Tranh luận: Ai Đáng Thương ????

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hoadaquy, 23/6/2009.

1. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Tôi có chuyện này muốn kể ra và muốn đựoc nghe sự đánh giá của các thành viên trong diễn đàn:
    Anh A lấy chị B đã hơn 3 năm rồi và đã có 1 đứa con gái hơn 2 tuổi, nhưng từ khi lấy nhau đến giờ chị B không biết thu nhập của chồng là bao nhiêu, vì anh A không bao giờ đưa tiền cho vợ. Mọi cái anh tự chi tiêu từ đi chợ, tiền gửi con, nấu ăn, rửa bát ... Anh A làm được bao nhiêu thì tự giữ gửi tiết kiệm riêng không cho chị B biết. Sở dĩ anh A làm như vậy vì anh nghe lời mẹ anh (Bà Ao), Bà Ao luôn dặn con trai là phải giữ tiền riêng, không nên đưa cho vợ (Có lẽ vì sợ chị B sẽ giấu đi làm quỹ đen). Anh A có 1 cô em gái là A1, cô ta luôn mồm kêu rằng anh trai mình khổ, đáng thương vì lấy được bà vợ không chịu lo toan gia đình ...
    Vấn đề ở đây ai là người khổ? Ai là người đáng thương??? Riêng tôi thì tôi thấy chị B khổ, vì chị B không được coi là 1 người vợ, không được coi là người vun vén gia đình, không được chồng chi biết điều gì cả ...
    (Ghi chú: Tôi không phải chị B, cũng không phải A1... tôi chỉ là 1 người hàng xóm vô tình biết chuyện này, đây là chuyện thật 100%, xin hỏi ý kiến của các anh chị xem ai đáng thương trong việc này?)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoadaquy
    Đang tải...

2. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Tôi rất lấy làm lạ là tại sao chị B vẫn cam chịu sống như vậy???? Bây giờ có ngừoi đàn bà nào mà không được chồng đưa tiền lương hàng tháng mà chịu để yên không????

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nếu 2 vợ chồng đều không cảm thấy khổ thì có lẽ chỉ cô em là khổ.

Limitit thích bài này.
  4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

mình thấy anh A là khổ. Tự dưng ôm cả việc của vợ vào thân.Con trai mà tự kiếm, tự chi tiêu thế thì phải chi ly, tính toán lắm he ...

5. dienhoadaodung

dienhoadaodung Thành viên mới

he, chuyện của mẹ hoadaquy thực sự là chuyện hiếm. Giờ những ông chống như vậy hơi hiếm mà những người vớ chịu đựng được như vậy cũng hơi hiếm. Phổ biến nhất là chồng có đưa tiền cho vợ những chỉ 1 phần, còn lại thì giữ riêng là quỹ đen chứ ít ai không đưa cho vợ đồng nào.
    Em thì em thấy cả nhà đấy đều đáng thương vì có thương yêu nhau đâu mà sao lại vẫn cứ phải chịu đựng nhau từng ngày (Mẹ chồng không thương con dâu, ko cho con trai đưa tiền cho con dâu. Vợ không yêu con vì chồng ko đưa tiền nuôi con mà không ý kiến gì. Chống không yêu vợ vì không đưa tiền cho vợ để chăm lo cho gia đình, con cái). Sống mà không tin nhau thì khổ lắm.
    Sống trong đời cần có 1 tấm lòng, để gió cuốn đi. Nhưng trước khi để gió cuốn đi, người thân của anh phải được mát trước chứ ???!!!

6. GirlThich

GirlThich lilosa.com

trương hợp này mình thấy rồi, anh bạn mình chứ ai, tự kiêm hết mọi việc trong gia đình, mà làm sao lại như thế nhỉ, vợ chồng phải biết chia se chứ. Anh chồng và chị vợ đều làm sao ấy, sống thế thì lấy nhau làm gì, ở một mình cho khỏe cái thân

ngakhanhle thích bài này.
  7. Bố Buf

Bố Buf Thành viên đạt chuẩn

Ơ, lão chồng này cũng hư và hâm nhỉ? Ôm những thứ không đâu vào người. Mà cô B cũng tài thật ý chứ, chồng ko đưa tiền mà vẫn chu toàn được gia đình, nể!

Tổng thu nhập có thể vợ không cần biết chính xác, chồng có thể có một quĩ riêng dùng để làm những việc lớn (mua nhà, xe, ...) nhưng tối thiểu lương phải đưa đủ cho vợ chứ nhỉ?

8. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Nếu thế thì đã ko có chuyện để đưa ra xin ý kiến nhận xét của các bác .... Riêng em thì em thấy cái gia đình đó nên "Giải tán Quốc hội" vì có thực sự là một gia đình đúng nghĩa đâu.

9. Mẹ Mọt

Mẹ Mọt Ôi...cuộc đời..........

Nói chung là việc quản lý chi tiêu nên để cho người vợ chứ chồng mà cứ quản hết những việc đó thì mình thấy người chồng cứ ki ki, bẩn bẩn thế nào ấy. Không ưa được kiểu đàn ông "đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" như thế.
    May mà quan điểm của nhà mình từ đời mẹ chồng trở đi là ko nên để đàn ông cầm tiền nên giờ vẫn vậy thôi. hihi.

10. Huongnt 89

Huongnt 89 Thành viên tích cực

bác bình luận hài ghê

11. vngroups

vngroups Thành viên chính thức

Đọc câu chuyện mình thấy đứa con khổ

12. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

Tại sao sống với nhau cả đời mà lại đối xử với nhau như vậy !

13. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Tất nhiên chị vợ là ng đáng thương rồi ạ, :(

14. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Mình thấy như mn là đúng nè, cả nhà đều đáng thương!

15. Lawyers ANVLaw

Lawyers ANVLaw Thành viên sắp chính thức

Đúng, mình thấy con họ là khổ nhất.

16. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Đọc mà thấy ai cũng đáng thưong

17. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

May mà thằng ck đấy nó còn đóng tiền học cho con cái ấy. Còn mình á tự đi mà nuôi, tiền ai nấy ôm nhà ai nấy lo. Bị cho ăn bánh vẽ em nuôi con anh tiết kiệm mua nhà, nhà gì 4,5 năm vẫn kêu biết bao giờ mới mua đc nhà nhể....chả biết anh có bao nhiêu xiền luôn ko đc cầm em cg chat quan tâm tiêu gì. Chịu đựng đc tới giờ em giải tán luôn. ChịB vẫn hp hơn em á

18. kiyohiii

kiyohiii Thành viên đạt chuẩn

Họ sống đc với nhau tức là như vậy với họ ổn. Mẹ nó hàng xóm mà ko thấy cô vợ than mà chỉ thấy cô em cằn nhằn thì biết rồi đấy. Còn gia đình đúng nghĩa mình cũng chẳng biết chuẩn đúng nghĩa là thế nào, không biết Tây nó có nhập nhoạng tài chính như mình ko. Nhà mình tiền ai nấy tiêu. Chồng góp tiền ăn của chồng, còn con mình mình xác định nuôi, ko phải nuôi chồng là ok rồi, hihi

19. khongson2288

khongson2288 Thành viên mới

Cả 4 người đều khổ.. :v

20. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

e thấy cả 2 vk ck đều khổ, gia đình mình ma fminfh chẳng được đưa ra ý kiến, cứ phải nghe này nghe nọ, phải thế này thế kia. Cái này 2 vc cùng khổ thôi!