Chuyên đề các món thơm, ngon, mát, lành cho mùa hè!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi tittom, 13/4/2010.

1. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Tớ ko có cái phới đánh trứng của máy Braun đâu, tớ chỉ có đầu xay thôi ý thì có đánh trứng được ko nhỉ? sáng nay đang định thử đánh bằng đầu xay đây. hihihihih

Đang tải...

2. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Hâm mộ mẹ Tittom quá cơ!!!!!!!!!!!!!!!!

tittom thích bài này.
  3. me Nghe coi

me Nghe coi Guest

cảm ơn mẹ tittom đã cho ý kiến, thế này e cũng có thể làm caramen bằng sữa tươi cho Nghé ăn rùi. E sẽ cố gắng thực hành hết các món hè mát bổ của chị. E thấy bên nhà Nga bống bán bột trà xanh để làm kem(e rất mê món này ở quán Nhật), chị đã từng làm món kem này chưa?

4. Neko

Neko Thành viên rất tích cực

hôm qua em làm món thạch rùi mẹ titom ah, mỗi tội không bit up hình, đang muốn làm kem để trả bài cho chị, ma chưa đi mua được kem tươi, máu làm lắm mà chưa rảnh được lúc nào, thôi để t7 đi làm về em sẽ làm để trả bài cho chị,

tittom thích bài này.
  5. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Mận hậu ko phải mua nhé, c đc cho mận hậu Sơn La ngon lắm - ngon hơn mận bán ở HN nhiều. C PM địa chỉ, chiều qua nhà c share cho nhé!

6. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

E chưa thử bằng đầu xay của máy Braun nhưng e nghĩ là đc vì dùng máy xay sinh tố cũng đc mà. C cứ thử làm xem nhé, nếu ko đc thì hẵng đầu tư thứ khác cho khỏi tốn tiền.

7. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

C mua bột trà rồi nhưng chưa làm mẻ kem chè xanh nào. Mới làm đc mẻ bánh bông lan trà xanh thôi e ạ. Gợi ý của e hay đấy, hôm nào c sẽ thử. Mời e món bánh bông lan trà xanh nhé:

8. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Hihi, thích quá cơ, sáng ra đã được cho quà rùi. Thanks mẹ nó nhé, tớ thích nhất L'OCCITANE đấy, nhưng đang bực mình với bọn đấy đây. Tớ làm cái thẻ tích điểm để lấy thẻ VIP, đc 22/30 điểm rồi, đợt tết đi mua hàng mấy em ở Parkson bảo là "thẻ của c hết giá trị rồi, bọn e đã bỏ thẻ tích điểm từ đầu năm 2010", tớ thắc mắc là "tại sao bỏ mà ko thông báo cho khách hàng?" E ý trả lời là "bọn e ko có số đt". Tớ bực quá, nói luôn là e ý trả lời vô trách nhiệm, mỗi lần khuyến mại vẫn nhắn tin đều đều sao trả lời là ko có số đt đc. Bực mình quá ko thèm mua nữa. Công nhận thái độ phục vụ của HN thua xa SG, cùng là L'occitane nhưng nv bán hàng của L'occitane SG luôn làm khách hàng thấy dễ chịu, mua 1 lại muốn mua 2. Hic, mẹ nó có làm cho L'occitane ko đấy? Nếu có thì chuyển phản ánh này cho tớ nhé. Thanks mẹ nó!

9. Neko

hichic, em tim hoai bài dạy lam sữa chua cua chị ma không thấy, chị nào giúp em với

10. me Nghe coi

me Nghe coi Guest

:D.Cảm ơn bà chị mời bánh, e đã cảm nhận thấy vị ngọt nhẹ và mát của bánh trà xanh này rùi.Hìhì

11. me_bj

me_bj Bắt đầu tích cực

hihi, em đã làm thử chè chân trâu cốt dừa rồi mẹ tittom ơi. ko có màu nhưng mà ngon lớm. ai ăn cũng khen. chuẩn bị mua đậu tương về làm tào phớ đây ạ:D hihi bao h làm xong chụp ảnh trả bài mẹ nhớ:D

tittom thích bài này.
  12. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

C có phần tóm tắt topic ở trang 1 đấy, e về trang 1 là thấy ngay e ạ.

13. Hi hi, nghe đã thấy ngon rùi. Em cám ơn chị nhiều nhưng thui, được chị cho nhiều đồ rồi, lần này để em tự đi chọn xem sao
    Vậy chị thực hành đi rồi hướng dẫn để cho muội muội này bám gót nhé

14. Neko

da cam ơn chị nhiều ạ..............

15. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Chả là sáng nay e tìm CT làm tào phớ, nhân tiện ngồi duyệt lại từ đầu nên copy hết các CT của mẹ tittom vào 1 file. Mẹ nào có nhu cầu để lại đc mail e gửi cho nhá. Xin làm chân thư ký của mẹ tittom nhé :p

Tieu Minhtittom thích.
  16. MeChuotPo

MeChuotPo Thành viên chính thức

Chết cười với em thôi mẹ tittom ạ.Em đã thực hiện được 3 lần sữa chua rồi.Đến hôm kia là làm lần thứ 4,nhưng mà hình như từ hồi có em bé đến giờ em bị lẩm cẩm rồi,quên ko cho hộp men.Ủ chán chê,đến lúc lấy ra cho vào tủ lạnh thì sữa ko đông,mà chẳng chua tẹo nào,lúc đấy mới nhớ ra là chưa cho hộp men.Còn tối qua em làm chè hạt lựu(ko màu,vì chưa mua được màu thực phẩm),hí hoáy lăn bột xong xuôi.Đoạn thả vào đun sôi,đáng lẽ là đun sôi nước rồi mới cho hạt lựu vào thì em lại cho từ khi nước lạnh.Kết quả là bột đi đằng bột,lựu đi đằng lựu.Lại phải lăn bột làm lại.Cuối cùng cũng được món chè ngon.Hihihi.

tittom thích bài này.
  17. MeChuotPo

MeChuotPo Thành viên chính thức

Mẹ Ỉn ơi,em cũng làm phomat giống mẹ tittom,kết quả là rất ngon.Mỗi tội em ko biết làm cách nào để làm hình đẹp như mẹ Ỉn và mẹ tittom làm.Chỉ cho em với.Ý em là cách trình bày ấy ạ,làm sao để phun ra được giống cánh hoa như thế?

18. vivienneRuby

vivienneRuby Thành viên tập sự

Hôm qua em đã thành công với món sữa chua, rất ngon và rất mịn ạ. hiiii, em cảm ơn chị nhé. Món này trước em làm toàn bị lợn cợn đá, giờ okie lắm rui. Sung sướng.

tittom thích bài này.
  19. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, chị cho vào đui kem làm bánh gato sẽ ra đc như thế đấy. K biết e nói có đúng k? Có gì mẹ tittom và me Ỉn chỉnh cho e ná. hì hì hì.

tittom thích bài này.
  20. missmeo87

missmeo87 Thành viên chính thức

đánh dấu.......................