TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. lebichviet

lebichviet Bắt đầu tích cực

Ôi chết em đấnh nhầm rồi ai muốn gầy thì dùng trước bữa ăn còn ai muốn béo thì ngược lại quên mất

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

oái, mắt mình vẫn 10/10 mà chả lẽ hôm gặp ở RMIT là nhầm người :finga:. Nàng này nhìn hơi bị xinh đấy, khiêm tốn quá đi thôi :D

3. heocon_thongminh

keke, còn bí quyết gì nữa ko thì khai mau :finga:, sao tui uống 1 lọ rùi mà chưa thấy nhúc nhích xuống tí nào hả giời :rolleyes:. Hôm nay chị Nga mới truyền kinh nghiệm là uống 30v vào buổi sáng và nhịn ăn cơ , gian nan rùi đây :D. À, bé con dạo này sao rồi mẹ Việt, nhìn avatar ghét quá cơ, hôm nào show hàng cho các mẹ ngắm tí. Con gái chắc chắn da dẻ đẹp lắm nhỉ :D. Mà mẹ giảm cân rùi thì bắt đầu dùng yến tẩm bổ cho đẹp đi, đầu tư từ giờ để đến 10 năm nữa có đi họp lớp cũ thì bạn bè sẽ phải "ngước nhìn" nhá :D:D:D

4. lebichviet

À thì đúng rồi em cũng có bao giờ ăn sáng đâu chỉ làm 30v thôi cũng vẫn no như thường mẹ nó ạ. Bé con nhà em dạo này trộm mụ ăn cũng khá hơn rồi nhưng bây giờ chẳng thấy tăng cân mấy nữa , 18th vẫn hơn 13 kg chẳng tăng lạng nào cả chán thế. cũng muốn ăn yến nhưng chỉ sợ lại tăng cân thì chết

5. heocon_thongminh

Thế mai mình cũng bắt đầu uống theo kiểu Việt mí được :D, nhưng mà kể ra nhịn bữa sáng cũng khó phết nhỉ :finga:. Mà tớ béo là do hậu quả của việc bồi bổ quá độ của các bà sau khi sinh thằng cu đấy nhá chứ ăn yến mà muốn béo thì phải ăn nhiều cơ, còn mình ăn để đẹp da thì ăn lượng vừa phải, với lại ăn yến rồi thì giảm bớt các đồ ăn bổ béo khác. Tóm lại là vẫn theo nguyên lý "tổng vào <tổng ra" nhỉ :finga:. Biết thế mà vẫn chưa giảm được lạng nào vì toàn ngó ngàng vào topic bánh ngọt với mắm tép chưng thịt cơ :D.

Bé tầm 18 tháng ko tăng cân nhiều như lúc bé đâu. Cu nhà tớ hai tháng rồi chả tăng lạng nào, từ hồi sau 15 tháng là tăng cân chậm rồi. Lúc này bé hoạt động nhiều nên tiêu hao nhiều năng lượng lắm. Với lại con gái 18 tháng mà 13kg là ổn đấy (trộm vía vài phát:D), đừng lo lắng nhiều mẹ nó ạ, chủ yếu con khỏe mạnh, nhanh nhẹn và thông minh là tốt rồi. ăn yến rất tốt cho trí não của bé nhé :D

Sửa lần cuối: 17/1/2010
  6. lebichviet

Thì em cũng thế béo là do bà ngoại bồi bổ nhiều quá toàn cho ăn cháo chân giò rồi chim bồ câu hầm nên mới béo như thế đấy chứ, còn hồi con gái chỉ có 53kg thôi hơi bị người mẫu đấy nhé, thế mà bây giờ thì pótay rồi. Có lẽ bg cũng phải ăn yến để da dẻ đẹp lên vậy dạo nay tự nhiên mặt nổi trứng cá mới chết chứ

heocon_thongminh thích bài này.
  7. Me Anh Khoa

Me Anh Khoa Thành viên chính thức

Công nhận hàng tháng 8 nhìn thì không đẹp như hàng tháng 3, nhưng sạch, nở, xốp .... đúng tiêu chí của tui rồi . Báo cáo đã nhận được hàng , đã xơi tổ đầu tiên :finga::finga::finga:, bữa giờ làm biếng lên mạng nên chưa kịp feed back nhà bà.
    Khoe tí nè , trộm vía ngàn lần cháu Audi 20w nặng 500g he he ... quá tốt trong khi mẹ tăng 4 kg (nhìn mi nhon chán he he), mũi cao .... túm lại là xinh zai hơn anh Yupi rùi :D:D:D (hôm nay mới đi siêu âm 4D về nè). Đấy là 10 ngày nay tui bị mọc răng khôn, không ăn uống được gì đấy nhé . Tui đã nói bà rồi, tụi tui bây giờ dùng yến, và 01 viên Prenatal, không uống sữa bầu , con vẫn phát triển tốt mà mẹ vẫn xinh hi hi , trào lưu mới đấy, nhà bà có yến thì sang tập 2 ko lo giảm kg đâu nha, tui tình nguyện làm chuột bạch cho bà xem này ( à cả bà Thuận và Hảo nữa ). Tui sẽ update tình hình thường xuyên nha, miễn là bà có chính sách khuyến mãi với nhà tui là được ke ke :finga::finga:

heocon_thongminh thích bài này.
  8. Merandom

Merandom Thành viên tích cực

Bạn ơi mình muốn mua yến cho con gái (18M) và mẹ cùng ăn (mình đang có bầu 19T). Bạn tư vấn cho mình nên dùng loại nào và báo giá giúp mình nhé. Thanks!

9. heocon_thongminh

Hi bạn, bé 18 tháng tốt nhất nên dùng huyết vì sẽ tốt cho đường hô hấp và sự phát triển toàn diện của bé , còn mẹ đang mang bầu nếu có đk thì dùng huyết hay hồng, ko thì bạch cũng rất tốt mẹ nó ạ. Em gửi pm báo giá chi tiết rồi, check giúp em nhé. Many tks!

10. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Bạn Thủy ơi hôm trước pm cho mình giá xong nhưng mình lười đi chuyển tiền quá nên nhờ người mua yến của cty yến sào khánh hòa, loại đã sơ chế sạch nhưng mà hình như mình ăn không thấy hiệu quả nhỉ?chẳng thấy hiệu quả như các mẹ trên đây khen gì hết không biết vì chất lượng yến hay vì sao nữa, nên lần này mình chuyển sang dùng yến cùa Thủy xem có cải thiện gì không vì cả nhà mình chuẩn bị về Đàlạt ăn Tết nên mình sợ con mình gặp lạnh lại ho, viêm họng thì khổ. pm lại cho mình số TK và cho mình hỏi bạn nhận được tiền thì bao lâu ship hàng cho mình nhỉ? mình ở SG. thanks bạn

11. heocon_thongminh

Có nghe cu em kể lại rồi, chị Việt có chiều cao hơi bị người mẫu nhá , giờ xuống kg thía này thì lại đẹp gần bằng xưa rồi nhỉ :D. Hôm nay tớ cũng bắt đầu uống 30v buổi sáng đây, đến giờ vẫn trong tầm chịu đựng được :D. Phải noi gương Việt mí được :D. Việt dùng yến đi, cứ đều đặn 1 tuần 1-2 bữa , sau khoảng 1-2 tháng là thấy khác liền á ;) Thử coi sao? À show ảnh con cho pà con ngắm tí, hôm nào mẹ thấy tự tin hơn thì show luôn ảnh mẹ nhá ;)

12. heocon_thongminh

Hi bạn, hàng đã sơ chế thì thường được làm từ yến vụn và yến kém chất lượng nên chất lượng ko bằng loại nguyên tổ được bạn ạ. Nếu muốn đạt hiệu quả như hàng đảo nguyên tổ thì bạn phải dùng lượng nhiều hơn rất nhiều, vì thế tính kinh tế chưa chắc đã cao hơn dùng hàng đảo nguyên tổ nhỉ :D Bạn thử dùng loại nguyên tổ nhà mình xem sao, hy vọng bạn cũng nhận thấy hiệu quả như mọi người đã chia sẻ ở topic này.

Sau khi nhận tiền mình sẽ gửi chuyển phát nhanh vào cho bạn. Ví dụ chiều nay bạn ck thì sáng mai mình gửi hàng sớm và sáng ngày kia bạn sẽ nhận được hàng, chậm lắm cũng chỉ là chiều ngày kia thôi. Mình vẫn chuyển vào SG nên bạn yên tâm nhé.

Bạn cho bé dùng đều từ giờ và khi về ĐL cũng cho bé dùng thì sẽ giúp bé tăng sức đề kháng rất tốt.

Bạn định lấy loại yến nào ? Mình gửi lại pm báo giá chi tiết trong đó có cả số tk nhé. Chừng nào ck thì báo cho mình biết nha. Many tks!

13. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Hi C Thủy,
    Mình nhận được PM rùi, chiều mình sẽ đi CK, chuyển xong sẽ nt cho bạn, bạn hướng dẫn thêm giúp mình nhà mình có 2 vợ chồng, 1 mẹ già, 2 anh, chị chồng(TC 5 người lớn) và nhóc 3,5 tuổi thì mỗi lần chế biến bao nhiu mới đủ: 1 tổ có ít quá không nhỉ nếu không nấu chè sen mà chỉ chưng đường phèn? với lại lượng đường thì tùy thích hay sao bạn ơi? ăn mấy đợt rùi không hiệu quả nên lần này dùng hàng của bạn phải nhờ bạn hướng dẫn kỹ mới được. mình lấy 2 lạng bạch xài đến Tết trước nhé.

14. heocon_thongminh

Mình hỏi thêm chút, bé nhà bạn 3,5 tuổi đường hô hấp có ổn ko? Nếu okie thì bạn có thể cho con dùng bạch được nhưng nếu bé hay viêm đường hô hấp thì bạn nên cho con dùng huyết nhé, đầu tư cho bé ít huyết yến để bé dùng sẽ có công dụng nhanh và tốt hơn nhiều so với việc cho bé dùng bạch.

Với 5 người lớn bạn nên làm khoảng 1,5 tổ (tổ trung bình tầm khoảng 7-8g), còn với tổ to hơn (9-10g) thì chỉ cần 1 cái là đủ. Hàng bạch nhà mình nở rất nhiều, vậy nên lần đầu bạn cứ làm khoảng 1,5 đến 2 cái thử xem, sau đó thì ước lượng sẽ dễ hơn.

Yên tâm, nhận được hàng mình sẽ alo hướng dẫn lại thêm cho bạn. Tập tài liệu chế biến cũng có sẵn trong gói hàng rồi nên bạn cứ tự tin làm nhé. Và yên tâm 1 điều nữa là ko mất nhiều thời gian cho việc sơ chế đâu :D

15. chitcoi

chitcoi Thành viên mới

Gửi báo giá cho mình với

Bé nhà minh 16 tháng đã ăn được Yến sào chưa. Mình đang định mua Yến sào ở gần nhà mình vì mới có cửa hàng bán yến sào nhưng minh chưa tin tưởng vào chất lượng lắm.Bạn gửi báo giá cho mình tham khảo với nhe. Cả hình thức thanh toán nữa. Đây la email của mình: huenguyen@kenmec.com

16. heocon_thongminh

Bé 16 tháng dùng yến tốt rồi bạn ạ. Mình đã gửi email báo giá cho bạn, bạn check nhé. Cần thêm thông tin thì liên lạc với mình. Many tks!

17. heocon_thongminh

wow, trộm vía Audi nhá, ngon lành rùi đó :D. Mà mẹ cháu đợt này tăng kg ít nhỉ , ko như lần đầu tăng 20kg :finga:. Bà chịu khó update thường xuyên để các mẹ đang mang bầu có tinh thần dùng yến để con khỏe mà mẹ vẫn đẹp nhé . Chính sách cho nhà bà quá đặc biệt roài còn muốn gì nữa đây :rolleyes::rolleyes: Bà Thuận cũng đang bắt đầu dùng rồi đấy .

Me Anh Khoa thích bài này.
  18. aphi82

aphi82

bé nhà bạn 18th mà bằng cân bé nhà mình rồi (3 tuổi:(). trộm vía hơn con nhà mình rồi, mình đang muốn tăng mấy lạng đây mà sao khó quá, thấy mẹ heo con & bạn nói chuyện chắc uống thuốc giảm cân hả, nghe mà thèm :finga:

19. Me Anh Khoa

Me Anh Khoa Thành viên chính thức

He he ... lâu lâu nhắc kẻo cô quên hi hi :finga::finga::finga:. Mà trộm vía nhờ tăng kg mà mẹ cháu nhìn đầy đặn và xinh hẳn ra chứ ko ốm như hồi chưa có bầu, nhất là da mặt rất ư hồng hào nhé hé he .... đang sướng đây . Tết có về Nha Trang ko ?

20. heocon_thongminh

Sao mà khổ quá vậy nè trời :finga:. Tớ thì đang đếm từng lạng giảm xuống đây , cũng may mà đang trên đà giảm rồi :D. Giá mà gửi được nhỉ, biếu luôn mẹ L hẳn 5-7kg :D. Bé con nhà cậu chắc tạng người giống mẹ rồi, 2 mẹ con tính làm người mẫu đây mà :D