Tranh luận: Cùng Nhau Chia Sẻ Cách Thông Minh Để Mua Sắm Quần Áo Tiết Kiệm Cho Cả Nhà

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hanguyen99vn, 30/7/2016.

1. hanguyen99vn

hanguyen99vn Thành viên tích cực

Hihi Phụ nữ chúng ta có rất nhiều cách thông minh và cần phải suy nghĩ xem nên tiêu pha như thế nào cho gd luôn phù hợp với thu nhập. Lương cao hay thấp nếu ko biết cân đong đo đếm thì cũng hết như thường.
    Thói quen phụ nữ là cứ thấy hay, đẹp, lạ, đơn gỉan hứng lên là mua sắm, đặc biệt là thời trang, mỹ phẩm...Như vậy là chúng ta vô tình tiêu tốn 1 khoản kha khá mà ko kiểm soát dc. Vấn đề ở đây là làm thế nào để vừa tiết kiệm, vừa hợp thời, vừa kiềm chế được cảm hứng mua sắm, vừa khiến quỹ phòng thân của gd tăng lên....các mẹ cũng nhau chia sẻ và giúp đỡ nhau chèo chống trong công cuộc mưu sinh nào.
    Bản thân e đây tự nhận thấy gu thẩm mỹ của mình ko cao lắm nhưng riêng về lĩnh vực thời trang thì cứ thích, đi đâu thấy ng ta mặc đẹp là ước ao, thấy bộ đồ nào ở shop vừa tạt ngang qua cũng xuýt xoa, thấy đồ nào hay hay, lạ lạ, độc độc là khát khao...dù tiếc nuối trong lòng nhưng vẫn tự an ủi sẽ có ngày cố kiếm nhìu xiền để thỏa thích mua sắm mà ko cần phải nhìn giá. Ôi cái ngày ấy bao giờ đến...
    Từ cái thích ấy tự nhiên ở nhà sinh con, trông con e cung mún mặc đẹp mà kinh tế thì các mẹ bít đó, giới hạn ko trong tầm tay. Vậy e liều tậu lun cái máy may dù chưa bít gì về nó với mong muốn may dc những gì mình muốn, tự tay may những thứ mình thích...CÔng cuộc nghiên cứu rồi hì hục may đo cũng làm e nản vì trên mạng chỉ thế nào mà lúc làm cứ rối hết lên. Đành tranh thủ lê mông đi học nửa tháng sau đó lại hì hụi may vá, cắt cắt đo đo...cuối cũng cùng cho ra các sản phẩm mà mình có thể mặc dc. Rồi từ đây e mới ham học và ngày càng mê nó. Bao nhiều đồ cũ e mang ra biến tấu hết khiến chúng thành các mốt hot nhất mà chỉ mình em có hehe. Kinh chưa sắp thành nhà thiết kế khùng rùi...
    Chính vì bản thân thế nên e đã đúc rút ra khá nhìu cách nhìn về tiết kiệm mua sắm quần áo cho cả gd:
    - Bạn nào có đồ cũ hay có ý tưởng gì biến tấu thành đồ mình thích thì có thể đưa ra, e se giúp may với công rất rẻ để tiết kiệm kinh tế cho cả nhà. Thực tế nhà nào có con nhỏ, sở thích mua nhìu quần áo những rồi lại chán ko mặc đến hoặc mặc ko vừa thì cứ vui lòng mang qua e xử lý giúp.ví du: quần áo bm mún cắt ngắn may thành đồ cho con, hoặc đồ cũ chán kiểu này ta lại làm sang kiểu khác...
    - bạn nào mua đồ về hỏng, ko ưng, chật, lỏng quá thì cũng quẳng qua e sửa lại cho vừa kẻo vì một lỗi nhỏ nào đó mà xếp xó chúng thì phí của giời.
    - bạn nào biết chỗ nào mua vải, mua đồ rẻ thì mách chị em với.
    - Vào mua khuyến mãi ở đâu có tin hót giảm giá các mẹ cũng chia sẻ với nhau để vừa tậu dc đồ đẹp mà giá giật mình...
    - Gì nữa nhỉ e quên mất tiêu rui... Các mẹ có cách gì mua sắm thông minh vào tám cho rôm rả đị ạ.
    Hân Hạnh!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanguyen99vn
    Đang tải...

2. Thuyanh1291

Thuyanh1291 Thành viên chính thức

Mn viết hay thế sao ko có mn chia sẻ nhỉ
    Em là em ủng hộ :D

3. hanguyen99vn

hihi chắc các mẹ bận kiếm xiền bỏ quên một tài năng đang ẩn trong đá đấy Thuyanh1291 hớ hớ

4. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Mình là con trai nên hay đi may ở cửa hàng mình thấy phù hợp với dáng người. Mình thấy may rẻ hơn + chọn được vải mình thích + vừa hơn so với đi mua ngoài shop.

hanguyen99vn thích bài này.
  5. hanguyen99vn

t cũng vậy, may tuy có vẻ lích kích nhưng thực ra lại rất hợp và ưng ý. Biết chọn vải, mua vải có khi rẻ bằng nửa ấy