí 10 năm (em đang nói về tổn thất tài sản) lên đến hàng tỉ đồng nhưng khi khách hàng bị tổn thất có vài trăm thì nó o ép cho chỉ đền (nếu có) vài chục triệu (chả bõ bèn gì so với hàng tỉ). Mua bảo hiểm là bán rủi ro của mình, chia đều cho người khác, đồng thời với việc bán đó là mình mua rủi ro chia đều của người khác về cho mình. Vậy mong các mẹ sáng suốt nhé. Hiện tại em dùng Menulife (1 bạn ở HP nói rồi, cái này ở HP tương đối tốt, nhưng chưa biết đến lúc đáo hạn thế nào) và em dùng cả Bảo Việt nữa, cái này mọi chế độ chăm sóc KH đều kém, lãi thấp nhưng được cái giải quyết đáo hạn nhanh (để gạ mua tiếp ... hihi)

17. me_yeu_tina

ít nhất là 5% số tiền gốc phạt trả trước hạn mẹ nó nhé..khổ thế đấy

18. huongthu_tomorrow

huongthu_tomorrow Thành viên tích cực

Ngày trước e cũng đã đi nghe 1 buổi về vay tín chấp này rồi. Vì hồi đó nó có chương trình cộng tác viên. Nhưng khổ nghe xong cũng thấy bất hợp lý ở chỗ ko giảm số gốc nên cũng nghe xong cho bit chứ ko làm gì. Chứ quả đó tư vấn cho người nhà vay chắc e chết vì mang tiếng.
    Ban đầu nghe vay ko cần thế chấp aii cũng sướng. Nhưng đúng là cái gì cũng có giá.
    Nhưng e ghét làm ăn cái kiểu đầu voi đuôi chuột. Ban đầu ngon ngọt xong rồi là phủi tay lắm. mang tiếng tập đoàn lớn mà làm ăn như thế.
    Còn chuyện nhân viên nó nghỉ ở đó thì quả là đúng chị ah. E có bit người làm ở đó. lương trả thấp lắm, nghe đâu lương cơ bản 800K đến 1500K ( đó là nhân viên của công ty làm thuê dịch vụ vay tín chấp cho bên Pru) thì sao mà ai chịu được. Còn chủ yếu ăn % trên HĐ.
    Nên nhân viên ở đó ra ra vào vào thôi ah.
    Tốt nhất muốn vay gì các chị phải tìm hiểu kỹ và đọc kỹ HĐ.

19. me_yeu_tina

thì đúng là ă theo hdong ma!vu vay Kh mới khổ sở thế đấy mẹ nó ơi!thế thì đúng là lợi trước mắt rùi hậu quả Kh phải ghánh chịu!bất công cug k kêu ai đc!đúng là tại mình ngu bị nó lừa mà

20. chuotcontime

chuotcontime

Ăn theo hợp đồng mà cũng chẳng thấy tử tế gì...Nhà mình nộp mấy cái tái tục một lúc, vài chục triệu, số hoa hồng đại lý được hưởng là đáng kể ( công ty nghĩ rằng làm như thế đại lý sẽ chịu khó chăm sóc khách hàng hơn) nhưng nhân viên có nghĩ như vậy đâu, họ chỉ biết lao vào khách hàng mới ( phần trăm hoa hồng cao hơn), ôi, nói đến mà thấy chán, nhưng không tham gia tiếp thì cũng không được, cũng là 1 cách tiết kiệm của mình thôi mà...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.