Phat phi sau khi sinh?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mebesou, 22/6/2006.

1. mebesou

mebesou Banned

Cac me oi,
    sinh con xong e khong con nhan ra minh nua!
    tu 45kg e tang cai veo len 60kg :cry:
    mong va dui to kinh khung! :(
    con hon thang nua la phai di lam lai roi,ma e khong tu tin de xuat hien truoc "cong chung" ti nao ca! :cry:
    Cac me co kinh nghiem nao de giam bot vong 2 va 3 mot cach nhanh chong giup e voi!
    (e van tap the duc nhe nhung "bung va dui"van to!!!) :shock:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebesou
    Đang tải...

2. hana

hana Thành viên chính thức

3. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: tình trạng chung rồi bạn ơi, phải mất tương đối thời gian để giảm cân đấy, tớ chuẩn bị sang hội béo đây

4. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

:shock: Em tưởng bác ở bên ấy lâu rồi :!:

em chạy đây :arrow:

5. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

:lol: :lol: :lol: : :lol: :lol: :lol: :lol: Me meoxu này can đảm thật đấy.

Mẹ bé sou ơi, bạn giống mình thế, mình cũng cân same same như bạn ấy, 42kg lên 60kg đây này, con mình gần 1 năm rồi, đi làm không hề giảm lại còn tăng vì mình phải ngồi nhiều, ít vận động ở nhà lại không làm gì nên không có dấu hiệu giảm gì đâu nhé, nói vậy bạn đừng sợ, bên hội béo các mẹ có nhiều công thức giảm cân hay và hiệu quả lắm, có mẹ làm chuột bạch rồi, bạn không phải lo, còn mình thì sau khi cai sữa cho con sẽ tính, giờ thì con vấn trên hết :D

6. hang

hang Thành viên chính thức

mẹ táo cũng làm ở ks mà vẫn không giảm cân à .mình đi làm cái giảm cân luôn, làm ca mà . Lại như ngày xưa chứ :D :D :D

7. me_changku*m

me_changku*m Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó mới đẻ mà đã lo béo sớm thế , từ từ thì người mới lại như xưa chứ, chịu khó tập thể dục là người lại ngon ngay ý mà

8. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Hihi, ky luc cua em day nay, tu 52kg sau khi sinh tron tria 80kg. So chua?
    Bay gio chuan bi co tap 2 dang ngoi lo khong biet se len den bao nhieu kg nua... huhu :? :? :?

9. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Mình thì hồi chưa có con 47-48kg. Sau khi sinh con thì vèo lên 64kg, mấy tháng giời không ra khỏi nhà được vì không có áo quần nào vừa . Đến lúc gần đi làm mới cấp tốc đi mua mấy cái quần đen về mặc cho đỡ béo . Đi làm được mấy tháng thì gầy đi lúc nào ko để ý nữa, chỉ nhớ con 1 tuổi thì về như cũ, mình chả có bí quyết gì cả, nhưng tự thấy nguyên nhân là, ăn kém, hay phải dậy sớm cho con ăn :arrow: ngủ ít . Không biết đứa sau có về như cũ được nữa không :roll:

10. Mekhanhtit

Mekhanhtit Thành viên mới

Eo ôi vào đây gặp hội cùng hội cùng thuyền có thân hình nở nang giống em rồi. Em vừa sinh cháu thứ 2 được 2,5 tháng cũng đang ở hạng cân trên 60 rùi, mông và đùi to nên thường bị trêu là công trình phụ phát triển chán thật nhưng vẫn phải ăn uống tẩm bổ cho con gái ti ti. Em dang mượn được dụng cụ giảm mỡ eo và đùi đang trong thời gian thử nghiệm nếu có kết quả sẽ báo để các mẹ cùng làm đẹp.

11. mebesou

mebesou Banned

Mekhanhtit oi,
    nếu dùng có kết quả tốt nhớ chia sẻ để bà con cùng gỉam cân nhé!
    để Ba tụi nhỏ không còn gọi vợ là "mông đỉnh cao" và "đùi cột đình"nữa!!
    ghét ghê! :x :evil:

12. hoanghue

hoanghue Thành viên đạt chuẩn

minh dang co 1 chi den nha danh bung, thay cung hieu qua lam. danh gan 2 thang giam duoc 10cm roi. me nao co nhu cau lien he voi minh nhe. 0989898360

13. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ngày trước tớ ở nhà, có thời gian nên chuẩn bị được các thực đơn (và giảm được 3 kg rồi đấy nhé, chỉ còn 54 kg thôi), đến khi đi làm lại tăng mới chết chứ.
    Bây giờ tớ đang làm chuột bạch của Mega-T đây, tớ đã uống đến hộp thứ 2 rồi và bắt đầu thấy có tác dụng (hộp đầu tiên thấy chẳng có tiến triển gì cả nên uống không đều đặn lắm). Đúng vào bữa trưa và tối là tớ thấy no và chỉ háo nước thôi, theo đánh giá của người khác là thấy có thay đổi "chút xíu".
    Tớ sẽ duy trì qua tết này xem có khá hơn không. Thông báo là đến thời điểm này tớ đang ở hạng cân 57 kg nhé (thế mà hồi con gái mình chỉ có 48-50 kg thôi). :( :( :(

14. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ Golden người đẹp thế giảm cân làm gì, phí ;) ;) :D :D :D

15. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lâu lắm mới được 1 người khen "dáng" đẹp chị nhé. Toàn người "khen" em dáng bệ vệ giống mợ thôi :(

16. zozo

zozo Thành viên tích cực

Em thì đẻ xong 60kg, tháng đầu 58kg, cho đến bây giờ con được 2 tuổi rồi 50kg nhưng mà không thể xuống nổi 1 tý ty nào nữa, giá mà được 47~48kg như hồi con gái thì tốt nhỉ!

17. Nhim xu con

Nhim xu con

Ai dư "mỡ" cho em xin 5kg , hic hic chán đời cả năm Tết mới gặp bạn bè mà tụi nó chê em già vì gầy quá !!!

18. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Em xin mỡ với, :D

Gớm các bác này cứ lo chứ mới sih con đc vài ba tháng sợ gị , Em từ hồi đi làm cứ gày dần, giờ thi mong béo ko đc. Ah bác nào cho em hỏi, cai sữa cho cháu xong thì gày đi hay béo lên ah?

19. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Cái này thì tùy người chứ, mình thì cai sữa xong vẫn thế, chả lên chả xuống gì cả, cứ tròn xoe cả người ra, giống y hệt ... cái lu đựng nước ấy ;)

20. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ Táo vào đây động viên các mẹ tí nào hì hì, tinh tướng quá nhỉ:rolleyes:

Tình hình là mẹ cháu xin ra khỏi hội béo ạ, mẹ cháu vẫn cho con bú tí, giờ Táo được 18 tháng gần về mort rồi ạ, nhưng 48kg với người chỉ cao vẻn vẹn có 1.51m thì có gọi là béo không nhi??:cool: nhưng nói thật là em thích thế này ạ không thích giảm nữa đâu ạ vì ngày trước hơi gầy trông không có sức sống, mọi người doạ là cai sữa sẽ giảm tiếp 1-2kg mẹ cháu thấy hơi sợ ạ hì hì:)

Mẹ cháu ăn kiêng như thế nì nhé, cơm chỉ ăn 1 bát vơi thôi ạ 1 bữa, rau và thịt và hoa quả chén thật nhiều, nước ít nhất 1.5l 1 ngày, có ngày 3l, chỉ là ăn ít cơm đi tí ti thôi còn lại các loại khác ăn ác chiến, mọi người bảo là giảm rõ rẹt nhưng nhìn không nhăn nheo và rất nhiều người sau vài tháng nhìn lại rối rít xin công thức :D :rolleyes: , theo mẹ cháu nghĩ thì công thức giảm cân của mẹ cháu không ăn thua mà chắc là do tạng người của mẹ cháu, đến lúc nó giảm thì nó giảm chứ chẳng phải là ăn ít đi. trước tết là 49kg, sau tết mẹ cháu cân lại thì ôi thôi kém mấy lạng mới được 48kg ạ, thế có chít không cơ chứ. hí hí mẹ cháu đang vui phơi phới ạ hì hì