TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. me ma phinh

me ma phinh Thành viên tích cực

chị ơi, cho em xin giá của bạch huyết nhé, bé 1 tuổi thì 50g dùng trong bao lâu? Bé nhà em hay bị táo bón lắm nên ăn nhiều mà ko tăng cân, yến có giúp cho hấp thụ tốt hơn ko chị?

2. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Lâu mới lượn vào lamchame và ghé thăm topic nhà bà. Vẫn khung cảnh nhộn nhịp đông vui như mọi khi bà nhỉ. Chúc đắt hàng và thu xếp công việc để 30/4 offline ở Nha Trang nhé.:D

3. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Bé 1 tuổi nên dùng khoảng 1-1,5g/lần, tuần ăn tầm 2-3 bữa và duy trì thật đều đặn thì tác dụng sẽ rất tốt. Yến có hàm lượng Cr cao giúp kích thích niêm mạc đường ruột hấp thụ tốt nên dùng đều đặn sau 1 thời gian sẽ giúp bé hấp thụ thức ăn tốt hơn bạn ạ. Việc tăng cân nhanh hay chậm còn tuỳ từng bé nhưng quan trọng nhất là sức đề kháng của bé tăng rõ.

Bạn check pm báo giá chi tiết nhé . Many tks!

4. heocon_thongminh

lâu quá mới thấy bà vào lamchame. Dạo này công việc mới bận lắm phải ko? Nghề của bà vất vả nhưng kiếm được :mrgreen:. Tôi dạo này cũng bận lắm , đang cố gắng hết sức để cán đích đúng thời hạn còn về off với mọi người dịp 30.4 chứ .

À, Mr Dương sẽ gửi tiền vô Tk cho bà nhé. Khi nào nhận được báo tui tiếng. Tks

phonglan tháng 2 thích bài này.
  5. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Mẹ nó cho em xin giá cả các loại yến với ạ!

6. heocon_thongminh

Chị check pm báo giá chi tiết nhé, many tks!

7. trungvip2004

trungvip2004 Banned

Mình quan tâm nè.Cho mình xin báo giá và các thông tin cần thiết để chế biến nhé

8. heocon_thongminh

Mình đã pm báo giá chi tiết, mời bạn check nhé. Many tks!

9. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Cô e có nhà mới đẹp và cao đó nhé, chúc e đắt hàng, rảnh qua nhà chị buôn nhé :D

10. heocon_thongminh

Welcome chị ghé nhà em nhé :D. Hôm nào có thời gian bác thử sức leo tầng nhà em tí nhỉ :wink::wink::rolleyes::rolleyes:. Món lạp xưởng nhà chị đắt như tôm tươi chị nhỉ :D

11. nhimdieu

nhimdieu Thành viên đạt chuẩn

T ơi ship cho chị 1 lạng huyết yến nha, chiều nay chị ck cho em. Ship về địa chỉ công ty nha em. Giá cả có gì thay đổi ko hả em ?

12. heocon_thongminh

Giá vẫn thế chị ạ, sáng mai em ship hàng cho chị nhé. 1 lạng huyết ngon, đảm bảo chị sẽ thích :D.

13. bibebu

bibebu Thành viên sắp chính thức

Mẹ heocon ạ
    Hôm qua chị vừa mua 1 lạng huyết nhà em. Chị là mẹ của bé bị viêm tiểu phế quản có khả năng chuyển sang hen phế quản.
    Sáng nay ngâm trước khi đi làm, trưa về sơ chế. Chị ngâm 5 tiếng. Nhưng lúc sơ chế thấy nước hơi đục chị quên mất lời em dặn là không ngâm nước lạnh. Chị lại tráng qua nước lạnh mấy lần, nước cuối mới là nước ấm. Như thế có sao ko em?
    Bé nhà chị hôm nay bi đi ngoài, phân hơi nát và sống. Bé nhà chị đường ruột yếu lắm, ăn gì lạ là rất hay bị đi ngoài. Không biết ăn yến sào này có sao không?

14. cunhalinh

cunhalinh Bắt đầu tích cực

Tớ chia sẻ ít kinh nghiệm cho con dùng yến. Bé nhà tớ cũng bị hen phế quản từ 13thang, đã dùng yến được gần 3 tháng rồi và tớ thấy yến thật sự có tác dụng với bé.
    Về cách sơ chế thì tớ nghĩ chỉ kô nên cho vào nước lã thôi, còn nước đun sôi để nguội thì vẫn OK mà (hay tại chị kô đọc kỹ hướng dẫn T ơi?). Tớ vẫn thường ngâm nước ấm khoảng 1h (bạch yến) sau đó thì sơ chế, quá trình sơ chế tớ vẫn thường dùng nước đun sôi để nguội để thay nước.
    Còn về phần bé bị đi ngoài sau khi ăn yến thì con tớ cũng đã bị vài lần, vì bé nhà tớ cứ ăn gì lạ là hay bị, thậm chí cho đến giờ thi thoảng mới ăn được 1 bữa cá. Thời gian đầu ăn yến, tớ cho ăn cách ngày 1 lần, mỗi lần khoảng 4-5 thìa to, lúc đó bé bị đi ngoài phân nát ngay. Sau đó tớ giãn ra, 1 tuần 2 lần, mỗi lần khoảng 2-3 thìa thôi, đến giờ thì ngon lành rồi (trộm vía) tuần ăn 2 lần đều đặn, mỗi lần 4 thìa to :p
    Tớ đã đọc được thông tin do ăn yến mát nên nếu ăn quá lượng, bé sẽ đi ngoài, bạn nên dừng cho bé ăn yến đến khi bụng bé ổn định đã, rồi dần dần cho ăn ít một và tăng dần ở những lần tiếp theo.
    Chúc bé ăn yến sẽ chóng khỏi bệnh nhé

heocon_thongminhbibebu thích.
  15. bibebu

Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé.
    Trưa nay tớ đã sơ chế 1g huyết yến, tràn trề hi vọng là tối nay cho con ăn để phòng thời tiết thay đổi vì con mình đợt này đã bị ran rít 3 lần trong 1 tháng rồi, mà cứ vừa chữa xong là bị lại ngày.
    Hi vọng con mình cũng hợp yến như con bạn vậy.
    Nhưng nghe bạn nói về vụ ăn yến có thể làm đi ngoài phân nát làm mình băn khoăn quá...
    Con mình có tiền sử đường ruột yếu, từng bị viêm ruột và phân sống hơn 1 tháng. Đợt vừa rồi uống và tiêm KS cũng bị nửa tháng, chán quá chẳng cho uống gì thì tự nhiên khỏi, được vài ngày thì hôm nay lại thấy hơi nát...
    Không biết nên thế nào nữa.

16. heocon_thongminh

@bibebu: yến đảo nếu dùng nước lã sơ chế sẽ dễ có vị hơi tanh, nếu bé nào tinh mũi sẽ ko thích vị này chị L ạ nên trong tài liệu em cũng ghi rõ là dùng nước đun sôi để nguội pha chế nước sơ chế yến rồi đấy . Chỉ vì lí do này thôi chứ ko phải vì sợ mất chất nên chị cứ yên tâm cho bé dùng thử xem sao. bé mới 9m nên chắc chưa "kỹ tính" đến vậy đâu:D. Khi sơ chế tổ yến chị chỉ cần theo đúng 2 bước như trong tài liệu em hướng dẫn là okie nhé!

Chị nên cho bé tiếp cận dần dần với yến vì bé mới uống 1 đợt kháng sinh và vì đường ruột của bé cũng chưa ổn định hẳn. Đúng như mẹ cunhalinh nói, tiếp cận dần, từng chút một sẽ rất tốt cho các bé có "bụng yếu". Yến đảo đặc tính là mát và bổ nên cũng ko nên cho bé ăn 1 lượng lớn sẽ dễ gây hiện tượng phân nát, khi có hiện tượng này chỉ cần tạm ngừng cho bụng bé ổn định lại là được.

Trong yến có hàm lượng Cr cao , Cr giúp kích thích niêm mạc đường ruột hấp thu tốt hơn nên sau 1 thời gian dùng đều đặn đường ruột của bé cũng sẽ được cải thiện và hiện tượng nhạy cảm với thức ăn lạ cũng sẽ giảm đấy chị ạ.

Nếu chị cần thêm kinh nghiệm về vụ hen thì chị có thể hỏi thêm kinh nghiệm của chị cunhalinh, namnhot, CPS, còn vụ bụng yếu thì hỏi thêm chị trees :D. Em tin là mọi người sẽ chia sẻ nhiệt tình vụ này. Chị cho bé dùng rồi có gì vào chia sẻ với mọi người nhé. Kinh nghiệm của các chị sẽ giúp các chị khách hàng mới rất nhiều đấy ạ. Có gì cần chị call trực tiếp cho em cũng được ạ. Chúc bé hấp thụ thật tốt món yến sào!

17. Tu Flexi

Tu Flexi Thành viên mới

Thật sự mình đã nghe công dụng của tổ yến nhiều rồi nhưng hình như thường chỉ dành cho phụ nữ hoặc người già thôi. Bé nhà mình hơi nhẹ ký, mình cũng đã thử dùng nhiều loại thuốc rùi nhưng không tác dụng mấy. Không biết dùng tổ yến có được không và nếu được thì có loại gì dành riêng cho trẻ em, cách chế biến ntn?
    ----------------------------------------------------------------
    Có ba mẹ nào dự định làm tủ quần áo, phòng thay đồ, tủ âm tường...ghé qua topic em nha
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=112124

18. heocon_thongminh

19. heocon_thongminh

@ phonglantim:
    - Về vụ cho gừng vào yến : hồi đầu em và một số chị khách hàng cũng đã từng cho 1 lát gừng nhỏ vào yến và sau khoảng 1 tháng dùng như vậy hầu hết mọi người đều cảm thấy dường như tác dụng ko như chưng yến với đường phèn ko chị ạ. Thực ra cũng ko có 1 thí nghiệm nào để chứng mình việc cho gừng vào yến có làm giảm tác dụng hay ko nên mọi người cũng ko dám khẳng định mà chỉ coi đó như là 1 kinh nghiệm trong quá trình dùng yến thôi. nếu chị nấu đúng công thức như trong tài liệu thì có thêm 1 lát gừng sẽ rất ngon và bổ , còn nếu chỉ chưng yến với đường phèn ko thôi thì cho gừng sẽ có vị cay cay nên một số bé ko chịu măm :D. Anyway, sáng kiến cho thêm gừng vào chén yến hấp cho một số bé bụng yếu trong những lần dùng đầu tiên là 1 giải pháp sáng tạo và hữu dụng :D. Cảm ơn chị rất nhiều vì đã chia sẻ với cả nhà ạ

- Về vụ "than thở" đau túi của bác :D : hầu như chị nào lần đầu đầu tư đều than sao mà tốn kém quá :D nhưng dùng một thời gian xong em thấy mọi người vui vẻ phấn chấn lắm, có chị sau khi đầu tư cho con xong, con ổn rồi là lên kế hoạch đầu tư cho mẹ luôn . Riêng vụ đầu tư cho mẹ thì chỉ có lãi to trở lên thôi chị H ơi ;). Không tin chị cứ thử xem, dùng đều đặn tuần 1 bữa yến từ giờ đến tết xem ;););).

20. bibebu

Cám ơn mẹ Phonglantim đã chia sẻ nhé.
    Hôm đầu tiên mình cho ăn đúng 1g như em Thủy hướng dẫn thì thấy con đi hơi nát hơn, hôm sau mình quyết định chỉ cho ăn 0.5g thôi và đang định cho ăn hàng ngày. Chưa kiểm chứng được output hôm nay thế nào, nếu output ko tốt mình sẽ thử cho lát gừng vào cho bụng bé ổn định cái đã.
    @Heocon: Bé nhà mình không khoái ăn món này, chán ghê cơ. Hình như là do yến hơi có cảm giác lợn cợn, mặc dù mình cắt nhỏ xíu rồi. Không biết có cách nào xay nhuyễn được không nhỉ?
    Mấy hôm nay trở trời mình vừa cho con ăn vừa cầu trời cho con không làm sao. Hôm đầu tiên cho con ăn, đêm con vẫn trằn trọc, thỉnh thoảng còn khóc và khó chịu cứ phải bế lên.
    Tối qua cho ăn lần 2, chỉ ăn tí chút thôi. Đêm qua thấy con ngủ ngon, mình mừng quá, hi vọng là do tác dụng của yến. Nếu thấy kết quả tốt có khi mẹ cũng phải cắn răng đầu tư cho mẹ vậy :D