Có nên giao hết tiền lương cho vợ không?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi pethinh, 11/9/2009.

1. pethinh

pethinh Banned

Của chồng – công vợ có đúng hog ta?
    Em có thằng bạn đã có gia đình,từ ngày có vợ nó bỏ hẳn thói quen ngồi quán với anh em,bạn bè,tưởng nó yêu vợ thương con nhiều nên ít giao lưu đồng đạo,ai ngờ 1 ngày nọ nó tâm sự với em vì tiền lương tai trái tay phải gì nó cũng giao cho vợ hết nên ngại tiệc tùng với anh em,nghe đến đây sao em ớn quá,dẫu biết là của chồng thì do công vợ giữ nhưng có nhất thiết phải giao hết như thằng bạn em không?lập gia đình là phải như thế ah?lại thêm 1 suy ngẫm trước khi tiến tới hôn nhân!!!:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pethinh
    Đang tải...

2. havyconyeu

havyconyeu Thành viên đạt chuẩn

Mình là một người vợ rất chiều chồng nhưng chiều phải có kiểu thì chồng mới tôn trọng và iu thương mình hơn.Nếu như vợ chồng trên thì mình thấy thương cho anh bạn của bạn quá.Vợ của bạn bạn như thế là ko được,đàn ông bây giờ ko có tiền ko tự tin vào thân đâu.Tiền lương dù ít hay nhiều thì chồng vẫn phải giữ một ít chứ.Thỉnh thoảng cũng phải cho chồng đi gặp bạn bè chứ.Chắc là bạn của bạn là người sợ vợ rùi.Nên vợ nói gì phải nghe bảo gì phải làm.Nếu bạn sợ như thế thì nói chuyện này với vợ tương của bạn xem cô ấy nói gì?

3. sonthao82

sonthao82 Mẹ yêu 2 bố con nhiều nhắm

nhà em tài chính công khai, đc cái chồng em rất tự giác và chi tiêu đúng mức, tháng em đưa để tiêu mà tháng nào tiêu cũng k hết, lại tự giác trừ sang tháng sau. chồng ngoan quá, iu chồng ghê. vợ của bạn bạn thế là quá đáng quá, bạn thử nói với bạn ý nói chuyện thẳng thắn với vợ xem

4. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

cty còn có khoản tiếp khách nữa là gia đình, vc thì nên tài chính công khai, và lên kế hoạch chi tiêu cho phù hợp với mức thu nhập, có khoản chi tối thiểu cho cả gia đinh, có khoản để tiết kiệm cho lúc ốm đau, mua nhà, mua cái gì lớn, và phải có phần tiêu riêng của vợ và của chồng cho bạn bè và 1 số khoản cá nhân chứ

Tôn trọng nhau không có nghĩa là bắt nhau đi tu, lập gia đình vẫn có bạn bè và giao lưu với đồng nghiệp, nhưng tất nhiên là ở mức thấp hơn so với lúc chưa lập gia đình rồi

5. sonthao82

sonthao82 Mẹ yêu 2 bố con nhiều nhắm

chị me2con nói quá chuẩn, chuẩn k cần chỉnh ý, y hệt như tiêu chí của vc em. tràng pháo tay cho chị me2con.

6. camanh

camanh Thành viên chính thức

Mình nghĩ người chồng nên có tiền giữ lại, thời buổi này, ra đường không có tiền làm sao được!

7. Me Dat

Me Dat http://dbshop.com.vn

Nhà tớ bây h thì vợ nơi, chồng nẻo nên bắt buộc phải để chồng giữ tiền!! Nhưng theo hình thức là chồng giữ lương vợ, vợ giữ lương chồng!! Chồng tớ thu nhập bằng 2 lần tớ mà!! Các khoản abc thì dành để dự trữ phòng thân!
    Trước kia 2 vc ở cùng nhau thì anh ấy chỉ cầm 1 số tiền nhất định để trả tiền điện thoại, xăng xe và cà phê, cà pháo!! Hết thì lấy, không hết thì cũng không trả!! he he...

8. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

hihi, đúng thế, đế các phu quân cầm nhiều tiền thì cũng không ổn vì mình còn phải chi tiêu nhiều khoản mà. Cùng Share vậy, hehe

9. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi, mẹ nó cho mình hỏi chút là đồ thanh lý đó bán ở đâu thế mẹ nó. còn Mode 1 chút k? hic. Thanks!

10. camanh

Chồng tốt là phải biết đưa tiền hết cho vợ, để nịnh vợ, còn vợ tốt thì cứ lờ đi cho chồng giấu diếm tí ti :finga: . Đến khi biết chồng để dành được nhiều thì bắt tặng quà cáp! Thu hồi một cách lịch sự! Tớ nghĩ thế không biết có phải không nhỉ?Hihi

11. CoiNguan

CoiNguan Banned

giao hết cho vợ quản lý, để trong túi mình là tiêu hết sạch chẳng tiết kiệm được đồng nào. Vợ mình là ngân hàng di động mà cần lúc nào rút lúc đó. Xong đem hóa đơn về cho vợ tổng kết. Khi nào nàng thấy tiêu quá con số nàng quy định nàng sẽ treo lệnh cấm rút. Qua tháng sau lệnh đó được gởi xuống. Nếu trong thánh đó có tiền gởi vào sớm thì lệnh được gỡ sớm. Nói chung vợ tớ là người tuyệt vời.
    http://www.cungtrochuyen.com

12. F.A.M.I.L.Y

F.A.M.I.L.Y Banned

Dĩ nhiên là nên rùi. Vì chồng là đờn ông, muh đờn ông khi ra XH rất khó tránh khỏi cám dỗ, cạm bẫy nhan nhản như: bạn bè rù đi bôm ia, hát karaoke ôm, nhậu ôm....rùi bị gái gú tiêm bùa mê thuốc lú, thía là ngoại tình, đem tiền cho gái (nhưng chẳng đòi được), nặng hơn thì để lại nhiều hậu quả như: gia đình tan vỡ.....

Túm lại, cứ giao hết tiền cho vợ lo. Giao nhiều thì vợ quan tâm chăm sóc nhiều, muh giao ít vợ cũng không nỡ bỏ bê đâu muh sợ, vì dù sao thì đờn bà phụ nữ vẫn luôn có trách nhiệm & iu gia đình hơn đờn ông. ^^

13. phongnhi

phongnhi Thành viên đạt chuẩn

Giao hết cho vợ thì đến khi bạn bè rủ đi chén chú chén anh thì lại ngửa tay xin vợ à! gặp cô vợ hiểu biết thì không sao nhưng nếu gặp "Chằng Lửa" thì sẽ có chuện sảy ra.

14. rubjle

rubjle Thành viên chính thức

đàn ông ra đường sống và làm việc thì phải có chút trong túi để còn giao thiệp nữa chứ,không có thì lấy gì đi gặp người ta,người đàn ông phải lo dầydủ cho gia đình và phải có chút lòng tự trọng của mình khi đi gặp bạn bè nữa chứ,không phải đưa hết cho vợ là gia đình êm ấm đâu!

15. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

e ủng hộ chồng kiếm được là phải đưa cho vợ, thế nhưng xã nhà ai mà lại làm ăn kinh tế, đưa hết cho vợ thì đi ra đường biết làm thế nào, ko lẽ đi tiếp khách lại gọi vợ ra thanh toán?
    còn riêng các bác zai mà đã làm công ăn lương, ko có quan hệ, khách khứa, chỉ có những lúc chén chú chén anh thì tốt nhất là giao hết lương cho vợ, rồi đi đâu rủ vợ đi theo, nếu vợ cũng thích đi thì đương nhiên tốt, còn vợ mà ngại ko đi thì mỗi khi từ chối kiểu gì vợ chả đưa tiền cho các bác đi, thế là vẹn cả đôi đường còn gì

16. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Tớ là một người vọe nhưng cũng ko thích chồng đưa tất cả lương cho vơj mà ko giữ lại một ít để chi tiêu cho nhu cầu cá nhân. Hồi tớ làm ở công ty cũ có 1 anh làm nhân viên kinh doanh hẳn hoi mà mỗi sáng đi làm vợ đút vào ví cho 10.000d. Tớ chẳng hiểu ông ấy làm sao nữa.botay.com rồi

17. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Vấn đề này nói chung là tùy bà vợ thôi, cứ như em, chồng là bộ đồi, lg cả tháng được triệu rưỡi, đưa hết cho vợ, nhưng vợ lại đưa cho 2 triệu, dĩ nhiên là không phải đưa tất cả 1 lúc, lúc nào thấy ví rỗng thì em mới đưa thôi. :D

18. camanh

10.000 thì tiêu gì nhỉ! Vợ ông này cũng có vấn đề!

19. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Thế là có một hôm ông ấy bị hỏng xe mà trong túi chỉ có 20.000đ. Bị dắt 1 đoạn dài đấy. Vợ chồng phường chèo mà.

20. peNgoc

peNgoc Thành viên mới

có đưa hết tiền cho vợ cũng không có hạnh phúc nếu như không đồng vợ đồng chồng!