TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

hì, okie chị, để rảnh em vô cmt cho bác đắt hàng nhá :D

2. heocon_thongminh

Thông báo: nhà heocon hiện chỉ còn ít hàng bạch, hồng và huyết nên mẹ nào có nhu cầu thì liên lạc với nhà heocon để lấy sớm ạ (hàng ngon đấy ạ, phù hợp với các mẹ có con nhỏ nhé) . Cảm ơn cả nhà quan tâm!

3. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Đã lọ mọ sang đây rồi hả em? :D

4. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay rảnh chạy vô báo cáo tình hình với cô Thuỷ :D. Trộm vía cháu chị dùng yến được gần 1 tháng rồi và tình hình khá khả quan. Thấy chị dâu chị nói là mấy đợt thời tiết thất thường này bé có bị co thắt 1 lần , vẫn phải dùng thuốc nhưng bị nhẹ hơn và đêm bé ngủ ngon hơn nên cũng đỡ bị ho. hy vọng, hy vọng...

Trộm vía su nhà chị vụ hô hấp là ngon lành cành đào rồi , ko bụ lắm nhưng nhanh nhẹn, nghịch lắm và làn da của bé thì ... ôi thôi mẹ nào nhìn cũng mê, trắng hồng em ạ :D Còn mẹ su dạo này cũng nhận được mấy lời khen là hình như dạo này xinh ra ;):D:D

heocon_thongminh thích bài này.
  5. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Chả mua bán gì mà ngày nào cũng chhui ra chui vào nhà heoconthong minh mấy lượt, chắc là bị ...nghiện luôn em Thủy lẫn món yến rùi :D. HÔm qua chị về muộn nên không làm yến thế mà ông con chị theo đòi ăn yến suốt, còn dặn mai mẹ nhớ chưng yến cho con, lại thành fan của yến nữa rùi. chị và xã nhà chị thì chưa thấy tác dụng nhiều nhưng anh trai của xã chị thì bảo thấy sức khỏe khá hơn kể từ khi ăn yến đấy. chúc em đắc hàng nhé

6. Shu120809

Shu120809 Cối Xay Yến Có Hạng !

Thử gửi bài phát biểu sau khi dùng yến nhà em Thủy cái nhé!

7. chivas@

chivas@ Thành viên chính thức

Báo giá cho tớ với nhé. Con giai vừa ốm 1 trận, còm nhom quá.

8. heocon_thongminh

Chị nào đây nhỉ :rolleyes::rolleyes: Chị gửi bài đi để em còn được biết cảm nhận của khách hàng thế nào ạ :D Em đang chờ đây ạ :D:D:D:D

9. heocon_thongminh

Có thêm 1 fan nhí của tổ yến roài , nên chúc mừng mẹ Th hay ko nhỉ :twisted::twisted::twisted: Sức khoẻ bé khá hơn nhiều chưa chị? Mà chị với xã nhà chị chưa thấy tác dụng nhiều à? hay tại 2 bác sức khoẻ vẫn đạt phong độ nên ít thấy :D, với chị chủ yếu là tăng thêm vài kg nữa và da dẻ đẹp hơn đúng ko nè ? Còn anh trai chị mà công nhận vậy là em mừng roài , hì hì, vì chắc chắn lại thêm 1 fan trung thành của yến đảo :D:D:D:D

10. Shu120809

Shu120809 Cối Xay Yến Có Hạng !

Slogan của mình là : Ai chê yến tanh đưa đây tôi ăn cho !
    Mình là một người mẹ mới biết đến yến nhà em Thủy được 2 tháng thôi. Trước khi dùng yến con mình ngủ ít lắm 11h đêm mới ngủ, ăn ít ko chịu uống sữa ngoài chỉ ăn sữa mẹ.Rồi mình cũng lọ mọ lên mạng tìm kiếm kinh nghiệm nuôi con từ những người mẹ khác, và mình tìm đến nhà em T. Ấn tượng đầu tiên là cách bán hàng rất pro...ấn tượng tiếp theo là chăm sóc 'nhà cửa' rất chu đáo (334 tầng rồi). Bấy nhiêu thôi đủ để mình tin tưởng ban đầu và mạnh dạn mua hàng của e T. Kết quả sau 2 tháng dùng huyết yến bé nhà mình đã đi ngủ từ 8h tối đến 6h sáng hôm sau. Bé bị ốm lặt vặt 2-3 trận gì đấy nhưng ko xuống lạng nào, rất nhanh lại sức. Sau đợt ốm thì bắt đầu chịu ăn và đã lên được 300g. Chỉ bấy nhiêu thôi mình đã rất mừng rồi các mẹ à. Chưa kể da dẻ con mình trắng hồng hào ko trắng bệch nhé.(LẠY TRỜI). Theo lịch ăn thì tuần 3 lần nhưng chắc mình mắc hội chứng ' nghiện yến ' rồi nên ngày nào cũng cho con ăn chỉ chút ít thôi- nhưng phải ăn , nếu ko cả ngày mình cứ thấy lo lo.Giờ có thêm món này rồi coi như mình cũng yên tâm về sức khỏe của bé.
    Mình thấy các mẹ cứ lo về vụ lông yến, mình làm huyết yến rất nhanh sau khi ngâm nở xong mình làm sạch bụi li ti thôi còn lông yến có sót lại cũng ko sao. Thế các mẹ cho con ăn trứng vịt lộn thì sao? Cái mớ lông vịt 2000 đồng/1kg đấy có mẹ nào nhặt sạch được ko? thế mà lông yến có vài sợi cũng sợ. Con mình ăn hết. Không sao cả. Vài dòng chia se cùng các mẹ, nếu mẹ nào còn lăn tăn về công dụng của tổ yến thì cứ yên tâm . thử một lần sẽ thấy thích ngay thôi.

11. heocon_thongminh

ah, em nhận ra ai rồi nè :D. em khoái câu slogan của chị á :D:D:D:D Thế là sau 2 tháng dùng yến chị đã quyết định lập nick để gia nhập đại gia đình lamchame rồi. Thỉnh thoảng chị vào chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người nhé. Nhiệt liệt chào đón 2 mẹ con bé Shu nào (keke, nhiễm văn hội nghị :twisted:) :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

12. Morgan

Morgan Thành viên đạt chuẩn

Thuy ơi hôm trước mình có lấy ít huyết về cho con ăn thử lúc đang ốm, mình thấy bé cũng khá hơn. Cho mình hỏi với: bé thứ hai nhà mình đang ốm, bé được 10 tháng mà bình thường cũng không chịu ăn bột, uống nước... có cách nào cho bé ăn yến được nhỉ? hom trước mình mua 50g cho bé ăn 2 tuần gần hết rồi có nhanh quá không? đợt nào có hàng ngon bảo mình với để mình lấy nhé. Cám ơn bạn

13. heocon_thongminh

Công nhận 50g mà ăn trong 2 tuần thì cũng tốc độ thiệt :D. Nhưng nếu bé đang ốm cần tẩm bổ nhiều thì cũng phải dùng nhiều như vậy và nhờ vậy chị thấy sức khoẻ bé cải thiện rõ rệt đấy. Khi bé đã khoẻ rồi chị có thể giảm số lần ăn xuống nhưng nhất định phải duy trì đều đặn thì tác dụng mới rõ và lâu bền được.

Với bé 10 tháng, sau khi sơ chế yến xong chị dùng dao băm thật nhỏ rồi hãy hấp. Khi hấp cho nhiều nước hơn khi làm cho bé lớn để bé có thể dễ dàng uống. Nếu bé biếng ăn như vậy chị nên cho bé dùng yến bởi vì 2 lí do:
    1. Khi bé ko chịu ăn yến sẽ cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé
    2. Sau 1 thời gian dùng đều đặn chính yến lại có tác dụng hỗ trợ bé hấp thụ tốt hơn --> bé sẽ ăn tốt hơn .

Hiện nay đang còn vài lạng huyết yến như đợt chị lấy (hàng này là ngon đấy) vì nó sạch , ít tạp chất và đỏ nữa. Sắp tới là đợt hàng tháng 3 tổ dày nên nhìn đẹp hơn (phù hợp đi biếu) nhưng làm sẽ lâu hơn hàng mỏng đấy. Các khách hàng có con nhỏ nhà em thường thích loại hàng mỏng hơn. Tuy nhiên dùng yến đảo thì phải chịu vì nó chỉ có 2 mùa thôi và hàng họ là do chim làm ra nên mình ko can thiệp đựoc chị ạ :D. Nếu chị cần lấy thì alo em sớm nhé. Many tks!

14. daisy1982

daisy1982 Thành viên đạt chuẩn

Heocon_thongminh ơi, cún nhà mình thích ăn yến rồi, mình không cắt nhỏ mà cứ để cả sợi dài vẫn ăn thun thút. Trộm vía từ khi ăn yến, cún còi lên được 3 lạng, tiêu hóa cũng tốt hơn, cám ơn T đã tư vấn nhé!

15. heocon_thongminh

Tin vui quá ! Cảm ơn V đã báo tin này nhé. Giờ hết sợ con ăn yến ko hấp thụ được do đường ruột yếu chưa nè :D. Nếu bé ăn được sợi thì ko cần cắt, nhiều bé rất thích cảm giác mút sợi yến (chắc do nhiễm quảng cáo mì tôm ở tivi :D:D). V cứ cho bé ăn đều để tác dụng được rõ nét và lâu dài nhé. Thỉnh thoảng vào topic nhà T chia sẻ thông tin nha, điều này sẽ rất tốt cho các khách hàng mới đấy :)

16. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Bà ơi ở nhà ngoại liền tù tì 1 tuần ngày nào tôi cũng cho ku con ăn. Thế mà về nội 1 cái cả tuần này chẳng có time làm gì cả. Lại còn mất tiêu đâu túi đường phèn bà cho nữa chứ. Chiều nay quyết đi mua đường phèn về chưngyến cho con ăn thôi. Đang tư vấn mấy bà bạn nữa, các bà ấy đang đợi Chip nhà tôi làm chuột bạch xem thế nào rùi mới order của bà. Khôn thế ko biết. Chúc bà có kỳ nghỉ vui vẻ nhé :)

17. heocon_thongminh

Bà ráng cho Chip ăn đều mới có hiệu quả lâu dài để còn PR show hàng cho nhà tui chứ :D , nếu cần cứ ghé nhà tôi tôi sẻ cho ít đường phèn (ko biết đánh mất hay lại lấy nấu chè cho mẹ măm rồi ko bít :D:rolleyes:).

18. metom608

metom608 Thành viên đạt chuẩn

Thuỷ ơi điện thoại hết xiền nên không nt được. Trộm vía con nghìn lần sau 1 tháng dùng yến thì tiêu hoá tốt lên nhiều. Ăn được tanh rồi chứ không như trước nữa. Tần suất ốm thì vẫn như cũ 1 tháng 2 lần nhưng vẫn tăng cân và lại người nhanh lắm. Hy vọng một thời gian nữa món yến sẽ giúp mẹ con cháu sẽ nói lời tạm biệt với kháng sinh. Cảm ơn cô Thuỷ nhiều nhiều!

Sửa lần cuối: 28/4/2010
  19. heocon_thongminh

Vậy là mẹ M hết sợ con tiêu hoá kém ko hấp thụ được yến rồi nhé :D , mà nói đúng hơn là yến đã giúp con tiêu hoá và hấp thụ tốt hơn đấy. Về vụ vẫn còn ốm thì phải từ từ , cho con thời gian để sức đề kháng của bé tăng lên chứ :D. Hai mẹ con tiếp tục phấn đấu nhá, có gì vui vô chia sẻ với cả nhà nhe. Cảm ơn 2 mẹ con nhiều nhiều :)

20. ocbien

ocbien Thành viên sắp chính thức

Giải phóng miền nam có chương trình gì ko heocon ơi:mrgreen:Chiều nay chuyển giúp chị 1 lạng bạch yến , 1 lạng hồng đến cty nhé, lấy hộ đồng nghiệp, dùng lần đầu nên nhớ cho chị 2 tập tài liệu nhé.