TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

hihi, mới sáng đọc tin của cậu vui ơi là vui :mrgreen:. Nhóc con lười ko chịu ăn yến riêng làm mẹ Ly vất vả xay xay , kỳ cà kỳ cạch nhưng giờ thấy được kết quả rồi thì cũng chẳng ngại gì vất vả nữa cậu nhỉ :D (trộm vía con gái nhiều lắm!) Mấy ông chồng ít khi nào tin vào những việc tẩm bổ, làm đẹp của chị em mình lắm nhưng một khi đã tin thì chắc chắn là kết quả thực sự là tốt rồi. Bà nội thấy dâu đầu tư cho cháu thế chắc cũng sướng lắm đây. Chúc con gái ngày càng ngoan, thông minh , mạnh khỏe và xinh đẹp như mẹ Ly nhé. À mà tớ đang chuẩn bị nhờ cậu đây. Để qua nhà cậu tám chuyện chút :D

2. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Con bé nhà chị, yến thì xơi ngoem ngoém, cơm thì ngúng nguẩy......................Mà trộm vía con thấy đợt rồi thay đổi thời tiết nhiều mà ko thấy ho hắng j.....................Kiu em nhiều lắm á!!!

heocon_thongminh thích bài này.
  3. heocon_thongminh

Hầu như bé nào cũng giống bé nhà chị, mê yến lắm :D, chỉ có một số bé ko thích ăn như bé nhà aphi82 thôi :rolleyes:. Hôm nào chị show ảnh con đi, tầm tuổi này là yêu lắm đấy, như con em nói sõi rồi giờ chỉ thích cãi mẹ thui :mrgreen:

4. MeKop

MeKop Thành viên chính thức

Bé nhà mình 15 tháng đã dùng được chưa. PM cho mình cái giá với. Thanks.

5. heocon_thongminh

Bé 15 tháng dùng tốt rồi bạn ạ. Có rất nhiều bé còn nhỏ , rất nhỏ mới khoảng 4 tháng, thậm chí nhỏ hơn các mẹ cũng đã cho con dùng rồi. Yến sau khi chưng sẽ nở mềm bé rất dễ ăn. Check pm báo giá chi tiết giúp mình nhé. Many tks!

6. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Đọc topic muốn cắn răng đầu tư quá hihi. cho tôi cái báo giá nhé

7. heocon_thongminh

Tôi báo giá rồi, bà check nhé. Tìm hiểu thêm xem có phải "cắn răng" ko :D

8. linhxinh

linhxinh Thành viên sắp chính thức

me no oi bao gia cho minh cac loai nhe . ah ma con minh moi 1 tuoi co an dc k nhi.

9. heocon_thongminh

Bé 1 tuổi dùng yến tốt rồi bạn ơi. Check pm báo giá chi tiết nhé. Tks!

10. aphi82

aphi82

thấy khách quen nên làm biếng chưa trả lời hi... cậu cứ dùng loại cũ nhé, vì những loại kia sợ nhiều dưỡng quá đấy.
    à tớ hỏi chút, đợt này lừa được bé ăn yến mà ko phải xay. Trộn chung với bún, cho bún lên trên để bé ko nhìn thấy sợi yến mới chịu ăn, chính vì ăn kiểu này nên tớ ko hấp với đường phèn được vì sợ nó ngọt ngọt khó ăn nên ko biết chỉ hấp ko như thế có tốt ko

11. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

T ơi, C đang muốn tìm hiểu về vi cá mập. T cho C ít thông tin nhé. T có bán lẻ vi cá mập không?

12. heocon_thongminh

Tớ sợ dùng lâu 1 loại nó mất công hiệu nên đổi dầu gội xoành xoạch :mrgreen:
    còn về vụ yến thì thế này nhé: hấp với đường phèn là để ngon miệng và tăng công dụng bảo vệ đường hô hấp cậu ạ, nếu lừa được bé ăn yến thì cứ thử làm theo cách của cậu và theo dõi xem sao. Nhưng đây chỉ là bước đệm thôi nhé và cố gắng "dụ" con quen với hươnng vị sợi yến để sau này ko cần trộn thêm chung với gì cả, chỉ ăn yến hấp đường phèn ko thôi để vừa khỏe mẹ khỏe con nhé :-D

13. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

Hóng hớt xíu :D (cũng hơi lạc đề xíu)

Không biết T và aiphi82 đang nói chuyện gì, nhưng nghe nói vụ đổi dầu gội thì C cũng rất hay đổi. Chưa bao giờ xài 1 loại lâu quá. Cứ hết 1 chai là đợt sau C mua chai loại khác. Có khi hôm xài loại này, hôm sau xài loại khác. Vì tóc C cũng khó tính lắm, nó yếu, dễ rụng nữa, dù chả có uốn tóc, nhuộm tóc gì cả. Cũng chưa biết làm sao đây

Đợt vừa rồi C xài của The Body Shop, loại cho tóc dầu, thấy tàm tạm, nhưng tóc vẫn chưa khỏe lên. Định đợt tới quay lại hàng Việt Nam Pantene chống rụng tóc thử coi sao.

14. heocon_thongminh

Trả lời trước rồi 888 sau há :D
    Nguồn vi cá xịn giờ khan hiếm lắm ko đủ đáp ứng nhu cầu của mọi người nên T ko nhận cung cấp rộng rãi cho mọi người nữa C ơi. Thông tin về vi cá C có thể xem trang 1 cũng được. Check thêm pm chi tiết nhé :D

15. heocon_thongminh

Đang nói về vụ dầu gội đó C. T đang dùng hàng Davines nhà aphi82 thấy okie rồi nhưng tính hay thay đổi dầu nên phải hỏi lại nhờ nàng í tư vấn xem dùng dòng nào khác cho hợp. Cô T cũng hay bị rụng tóc T có lấy 1 bộ dầu chống rụng tóc nhà aphi82 cho cô gội thử thấy ổn lắm. Nói chung dùng mỹ phẩm là phải hợp, mà muốn biết hợp hay ko thì phải thử thôi :D

Mà kỳ lạ nha, ko hiểu sao T thấy C và aphi82 có gì đó giống giống nhau (tuy chưa gặp C nhé), cả 2 đều trắng trẻo, mảnh khảnh, tóc mềm, mỏng, ăn nói nhẹ nhàng, nhìn "tiểu thơ" :mrgreen::mrgreen:. Chả bít đúng hem :mrgreen:

16. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

Để hôm nào C gởi hình cho T xem.

Trắng trẻo: có
    Mảnh khảnh: hơi hơi thôi, C rất dễ lên cân, hihi
    Tóc: dài, nhưng tóc C hông có mềm

Dòm C cũng tiểu thơ xíu :D

17. heocon_thongminh

ừa, gửi đi cho tớ ngắm mặt khách hàng thân thiết phương xá tí :mrgreen:. Chứng tỏ linh cảm của mình cũng nhạy phết nhể, nói chuyện đoán dáng người khá chuẩn đấy chứ :D.

18. heocon_thongminh

Thông báo: Hiện nay nhà heocon đang có 1 số lượng ko nhiều hàng huyết yến + hồng yến mùa tháng 8 đáp ứng đủ yêu cầu: sạch, ngon, chế biến nhanh phù hợp cho các bé nhỏ. Vậy quý khách nào có nhu cầu mua về cho các bé nhỏ sử dụng nhanh tay nhé. Cảm ơn cả nhà!

19. aphi82

aphi82

này nàng ơi, tớ có trắng trẻo tiểu thơ hồi nào đâu:finga:
    anh xã tớ mà đọc đc mấy dòng này chắc cười ngất!

20. lebichviet

lebichviet Bắt đầu tích cực

Em đây thấy chị nói thế nên em ko dám spam ở ben tp của chị Nga nữa. Cách dùng thì cũng hướng dẫn thôi ai muốn gầy thì dùng sau bữa ăn còn ai muốn béo thì dùng trước bữa ăn. Em cứ đúng như HDSD mà dùng mà còn ngày uống ngày quên nhé thế mà vẫn có td mấy sướng chứ. Cả nhà em ai dùng cũng giảm cân nhưng nhà mợ em thì lại tăng cân mới khổ chứ. Nói chung cái gì cũng thế quan trọng là phải hợp thuốc chị ạ