Bán buôn,bán lẻ Mooncup_Băng vệ sinh kiểu mới,dùng nhiều lần,tiện dụng,thoải mái đi bơi !

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi libra82, 2/7/2010.

1. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

THÔNG BÁO VỚI CẢ NHÀ LÀ HIỆN SIZE A EM CHỈ CÒN VÀI CÁI THÔI Ạ.MẸ NÀO MUỐN ĐƯỢC SỚM TRẢI NGHIỆM VỚI SP MỚI NÀY THÌ NHANH TAY ĐĂNG KÍ NHÉ.HẾT HÀNG THÌ CÁC MẸ CỨ ORDER TRƯỚC,CHỈ CẦN ĐỂ LẠI SỐ ĐT,KHI NÀO CÓ HÀNG EM SẼ NHẮN NGAY Ạ:rolleyes:
    CẢM ƠN CẢ NHÀ NHIỀU NHIỀU!!!!!

2. libra82

:rolleyes:Em đã pm đầy đủ cho các mẹ rồi đấy ạ.Nếu chẳng may em có trả lời thiếu mẹ nào thì các mẹ nhắc em với nhé.:rolleyes:

3. libra82

Giải đáp thắc mắc về MOONCUP
    Dùng Mooncup có hôi bẩn không?
    Bạn sẽ rất ngạc nhiên vì dùng Mooncup không hề có mùi hôi bẩn, nhớp nháp như khi dùng băng vệ sinh. Nếu như dùng tăm bông (tampon), bề ngoài của tăm bông luôn ướt, sẽ làm bạn khó chịu. Ngược lại, miệng trên của Mooncup được thiết kế đảm bảo kinh không rỉ xuống bề ngoài thân Mooncup, nên khi bạn kéo ra sẽ hoàn toàn sạch sẽ.

Mình là dân văn phòng, khi rửa Mooncup ở toa-lét thì làm thế nào?Đa số phụ nữ đang dùng thấy rằng họ không phải thay thường xuyên trong thời gian làm việc, nên trường hợp bạn hỏi là ít xảy ra. Trong giờ làm bạn cần đi tiểu tiện hoặc đại tiện thì cũng không phải tháo Mooncup ra. Khi thay bạn cần thay Mooncup ở chỗ làm thì chỉ cần tháo Mooncup đổ dung dịch đi, tráng qua bằng nước tinh khiết hoặc dùng giấy vệ sinh sạch lau bên trong đi rồi đặt vào tiếp, hạn chế tối đa thời gian tiếp xúc với không khí là được. Kinh nghiệm của nhiều chị là mỗi chu kỳ mua mấy chai nước muối sinh lý có bán ở các quầy thuốc để tráng Mooncup.

Mình vừa sinh em bé xong, dùng Mooncup có được không?
    Bạn không nên dùng Mooncup và các sản phẩm vệ sinh khác bên trong âm đạo trong 6 (sáu) tuần đầu sau khi sinh em bé.

Mình là teen, đã quan hệ tình dục, dùng Mooncup có được không?
    Bạn có thể dùng Mooncup.

Mình là teen, dùng Mooncup ảnh hưởng màng trinh không?
    Bạn CHƯA nên dùng Mooncup. Việc dùng Mooncup sẽ có ảnh hưởng tới màng trinh.

Mình là teen, không còn màng trinh do phẫu thuật bệnh phụ khoa, có thể dùng Mooncup không?Bạn có thể dùng Mooncup.

Mình có thể dùng Mooncup khi quan hệ tình dục không?
    Bạn không được dùng Mooncup khi quan hệ. Mooncup chỉ nằm ở phía dưới của âm đạo, không giống như bao cao su nữ.

Mình thích chơi thể thao, dùng Mooncup có ảnh hưởng không?
    Mooncup là sản phẩm vệ sinh phụ nữ lý tưởng. Bạn có thể dùng Mooncup khi chơi tất cả các môn thể thao, thể dục thẩm mỹ, bơi lội. Bạn sẽ tự tin và yên tâm hơn so với bất cứ sản phẩm vệ sinh nào.

Mình có thể dùng Mooncup lúc ngủ không?
    Bạn hãy vô tư dùng ban đêm. Mooncup có thể nằm trong âm đạo 8 tiếng hoặc hơn. Tuy nhiên, bạn nên đặt Mooncup trước khi đi ngủ và tháo Mooncup ra luôn khi ngủ dậy.

Khi đến tháng mình bị ra rất nhiều thì có nên dùng Mooncup không?
    Mooncup an toàn với bạn trong những ngày bị ra nhiều, đa số phụ nữ phản hồi Mooncup giúp giảm đau bụng kinh hơn. Lý do là, Mooncup được thiết kế nằm dưới âm đạo để kinh chảy tự nhiên, không như tăm bông (tampon) nằm vào sâu.

Mình băn khoăn là chất silicone làm ra Mooncup có giống silicone bơm ngực không?Mooncup được làm từ silicone vô cùng khác với silicone để bơm nâng ngực. Silicone bơm ngực là chất lỏng nằm trong túi và nó có thể rỉ ra ngấm vào cơ thể bạn theo thời gian. Ngược lại, Mooncup được làm từ silicone thể rắn, mềm dẻo theo tiêu chuẩn chất lượng đặc biệt của ngành y tế, cùng loại với silicone làm van tim nhân tạo, ống dẫn niệu nhân tạo.

Nhà mình có hai chị em lệch nhau chu kỳ thì có nên dùng chung một cái Mooncup không?Chúng tôi không khuyến khích việc dùng chung Mooncup.

Mình đang đặt vòng tránh thai, có thể dùng Mooncup không?Bạn có thể dùng Mooncup khi đang đặt vòng tránh thai.

Mình luôn bị đau bụng kinh khi đến tháng, có thể dùng Mooncup không?Bạn có thể dùng Mooncup, rất nhiều khách hàng phản hồi nhận xét rằng Mooncup giảm các cơn đau co thắt trong chu kỳ.

Mooncup có "hút" được bằng BVS siêu thấm không?Mooncup có thể chứa gấp 2-3 lần lượng hút của các sản phẩm vệ sinh phụ nữ dùng một lần khác. Bạn sẽ an toàn hơn vì BVS siêu thấm sử dụng hóa chất hút ẩm, càng siêu thấm bạn càng cần phải lưu ý khi lựa chọn.

Mình đã thẩm mỹ lại thì nên dùng size nào? Bạn có thể dùng Mooncup Size B

Mình mới mua Mooncup, mình nên dùng thử khi nào?Thời điểm thích hợp nhất để tập dùng thử Mooncup là hai ngày cuối của chu kỳ. Bạn hãy chú ý dành nhiều thời gian và hãy tạo cho mình tập lý THƯ GIÃN THẬT SỰ THOẢI MÁI cho lần tập sử dụng đầu tiên.

Mình nghe nói Mooncup có thể chữa đau bụng kinh, có phải vậy không?Mooncup không phải thuốc chữa bệnh, không phải thực phẩm chức năng, không phải dụng cụ y tế. Mooncup là sản phẩm vệ sinh phụ nữ bình thường. Nhiều phụ nữ cảm thấy giảm cơn đau bụng kinh khi dùng Mooncup. Tuy nhiên, Mooncup không được chỉ định để chỉ chữa đau bụng kinh. Tác dụng này chỉ là ngẫu nhiên mà thôi.

Dùng Mooncup thì nguyệt san có tràn ra ngoài không?Mooncup có thể tích 13-15 mi-li-lít chứa, mức tràn là 25-35 mi-li-lít. Các lỗ nhỏ trên thân Mooncup là lỗ thông hơi giúp cho nguyệt san không tràn và tháo ra dễ dàng hơn.

Mình sợ Mooncup bịt kín không như các khuyến cáo sử dụng băng vệ sinh, quần áo thông thoáng thì có hại gì không?Cơ chế của Mooncup là thu kinh nguyệt một cách tự nhiên bên trong, các lỗ thông hơi trên thân Mooncup giúp thông thoáng khí hư (nếu có) từ âm đạo ra ngoài. Dùng Mooncup khô thoáng tự nhiên tuyệt đối, hoàn toàn khác biệt với cơ chế thấm hút, ngăn cản đối lưu không khí bên ngoài âm của băng vệ sinh.

Khi đại tiện hay tiểu tiện mình có phải tháo Mooncup ra không?Bạn không phải tháo Mooncup khi tiểu tiện hay đại tiện. Nhưng bạn phải tháo Mooncup khi quan hệ tình dục.

Cho mình hỏi Mooncup, khi tháo ra phải đổ lượng kinh trong đó đi à? nhìn vậy có ghê không?Khi tháo ra bạn đổ dung dịch bên trong mooncup vào toa-lét hay vào nơi nào cho vệ sinh, dung dịch bên trong mà Mooncup thu được chưa tiếp xúc không khí không có gì là ghê cả, hoàn toàn sạch sẽ. Hơn nữa, dung dịch nằm phía trong của Mooncup, khác với tăm-bông là thấm cả ra bên ngoài, dung dịch sẽ không dính vào tay, vùng kín hay quần áo của bạn đâu.

Tôi bị nấm âm đạo thì có dùng được Mooncup không?Nấm âm đạo là do độ pH trong âm đạo mất cân bằng tạo môi trường cho vi khuẩn phát triển, không liên quan gì tới Mooncup, bạn có dùng loại băng vệ sinh nào thì vẫn bị, việc bạn cần làm là ăn nhiều sữa chua, hạn chế ăn đồ ngọt... để cân băng lại độ pH tự nhiên của âm đạo thì sẽ hết nấm.

4. libra82

Alo alo,các mẹ đã mua thì về dùng thử rồi nhớ vào web của công ty để viết cảm nhận nhé,cty sẽ gửi tặng các mẹ 1 món quà là 3c quần Sloggy cực kì xinh xắn đến tận nhà đấy ạ :rolleyes:
    Các mẹ nhớ vào cả topic này để feedback giúp e nữa nha :p . Kiu kiu cả nhà!!!

5. Mẹ Bảo Trâm

Mẹ Bảo Trâm Thành viên tích cực

Bạn ơi, tớ order 6 cái Mooncup Size A đường kính 46mm, chiều dài 5cm, mức chứa 15ml, mức tràn 30ml, (thích hợp với phụ nữ đã sinh thường hoặc phụ nữ từ 30 tuổi trở lên) nhé!
    Tớ lấy hộ thêm cho mấy bà chị ở cơ quan! Nhớ có khuyến mại riêng cho tớ ná!hehe.

6. Vinci

Vinci Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, cho mình giá với. Chọn size mooncup thế nào?

7. Doang_wa

Doang_wa Thành viên rất tích cực

PM cho mình giá nhỉ? Nếu giá tốt bạn cứ up luôn lên đỡ phải trả lời từng ng 1 mất thời gian.

8. libra82

Hiện tớ chỉ còn 2,3c sz A thui bạn ạ.nếu bạn lấy 6c thì nhắn lại tớ số Đt,khi nào hàng về tớ sẽ ới ngay nhé.Thanks :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. libra82

Hi bạn!
    Cách chọn size Mooncup như sau:
    Size B: dành cho những người dưới 30t và chưa sinh thường (có thể đã sinh mổ)
    Size A: Dành cho người trên 30t hoặc người dưới 30 nhưng đã sinh thường.
    Bạn cứ nghiên cứu,có gì thì ới mình nhé. Thanks!!!

10. Meodaugau

Meodaugau Thành viên sắp chính thức

Báo giá cho em sản phẩm với nhé! Moon Cup dùng được bao lâu/mấy lần ạ?

11. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

Thế cho mình xin địa chỉ trang web của công ty bạn nha!!!Thanks

12. ME PHUONGCHI

ME PHUONGCHI Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, pm cho mình giá với nhé, mình muốn mua 1 cái size A. Thanks!

13. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

mình nghe bạn bè kể về cái món này, nhưng lại chưa dám thử vì trong đấu cứ nghĩ sử dụng thế thì bất tiện đi lại, hoặc là bị đổ ra ngoài.. giờ mình đánh dấu nghiên cứu phát nhá....

14. bink

bink Thành viên chính thức

pm cho to gia nhe..........................

15. bangnhi

bangnhi Thành viên tích cực

Làm sao để biết mình dùng size gì :D Tớ muốn mua 1 cái thì bao giờ có

16. libra82

Hi bạn!
    Bạn bn tuổi rồi?Đã sinh thường hay sinh mổ chưa?? Bạn sẽ dùng size B nếu bạn dưới 30t và chưa sinh thường lần nào (có thể đã sinh mổ).Còn lại thì bạn sẽ dùng sz A.
    Thanks!!!!

17. kenix125

kenix125 Thành viên chính thức

cho em báo giá chị nhé. Mới sinh xong dùng sz gì ạ?

18. libra82

Hi bạn!
    Bạn vừa sinh thường hay sinh mổ?Nếu bạn sinh thường thì dùng size A nhé.Còn nếu sinh mổ và dưới 30t thì dùng B (trên 30t thì kiểu gì cũng phải dùng A rồi).
    Ah,sau khi sinh thường 6 tháng thì mới dùng MC được bạn nhé.
    Thanks!!!

19. libra82

20. Zinzincoi

Zinzincoi Thành viên rất tích cực

cho mình giá cảu sản phẩm phẩm. Chắc mình dùng size A, vì đã sinh mổ và trên 30t