Có ai cùng ngành BHNT ko??????????????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi BHNT KOREA LIFE, 27/10/2009.

1. BHNT KOREA LIFE

BHNT KOREA LIFE Thành viên đạt chuẩn

Em cũng sẽ rất vui nếu được tư vấn BH cho chi nhưng dường như ko được nữa rùi huhuhu...sao em ko dc gặp chị sớm hơn nhỉ:p, mà ko sao mình vẫn có thể làm bạn được mà phải ko chị?em mong chị sẽ có những góp ý thật lòng cho tư vấn viên chúng em để chúng em ngày càng hoàn thiện hơn, để phục vụ KH tốt hơn hen chị.

Đang tải...

2. BHNT KOREA LIFE

ko biết rằng KH của chúng ta có hiểu cho chúng ta rằng ko phải tư vấn viên nào cũng có những hành động như vậy ko! tại sao có những tư vấn viên đi trước lại làm cho chúng ta những hậu bối đi sau phải gánh chịu. huhuhuhu.....bây giờ nói tới BH ai cũng sợ hết rùi.:(

3. không biết

không biết Thành viên tích cực

Vì vậy nghề này phải kiên trì đấy nhé. Nhớ là kiên trì chứ không phải dai như đỉa đâu vì cũng cần phải biết dừng đúng lúc.

4. mẹ chuột típ

mẹ chuột típ Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

minh cung tham gia vao doi ngu tu van vien BHNT duoc khoang 5 thang. Hien nay minh dang lam cho Cty Manulife VN. Truoc day minh cung khong chu y lam den BHNT nhung khi duoc tham gia khoa hoc cua cong ty minh thay BHNT rat can doi voi cuoc song cua moi gia dinh. Khi co mot HD BHNT trong nha minh se thay yen tam hon truoc rui ro khong noi truoc duoc. Minh thay dung nhu ban Khong Biet noi, lam nghe nay phai rat kien tri. Khi di tu van, co nhung khách hang ho hieu ngay nhung cungco nhung khach hang minh cam thay ho cung hieu day nhung hinh nhu ho khong thay duoc gia tri cua chinh cuoc song cua ho khi ho noi rang : Toi chang lam sao ca, toi lam gi cung can than nen khong the co chuyen gi xay ra voi toi. Khi nghe khach hang noi vay minh chi cam thay buon thoi. Minh nghi tai sao o ben Tay ho bao ve cuoc song cua ho vay tu nhung viec nhu an toan thuc pham, con o minh song chang co su bao ve gi ca.
    Day la vai dong tam su cua minh. Neu ban nao muon chia se ve BHNT, hay goi dien cho minh theo so DT: 0912573374 - minh ten la Thuy

BHNT KOREA LIFE thích bài này.
  5. BHNT KOREA LIFE

em chào chị!rất vui vì chị đã cùng tham gia chuyên mục này, em biết có rất nhiều chị trong diển đàn làm nghề như chúng ta nhưng dường như ko mấy anh chị nào chiu chia sẽ hết, có thể do mấy anh chị ấy bận nhiều việc wa. Mấy anh chị ơi! dù bận việc cách mấy anh chị hãy để một chúc thời gian lên diển đàn giao lưu và chia sớt chuyện vui buồn trong nghề đi anh chi ơi!!!!!!!!:D

6. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình cũng làm nghề bảo hiểm, mình thấy nghề này rât vất vả và rất cần kiên trì, nhiều khi đi tư vấn khách hàng, có những câu KH nói mình thấy buồn lắm, có những lúc tưởng chừng như phải bỏ nghề nhưng rồi cũng qua, may mà mình có chồng luôn động viên an ủi.

7. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

mẹ nó đừng trách người đi trước, tiên trách kỷ, hậu trách nhân, việc ng đi trước họ đã làm rồi, còn việc chúng ta fải làm bây giờ là làm KH hiểu ko fải tư vấn viên nào cũng như nhau, bạn ko làm gì khiến kh hiểu thì cũng đừng mong họ hiểu cho mình, và cũng ko fải ngày 1 ngày 2, t đã từng chăm 1KH tiềm năng 2năm trời ròng rã, từ lúc chưa có bầu đến lúc có bầu rồi đẻ con, rồi con 1tuổi, lần nào đến cũng gặp 1em bảo hiểm cũ (nhà này đã đóng rồi) thế mà vẫn ký đc hđồng đấy, cviệc nào cũng có cái khó khăn của nó, ko có cviệc nào dễ dàng đâu, cố gắng lên đồng nghiệp:D

8. 2contrai

2contrai Tù và hàng tổng

Có một câu như thế này mà mình không nhớ của ai :

Sống là lo âu ,là luyến tiếc dĩ vãng ,bất mãn với hiện tại ,hi vọng ở tương lai nhưng khi tương lai ấy đến rồi thì nó cũng chỉ là một hiện tại như trăm ngàn hiện tại đã qua .

Hãy luôn cố gắng làm những điều tốt đẹp nhất có thể cho đời các bạn nhé và không bao giờ phải hối hận về những gì mình đã làm .Thành công sẽ sớm đến với các Bạn !

9. BHNT KOREA LIFE

cám ơn các mẹ nhiều lắm, khi em lập topic này thì ko nghĩ rằng sẽ có nhiều các mẹ tham gia nhiều như vậy. Không những tham gia mà các mẹ còn động viên ủng hộ em nhiều lắm và còn có các mẹ ko cùng nghề cũng vào động viên nữa, em thật sự rất vui. Các mẹ ơi! hay là mình tổ chức một buổi họp mặt đi hihihi...gọi là buổi họp mặt " TÌNH ĐỒNG CHÍ" hihihi... các mẹ xem rồi cho em biết ý kiến nhe!:D

10. BHNT KOREA LIFE

mẹ nó thật là giỏi "ước gì mình được như cô ấy"! hay mẹ nó chỉ cho em bí quyết đi để em áp dụng thử, mẹ nó chỉ cho em nhen hihihi...em cám ơn trước nhen.:p

11. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

hic, giỏi gì đâu mẹ nó, có mặt khi kh cần và cả khi kh ko cần, chân thành, quan tâm. chấm hết. :D giờ tớ cũng ko nhiều thời gian và nhiệt huyết như trước đâu, lắm việc quá mà, thời gian đầu t lọt vào các đại lý xuất sắc nhất miền bắc, giờ thì phụ thôi, vừa sinh baby mà.

12. tpvinhyen

tpvinhyen Thành viên tập sự

các bạn TVBH ơi! các bạn có chương trình này thật là vui nhỉ, cho tôi góp vui nhé.
    Tôi vào nghề TVBH từ tháng 8/2009, nhưng thực ra tôi cũng chưa tự tin cho lắm, gặp bạn bè muốn nói về BH nhưng vẫn thấy ngại ngại thế nào, khó nói quá

13. tpvinhyen

tpvinhyen Thành viên tập sự

Tôi tới tư vấn cho em của người bạn tôi, tư vấn xong thì cô bạn có hỏi: nếu chẳng may công ty phá sản thì sao hả chị, tất nhiên tôi cũng trả lời rất rõ ràng. Co bạn bảo em sẽ xem kỹ lại rồi hỏi chị sau, tuần sau tôi hỏi lại: có cần chị tư vấn gì cho en nữa không , cô bé nói : liệu có tin không chị và nói em bận hôm nào em nói chuyện nhé.
    Tôi băn khoăn không biết cô bạn đó như thế nào với BH, bạn nào sành" Tâm lý" mách nhỏ toi với

14. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Có ai cùng ngành BHNT ko??????????????

:) kéo cái topic bị bỏ hoang nào:) CM vào chia sẻ đi ah:)

15. nhocnhatmap

nhocnhatmap Thành viên tập sự

Bạn là TVBH 5 tháng mà khi người ta nói những câu đó mà bạn ko biết cách xử lý àh? nghe xong cái buông àh? quá dỡ, bạn ko nên làm BHNT vì bạn làm 5 tháng rồi mà bạn chả biết cách xử lý gì cả, Tôi nói thật, KH mà càng từ chối Tôi càng thích, từ chối mà thuyết phục được họ lúc đấy mới là đúng, còn việc bạn chỉ đợi người nhà, người quen nể bạn hay những người dễ dãi nói cái là hiểu và tham gia BHNT, ký hợp đồng với bạn thì bạn bỏ ý nghĩ đó đi nhé.!

16. nhocnhatmap

Cô bạn của bạn đã chần chừ rồi đấy, họ đã muốn nhưng hơi sợ thôi, bạn hãy " cố nấu cho chín " đi rồi ăn đi bạn, nhẹ nhàng mà hiệu quả nhé! Nếu bạn muốn hỏi xử lý từ như thế nào hãy đăng lên đây Tôi sẽ đưa ra những câu có thể thuyết phục cho bạn áp dụng hoặc wa yahoo : nhocnhatmap@ymail.com
    Chú ý : Add luôn @ymail.com
    Thân!

17. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

ôi, em sắp ra trường rồi, em học chuyên ngành BH của HVTC, ngày xưa em ghét vào ngành này không thể tả, đến năm 3 thì bắt đầu thích thích, còn bây giờ thì mong mỏi ra trường làm cho công ty BHNT ghê gớm, nhưng mà em cũng không hiểu lắm về cách làm việc.
    Em là em hơi bị bức xúc với những người đi tư vấn bảo hiểm mà không đến nơi đến chốn để rồi bao nhiêu người quay ra nghi ngờ ngành này.
    Không khéo sang năm em lại may mắn là đồng nghiệp của câc anh các chị ý nhỉ

18. nhocnhatmap

Bạn ở đâu? nếu muốn có thể vô Cty của Tớ học thử vài ngày để hiểu cách làm việc và rõ hơn nữa!

19. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

Dạ nhà em ở Từ Liêm - Hà Nội ạ, vậy là em không có cơ hội vào học thử ở công ty anh rồi, tiếc quá đi. Em cám ơn ý tốt của anh nhé. Hi hi

20. babyfatherforever

babyfatherforever Thành viên tập sự

tớ đang làm tại BHNT Dai-ichi Việt Nam này. VP tại tòa nhà Khâm Thiên, số 195, Khâm Thiên, Hà Nội
    bạn có thể qua tham khảo như là 1 nguồn thông tin về BHNT.