help! nhà em nhiều chuột!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi let it be, 1/12/2009.

1. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

nhà em tự nhiên mấy hôm nay nhiều chuột, đêm ko ngủ đc với nó, cắn sột soạt suốt, biết nó ở trong cái tủ đấy nhưng mà mở ra sợ '' mặt đối mặt'' với nó, ghê chết đi đc, có ai biết mua bẫy chuột hay keo dính chuột ở đâu tốt ko ạ, cho mình địa chỉ với, chứ mình ko thích dùng thuốc chuột đâu, nó ăn xong chết lăn quay ở xó xỉnh nào ko tìm thấy thì hôi lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi let it be
    Đang tải...

2. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Nhà mình mấy đợt trước vì thắp hương xong quên không cài cửa trên gác nên mấy bác chuột cũng ghé thăm, nhà tớ mua keo dính chuột ở siêu thị và cho 1 miếng mồi nhử nó ở giữa miếng keo, khi chuột nhẩy vào thịt miếng mồi là dính chưởng luôn đấy. Bạn thử xem sao nhé.

let it be thích bài này.
  3. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

uh ,cái này hiệu quả đấy ,1 con dính bẫy kêu ầm lên là lũ còn lại chạy mất dép luôn ,nhà tớ cũng vừa thoát xong ,

let it be thích bài này.
  4. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó mua keo dính chuột An Sinh xem,nhà tớ toàn mua loại đó dùng ổn lắm, dính chắc, chuột to cũng bị, không thoát được, keo dính đi dính lại nhiều lần chứ k như loại mấy nghìn bán ở ngoài. Tớ thì chả sợ cái con gớm ghiếc ấy đâu, chồng toàn kêu là sát thủ diệt chuột thôi, hihihi.

let it be thích bài này.
  5. let it be

em cám ơn nhé, em sẽ mua keo dính An Sinh, nhưng mà mẹ nó bảo dính đi dính lại nhiều lần, vậy con chuột dính bẫy mẹ nó xử lý thế nào, nghĩ đến đã rùng cả mình, gỡ nó ra kiểu gì ạ

Ansinhpc thích bài này.
  6. lamphuong

Dính vào keo rồi nó sẽ kêu inh lên, nhà bác phải nhanh tay lấy cái túi ni-lông mà túm nó lại quay tít lên :wave:wave:wave cho nó choáng rồi bác vung lên hạ xuống 1 cú chuẩn là nó quay luôn, lúc đó bác tiễn nó ra thùng rác của công ty vệ sinh là có thể :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

nói nhỏ nhé : đấy là nhà có chuột cánh mày râu làm hết chứ phụ nữ mình không đảm được vụ này quá.

let it be thích bài này.
  7. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Vụ này em phải học ngay mới được.Sáng nay ngủ dậy bật mãi điện ko lên hóa ra là con ranh chuột cắn đứt mất dây điện rồi.Tức ko tả được.Mà hình như cái bọn này nó khôn lắm nhé,mình mà nói bẫy nó là kiều gì cũng ko được,cứ âm thầm mà làm thôi phải ko các mẹ?

let it be thích bài này.
  8. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Ôi hay quá, học hỏi kinh nghiệm các mẹ mới được, keo dính chuột An Sinh mua ở đâu hả mẹ nó ơi.

Ansinhpclet it be thích.
  9. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

chep, cq tớ cũng nhiều chuột vô số kể.
    Giờ có dịch vụ diệt chuột đấy, họ sẽ đến đặt bẫy rồi 2 ngày hoặc 1 ngày sẽ đến kt/lần. Nếu có chuột thì họ sẽ mang bẫy ra và gỡ chuột còn không thì họ vẫn để nguyên ý.
    Thấy sạch sẽ chứ dùng keo dính rồi tớ sợ màn gỡ lắm. Tớ chúa sợ chuột ý

let it be thích bài này.
  10. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

ô có dịch vụ này hở mẹ nó ơi, cho mình xin thông tin và giá rổ được ko . Tks.

let it be thích bài này.
  11. thaihabook

thaihabook Banned

Hix, mấy hôm trước mình ngồi vào máy thấy chuột không di chuyển, rút ra cắm lại con chuột mấy lần, hóa ra chuột quang bị chuột thật cắn đứt dây rồi. Bực ...

let it be thích bài này.
  12. lamphuong

Nếu các bác nam giúp đỡ thì mới tháo gỡ chứ, phụ nữ mình thì phải cho cả miếng dán đi luôn thôi

let it be thích bài này.
  13. lamphuong

Nếu nhà mẹ nào dùng bẫy chuột mà đã có chiến tích thì nhớ phải hơ qua lửa mới dùng tiếp nhé, không có mùi là chuột nó không vào nữa đâu.

let it be thích bài này.
  14. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Vụ giải quyết con chuột trong bẫy thì chồng tớ đố dám làm, toàn đẩy cho vợ hoặc vứt cả cái bẫy dính đi thôi. Tớ thì chả sợ cái giống ấy, lấy găng tay nilon túm cổ nó kéo ra rồi bóp chết luôn,kinh nhỉ,keke. Mà kéo no ra khỏi bẫy dính thì kéo găng tay bọc vào rồi vứt vào thùng rác thì nó cũng đố ra được, cái keo ấy dính kinh lắm, mình lỡ dẫm vào phải lấy xăng mà rửa may ra với hết các bác ạ.
    Tớ thì nhờ bà làm cùng cơ quan chị tớ mua hộ vì nhà chị ấy gần chỗ bán nhưng tớ thấy ghi trên bẫy địa chỉ là 136B An Dương, Tây Hồ. Các mẹ cứ gọi điện đến đây hỏi thử xem họ có những đại lý bán nào nhé : 37194480. Hy vọng giải quyết phần nào vì từ hồi nhà tớ dùng đỡ hẳn, bây giờ thỉnh thoảng mới có thôi.
    Hihihi, lại dài dòng thêm 1 tý về chiến tích diệt chuột nhà tớ. Tự dưng lâu lâu k dùng, cả nhà lại về quê mất 1 tuần thế là chả biết có con chuột mẹ ở đâu chui vào làm 1 ổ chuột con suốt ngày chít chít rồi chạy nhảy, kinh quá. Tớ mua ngay 5 cái về dính thế là tèo cả ổ nhà nó luôn, đợt đó mỗi bẫy dính được khoảng 3 -4 con chuột con ý, vèo cái hết cả ổ chuột, sướng âm ỉ luôn.:D
    À, tớ mua cái bẫy đó là 18k/chiếc nhé! Các mẹ cứ cho 1 miếng mồi thơm ở giữa bẫy thì dính nhanh lắm :D. Chúc các mẹ thành công;).

15. let it be

úi bác ơi, cách của bác em đọc em ''choáng '' chứ ko phải con chuột choáng đâu ạ, chồng em toàn làm đêm nên đây là nhiệm vụ của em mất rồi, nó mà dính keo em chẳng dám đến gần đâu, chắc cho cả chuột cả keo vào thùng rác luôn:rolleyes:

16. let it be

đúng tram phần trăm đấy ạ, trước em mua cái bẫy chuột, cho thức ăn thơm phức, ti toe khoe chồng là tối nay thế nào cũng có chú dính chưởng, rồi bạn đến chơi cũng bô lô ba la cái mồm kể, thế là tèo luôn, nó thông minh lắm đấy, cứ âm thầm mà làm thôi:(

17. let it be

phục bác này sát đất, nhà em có con chuột trốn trong tủ, đêm nào cũng cắn nghe đau hết cả đầu ko ngủ đc mà có dám làm j nó đâu, như nhà bác chắc lôi ra đuổi đánh ầm ầm ý chứ, em ca mơ run còn ko dám mở ngăn đấy ra lấy đồ nữa, nhục thế chứ mà đồ trong đấy chắc nó cắn cho tan tành mây khói rồi

18. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: help! nhà em nhiều chuột!!!!!!!

Nhà mình vẫn thường dùng loại keo dính chuột bán ngoài chợ đó bạn..............cái này hiệu quả lắm.........hoặc là bạn nên nuôi một con mèo

19. Mẹ Bảo Phúc

Mẹ Bảo Phúc Bắt đầu tích cực

Nhà tớ mấy hôm trước cũng có 1 chú viếng thăm. Tớ ra vệ sinh dịch tễ mua dính chuột. Về nướng một miếng thịt mỡ thơm nức đặt ở chính giữa, xung quanh tấm dính tớ chèn 3 can nước lavie to. Vừa tắt đèn 2 mẹ con nằm chưa ấm người đã thấy tiếng kêu chít chít. Dậy ngó thấy một chú đã nằm nghiêng trên tấm dính. Gọi cho chồng, chồng bảo lấy gì đậy lại ko nó rụng lông làg chạy mất đấy :confused: :confused: :confused: Mình gập tấm dính lại, chạy đi lấy cái rổ chèn nó lại. Chờ sáng chồng về cho nó đi ra thùng rác luôn. Từ giờ tớ ko phải nghe tiếng sột soạt mỗi đêm nữa, chưa kể đồ đạc ko bị phá hoại :D :D :D
    Mẹ nó thử ra Vệ sinh dịch tễ mua nhé!

20. HACHIP07

HACHIP07 Ms. Hà 0977.327.369

Mấy hôm nay tớ không ngủ được vì chuột huhu...mà nhà tớ thì cũng sợ cái khoản gỡ con chuột ra khỏi bẫy, giờ chắc tính phương án bẫy xong rồi vứt cả bẫy đi mất như thế thì cũng tốn xiền quá cả nhà ơiiiiiiiiiii....