Cần giúp: các mẹ ơi giúp em với......

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi niem hi vong cua me, 3/6/2009.

1. niem hi vong cua me

niem hi vong cua me Thành viên đạt chuẩn

Hai vợ chồng em đều là công chức nhà nước, một tháng lương của hai vợ chồng có 5tr, mà vừa phải nuôi con nhỏ lại vừa phải trả lương 1tr cho người giúp việc. Cũng có khoảng 3,4 chục triệu nên em muốn kinh doanh thêm mặt hàng gì đó quá mà chẳng biết phải kinh doanh gì và làm như thế nào? mẹ nào có kinh nghiệm kinh doanh chỉ cho em với nhé.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi niem hi vong cua me
    Đang tải...

2. đạt đẹp trai

đạt đẹp trai Bắt đầu nổi tiếng

khó nhỉ////////////////////////////

3. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

KD thì bạn phải có địa điểm. Cách KD vốn rẻ nhất mà lợi nhuận khá cao là bán trà đá.

4. niem hi vong cua me

cam on cac me nhe, that ra kinh doanh cung phai lieu, minh lai lam nha nuoc nen cung kho.Cu the nay khong biet bao gio moi xay duoc nha tang..hix.

5. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Bạn có thể làm đại lý cho Winny hoặc Triump nhưng Triump vốn lớn hơn. Triump phải hơn 50tr. Cốt nhất là phải đc họ duyệt cửa hàng rồi mới cho mình mở. Theo kinh nghiệm của mình thì nên làm 1 trong 2 loại thôi, bán cả 2 thứ khó bán vì k thể nhập đc nhiều hàng 1 lúc.

6. niem hi vong cua me

ui đại lý của hai hãng quần áo này nhiều lắm bạn ạ, mà ở thành phố của tớ thuê mặt bằng toàn 6tr/tháng vậy làm sao mà có lãi được. Thật ra vốn khoảng 4,5 chục có thể có được, nhưng nghĩ ra cái để kinh doanh thì thật khó.

7. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Bán gạo được không nhỉ?
    Với số vốn đó mình nghĩ là bạn có thể bán gạo. Đi làm nhà nước nên bạn chỉ có thể chân trong chân ngoài và chịu khó bỏ hàng thôi. Lúc đầu khó kiếm mối nhưng dần dần chỉ việc chờ điện thoại gọi và chở hàng đi. Lấy mỗi thứ một ít thôi vì gạo dạo này mau xuống sắc. Quan trọng là tìm được nguồn rẻ và lấy công làm lời thôi!

8. GirlThich

GirlThich lilosa.com

mình thấy mẹ nó là công chức nhà nước nên có nhiều thời gian, nếu mẹ nó khéo tay biết làm món gì đó có thể để lâu đc chảng hạn như ruốc nấm, mắm tép chưng thịt, hay đại loại một mặt hàng nào đó, rồi vào lamchame quảng cáo bán hàng online, em nghĩ mọi người sẽ quan tâm đấy. Chứ nếu mở cửa hàng mà lại đi làm thì phải thuê bán hàng, rồi tiền thuê mặt bằng, vốn , kinh nghiệm, quan hệ nữa mẹ nó à

9. niem hi vong cua me

Hom vua roi len ha noi, 2 vo chong vao an nhanh o not quan tren duong Hai Ba Trung, goi com ga va com suon an thoai mai het co 78.000(co ca khan lanh),Khong khi trong do that thoai mai,duoc phuc vu nhiet tinh.O duoi Ha long it co cua hang nhu the, ma neu co thi an dat lam.Co me nao biet gi ve khoan kinh doanh nay khong tu van giup em voi?Em thay kinh doanh an uong la nhanh co loi nhat, nhung von bo ra ban dau cung khong phai la nho, lai con thue nhan vien nua chu.Con ve dau bep nau an hay pha che cac loai nuoc thi em quen rat nhieu.

10. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Vợ chồng bạn chi tiêu giỏi thật, tháng 2 vc 5tr ma van tiet kiem duoc 3, 4chuc triệu, chẳng bù cho VC nhà mình tháng nào hết tháng đấy, thấy lo ghê.

11. meyeuminh02

meyeuminh02 Thành viên mới

Đúng là kinh doanh ăn uống rất có lời nhưng còn phụ thuộc vào tay nghề nấu nướng và duyên bán hàng của bạn nữa.Và điều quan trọng nhất là phải có tâm với nó. Những ai ở khu phố cổ HN thì hẳn nhăc đến xôi Yến thì đều biết. Hàng xôi đó khách khứa ra vào nườm nượp trong khi các hàng bên cạnh thì rất vắng, có nhà còn bê nguyên cả biển hiệu của xôi Yến mà cũng vẫn ngồi chơi xơi nước. Kinh doanh là thế đó bạn, không phải người ta làm được là mình làm được đâu, nhưng nếu bạn thực sự tâm huyết với nó thì bạn sẽ làm được. Chúc bạn thành công.

12. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Nói chung bây giờ kinh doanh mặt hàng gì cũng khó cả. Chợ chung, lộc riêng mà. Có hàng vừa bán vừa mắng, vừa chửi vẫn đông khách đấy thôi.

13. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Bạn thử nghiên cứu xem kinh doanh một số mặt hàng cho trẻ em và đăng bán trên lamchame như các bạn khác xem sao, hình thức kinh doanh này chỉ cần vốn, ko cần cửa hàng, cần một người giao hàng tin cậy nữa. Nói chung là thời buổi khó khăn phải tìm cách xoay để nuôi con và tồn tại thôi :p

14. hoamoclan99vn

hoamoclan99vn Thành viên tích cực

em đồng ý với ý kiến của mẹ này. em thấy với số vốn như thế thì nên kinh doanh đồ trẻ con trên mạng là cũng ok mà.

15. bongto2006

bongto2006 Thành viên mới

Theo mình với số vốn đó bạn có thể mở một cửa hàng nhỏ bán đồ nhu yếu phẩm cũng được. Những mặt hàng này gia đình nào cũng cần dùng thường xuyên. Quan trọng cửa hàng của bạn ở trong khu dân cư đông đúc.

16. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Kinh doanh ăn uống là nhanh thu hồi vốn nhất
    Nhưng bạn phải có đầu bếp ra trò và phải biết quan hệ với khách : chào hỏi, tươi cười, chúc mừng sinh nhật...
    Phải giáo dục nhân viên nữa, cần nhất là lễ phép và chiều khách
    Không có gì là dễ cả, chúc bạn thành công