Cần giúp: Bố mẹ vào đây chia sẻ những mong muốn khi đưa bé đến với trường mầm non nhé!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mamnonvananh, 19/3/2010.

1. mamnonvananh

mamnonvananh Thành viên tích cực

Babymilu nhà ta co 1 giong noi kha de thuong nhe,chắc cha con mê tít phải không ,hihih.Châu gửi qua Hương Quỳnh để chăm bé mau lớn đi,bên đó khâu nuôi chắc là ổn đó,bé lớn 1 chút thì dắt qua đây Kim Anh dạy cho anh văn vi tính hen hihi

Đang tải...

2. trikhang2010

trikhang2010 Thành viên mới

nghe mẹ babymilu giới thiệu mà mê tít hà, Đô nhà mình 20m rồi, cũng từng chinh chiến qua nhiều trường trong khu vực Tân Phú, Tân Bình nhưng hiện nay thì vẫn ở nhà với mẹ nè!!!!!!!!

3. mamnonvananh

Còn không mau dắt bé Đô qua chơi trường mình đi,20 bé đầu tiên sẽ được miễn phí tiền cơ sở chất cho 1 năm học đó nhen,báo trước không thì đến lúc hết thì tiếc hùi hụi cho xem hihi.Đang tính xem nếu hết chương trình sớm sẽ quay sang tặng mỗi bé 1 bộ đồng phục,đồng phục tự thiết kế hy vọng là bé nào cũng thích:-x.Ah,các Mẹ thân mến,Website trường là www.mamnonvananh.com ,moi nguoi vào xem đỡ đi nhen,máu quá thì qua đây 888 với Kim Anh luôn nè heheh

4. babymilu

babymilu Thành viên chính thức

Tại Kim ANh kg chịu nhận con 12m, giờ phải kiếm người giúp việc thêm 3 tháng nữa đây. Vì kg thể nào cho con học trường này xong rồi lại phải chuyển qua trường khác, môi trường thay đổi liên tục sẽ kg tốt cho con . Nếu được thì khuyến mãi trường hợp đặc biệt cho bé tớ nhé Hí hí. Mà cho góp ý chút néh. Cái khẩu hiệu: "Mẹ ơi, đi học" nghe cụt ngủn sao đó. Hay " Mẹ ơi đi học thôi, hay đi học nào mẹ ơi" Hay có câu nào hay hay nhỉ. Hi hi lại bị Kim Anh..........................

5. babymilu

Mẹ Đô ơi tham quan chưa vậy. Hẹn gặp bạn Đô nhé

6. mamnonvananh

Nghe hop lý mẹ Châu nhỉ,"Mẹ ơi ,đi học" giống như là sự hối thúc của con trẻ muốn Mẹ nhanh nhanh đưa đến trường.Tiếc thế ,lúc chọn câu này ko tham khảo ý các Mẹ xem sao.Chà,lần sau sẽ đổi lại " Đi học nào Mẹ ơi" nghe ngọt hơn phải không,cám ơn mẹ Châu nhé,trả bản quyền thế nào đây ta hihih
    :wink:

Sửa lần cuối: 25/6/2010
  7. mamnonvananh

Các Mẹ ơi,từ hôm mở cửa tham quan đến giờ, phu huynh muon gui con từ 6th den dưới 15th nhiều hơn hẳn,làm thế nào bây giờ:(

8. babymilu

Ủng hộ mở lớp nhỏ nè. Mà Cô Kim ANh ơi, mau khai giảng nhé, cho con đi học. Chứ bác giúp việc nhất định 4/7 này là phải khăn gói đi về gấp rùi ạ. Các mẹ tới tham quan đi, có gì gặp mặt nhau nói về con thì có vẻ vui hơn nhỉ

mamnonvananh thích bài này.
  9. mamnonvananh

Cam on me Châu nha.Be nha minh se hoc cung cac ban lop 15th-36th luon.Cac chuong trinh hoc thi cac Me tham khao qua website www.mamnonvananh.com de biet them chi tiet nha.Website se duoc cap nhat hinh anh va chuong trinh hoc cung nhu thuc don hang tuan cho be.Xin loi moi nguoi vi may bi loi font tieng viet,danh dau hoai ko duoc.:confused:

10. trikhang2010

trikhang2010 Thành viên mới

tham quan rồi nè, các cô trẻ măng luôn nha!!:) hơi tiếc là trường kô có không gian xanh cho các bé!!!

11. babymilu

Mẹ Đô ơi, thế là con mình nhập học luôn với Vân Anh luôn rồi. Bữa mình có hỏi thì cô bảo sắp có sân vườn ở trên tầng thượng đó mẹ Đô ơi. À mình được khuyến mãi nhiều nên ngại quá:rolleyes:. Chắc lấy xiền này đi :partyman::p

12. babymilu

Hôm nay nga7y2 đầu tiên đi học. Nhờ mầm non Vân ANh chăm sóc bé giúp nhé

13. thuyvi

thuyvi Thành viên đạt chuẩn

Chi Kim Anh oi, bé trai nhà em được 16 tháng, em định tháng 8 này cho bé đi học, có điều làm em lo lắng là bé nhà em tuy dễ ăn nhưng mà khi ăn thì không chịu ngồi một chỗ mà cứ chạy lòng vòng, không biết khi đi học các cô sẽ cho bé ăn như thế nào, rồi còn chuyện ngủ của bé nữa, ở nhà khi bé ngủ phải có võng mới ngủ được, vậy đi học thì ngủ làm sao??? mấy ngày nay em lo lắng quá chị ạ cứ nghĩ tới chuyện ăn ngủ của con khi đi học là em phát sốt lên,::)(

14. mamnonvananh

Chao thuyvi
    - Đa phần bé nào đến giờ ăn cũng bắt tội mẹ như thế cả.Bạn yên tâm nha,cô giáo rất giỏi trong việc này.Cô sẽ đưa bé vào nề nếp 1 cách tự nhiên nhất,đến giờ ăn sẽ tập thói quen cho bé ngồi vào bàn cùng các bạn.Bé Mina nhà mẹ babymily cũng dần quen với nếp ăn ở trường rồi đấy!
    - Về chuyện ngủ trên võng,mẹ babymilu ban đầu cũng rất lo lắng nhưng mà giờ đã hết lo chưa babymilu ơi :rolleyes:Bé được ngủ trên giường riêng,có cô ru ngủ và xoa lưng nhè nhẹ:-({|= .Bé nào cũng ngủ đủ giấc và ăn hết suất .Ban đầu thì chưa bé nào quen việc đến trường nên bé sẽ khóc,quấy0oo ..nhưng nếu thuyvi quyết tâm cho con đi học thì phải cùng cô đưa bé vào nề nếp.
    Camera mấy hôm nữa thì lắp xong,các mẹ cùng chia sẻ hình ảnh với mầm non Vân Anh nha:heart:

babymilu thích bài này.
  15. babymilu

Cô Kim ANh ơi, con mình thấy từ xa ngồi chịu để con mút sữa uống al2 ngoan lắm rồi, hơn cả mẹ chăm ở nhà nè. hôm nay ba bé ở nhà 1 mình vật lộn từ sáng đến giờ kg ngoan bằng cô rồi. Bé đi học tối về mẹ cứ cho 1 bình sữa rồi xoa đầu con là con đã thiếp mắt lại rồi, kg như xưa phải cho ti mẹ mới chịu ngủ đó

16. mamnonvananh

Mina nhà ta nhỏ nhất nên được yêu lắm,2 ngày đầu,mỗi lần đến giờ ăn là mếu mếu,thương quá nhưng mà Kim Anh có dám đến gần đâu,chỉ đứng từ xa nhìn cô Lan Anh đút ăn thôi,mấy hôm nay thì quen rồi,tiến bộ thế nào về nhà là mẹ biết ngay.Cô giáo chỉ lo nghỉ bữa nào là ngày đến lớp,bé lại quên cô mất thôi,có khi phải làm lại từ đầu.Mẹ Châu lo lắng quá khiến cả nhà bên này cũng lo theo đây:-x xương xương Út Ít Ụt Ịt của cô lắm:-xxx

babymilu thích bài này.
  17. beconyeu

beconyeu Banned

Mình cũng đến xem trường bạn oy. Nhìn cơ sở vật chất thì ok. Rất sạch sẽ. Nhưng mình vẫn lo cho cu tí nhà mình lém lém. Dù mình cũng hoạt động trong ngàh mầm non nhưng khi đẻ cu tí mình nghỉ làm lun. Không biết các giáo viên ở trường bạn từ đâu ra ý nhỉ?

18. betien2007

betien2007 Thành viên tập sự

hi co Kim Anh,

be nha minh moi 6m thoi, nhung m du dinh 12m se cho be di hoc. Nen bay gio da lo tim truong ne. Be di hoc nhu vay co som qua ko cac me? Cung dang lan tan lam lam. M nghi lop cho cac be tu 12m co nhu cau rat lon. Mong la sap toi truong minh co lop mo them lop nhu the thi tot biet bao :D. (sorry ca nha vi ko danh TViet duoc).

19. thuyvi

Tuần vừa rồi mình có đi tham quan trường rồi, nhìn chung rất tốt, phòng sạch sẽ, thoáng mát các cô trẻ, nhiệt tình. Mình thích nhất là lớp rất ít bé chứ không đông đúc như mấy chỗ khác, (mình nghe cô quản lý nói là 10 bé, 3 cô trông thì phải) nên mình yên tâm là Cô sẽ có thời gian quan tâm tới con mình hơn. Hẹn qua tháng 8 này mình sẽ đưa bé đền gửi chị Kim Anh nhé. Nghe nói tháng này còn khuyến mãi tiền CSVC, không biết tháng sau còn không chị Kim ANh ha.:p

20. thuyvi

Hôm thứ 5 vừa rồi mình có đi tham quan trường và thấy bé Mina nhà bạn đầy, nhìn bé ngoan ghê, ngồi chơi với Cô không khóc gì cả, mình ước gì mai mốt con trai mình đi học cũng ngoan như thế, bé mình dc 16 tháng rồi chắc cũng học chung lớp với bé nhà bạn.

babymilu thích bài này.