Làm t hế nào để mọi người tin mình

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Nhoc-Sao, 10/9/2012.

1. Nhoc-Sao

Nhoc-Sao Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ. Chắc thấy tên tớ là các mẹ biết tớ là ai rồi. Tớ mới mở shop bán QATE nhằm mục đích từ thiện. Nhưng hình như có vẻ ít ai tin tớ. Ngay cả mod cũng vậy, xóa hết các bài viết của tớ. Có mỗi trang bán hàng, tớ ko dám ghi là bán hàng từ thiện thì mod mới ko xóa. Vậy tớ phải làm thế nào để mọi người tin tớ đây. Mỗi lần chuyển tiền ủng hộ cho ai hay đi biếu quà ai tớ sẽ chụp ảnh post lên trang bán hàng. Tớ muốn mẹ nào có thời gian rảnh tham gia cùng tớ. Việc từ thiện này tớ công khai minh bạch mà. Liệu như thế có được ko hay tớ phải làm thế nào. Các mẹ tư vấn giúp tớ với.
    Còn việc này nữa tớ muốn nhờ các mẹ tư vấn : sp tớ lấy về nhìn ngoài thì đẹp mà sao lên ảnh ko được như ý vậy. Các mẹ biết cách chỉnh sửa ko. Lúc trước khi làm tớ tưởng đơn giản, giờ làm mới thấy phức tạp hơn mình nghĩ. :-k

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/670840-Nhoc-Sao-đã-mở-hàng-bán-quần-áo-trẻ-em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhoc-Sao
    Đang tải...

2. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

Ðề: Làm t hế nào để mọi người tin mình

bạn ơi bán hàng khó lắm, hôm trc mình có đọc topic của bạn rồi, bạn mong bán đc hàng để chi trả việc học hành của con và làm từ thiện - nghe có vẻ dễ lắm nhỉ :) nhưng mà khó đấy, vì bán hàng để đc đồng lãi đến như vậy chắc phải mất 1 tgian chứ k phải 1 vài tháng đầu mà có đc đâu.
    mình cũng thích tham gia các hoạt độngthiện nguyện, nên đọc đc bài của bạn rất thích cùng góp vốn làm chung lấy tiền đi làm từ thiện (chỉ làm từ thiện thôi ko vì mục đích #) song khi xem topic của bạn thì thấy có vẻ khó làm ăn đó, vì nguồn hàng của bạn lấy chưa đc good, giá thì hơi cao. Vậy nên mình lại out :)
    dù sao cũng chúc bạn sớm bán đc hàng để thực hiện niềm ấp ủ

3. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Em đồng ý với mẹ Phuongthy, hì nhà em cũng bán quần áo trẻ em mà 4 tháng nay chưa biết đến đồng lãi nào, toàn bỏ thêm tiền ra để nhập hàng về ạ :(

4. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi để mọi người tin mình thì mọi người phải biết bạn như thế nào,phải tạo dựng uy tín, cái này cần thời gian.
    Mình nghĩ làm từ thiện thì có nhiều cách, mình thì thích cách làm từ thiện âm thầm, có thể thành ý của bạn tốt nhưng vì mọi người chưa đủ tin tưởng nên mới thế.
    Bán hàng không hề dễ, nhất là bán hàng online.
    Về chụp ảnh sp thì chắc là bạn phải học hỏi rồi chỉnh sửa dần dần,bạn tham khảo những người mà bạn thấy hơn mình rồi học theo họ ý.

Theo mình đc biết thì Mod không cho kêu gọi từ thiện khi chưa chứng mình được uy tín đâu, nhất là với thành viên mới như bạn.

5. daobong

daobong

tớ cũng xem qua top cua rbanj rùi, bạn bán hàng để lãi đi từ thiện nhưng lại sau khi trừ đi khoản chi phí học hành cho con thì khó lắm, tớ bán hàng trên này mấy năm rùi nhưng chỉ gọi là vui thôi chứ để đóng học cho con thì chắc cụt vốn chứ đừng nói đến đi từ thiện.
    Nói thẳng nói thật mẹ nó sẽ mất lòng nhưng hãy nhìn đời khác đi, ko phải lúc nào cũng màu hồng đâu bạn ạ

6. xuke2012

xuke2012 Yêu - ghét rõ ràng!

Chính xác đấy ạ. Còn việc bị xóa bài thì chắc mẹ nó lạm dụng việc này để quảng cáo & post bài không đúng chỗ thì mới bị Mod xóa thôi.
    Mình cũng đang kinh doanh nhưng chỉ dám hy vọng & mơ là đủ tiền mỗi tháng mua 1 hộp sữa 350k cho con + 100k vé chơi cho con đi công viên là đã HP lắm rồi chứ chẳng mơ gì tới việc đủ tiền đóng tiền học cho con & còn có tiền làm từ thiện như mẹ nó đâu.
    Tình hình là từ khi bán hàng tới giờ đôi khi mình còn bị âm hoặc hòa chứ chưa nói đến lãi!

7. wigfashion

wigfashion Thành viên sắp chính thức

Thời buổi khó khăn của mọi nhà !

8. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn sẽ mất thời gian đầu, mình bán hàng chân thật giá cả phải chăng chất lượng tốt thì sẽ được sự tin tưởng của mọi người thôi

9. Aston_Martin

Aston_Martin Thành viên sắp chính thức

về ảnh sản phẩm thì

Thứ nhất là do thiết bị chụp ảnh, chụp bằng đt hay máy ảnh kỹ thuật số đời cũ thì khó ra chất lượng ảnh đẹp đc

Thứ hai quan trọng hơn là do ánh sáng, nếu chụp dưới ánh sáng ban ngày là đẹp nhất

Thứ 3 phải có tý chỉnh sửa để tăng giảm ánh sáng, màu mè cho sản phẩm

10. devil4786

devil4786 Tụi Hổ 8x

Mình chưa đọc bài viết về bán hàng của bạn nhưng mình thấy cái gì cũng mất thời gian, nhất lại là trong thời buổi Thóc cao, gạo kém này!

Bạn mới bán hàng thì ko thể khiến mọi người tin tưởng bạn ngay được.

Như mình bán đồ da thì mình xác định phải đợi ít nhất 3-4 tháng để mọi người trải nghiệm chất lượng đồ da của mình có phải da thật ko, có bền ko, dùng có thích ko? Như thế họ mới có thể tự tin giới thiệu bạn bè mua hàng của bạn.

Còn về ảnh thì bạn ko cần thết phải có thiết bị hiện đại hay là phải có kiến thức về Photoshop bạn vẫn có thể tạo được những bức ảnh trong sáng & thật

11. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình nghĩ ý tưởng của b thì ko tồi nhưng mà để mà có lòng tin hay làm bất cứ một việc gì cần tạo uy tín và hình ảnh ,cái gì cũng khó cả ko có cái gì là dễ dàng tất cả đều pải trải qua một quá trình.

12. devil4786

devil4786 Tụi Hổ 8x

Trường hợp của mình:
    - Mình chỉ sử dụng máy ảnh du lịch Canon SX100IS mình mua được 3 năm rồi.
    - Laptop của mình cũng đã mua 3 năm, cấu hình này ko thể chạy được PTS
    - Mình sử dụng Microsoft Office để sửa ảnh. Vì trong đó có tool con con để chỉnh độ sáng, độ tương phản & Crop ảnh.

Nhưng mình vẫn có thể tạo ra những bức ảnh chấp nhận được về sản phẩm của mình bằng cách:
    - Cố gắng chụp ảnh thật nét. Sử dụng background bằng tấm giấy trắng hoặc nền áo trắng
    - Cho ảnh vào MS Word, PowerPoint hoặc Publisher. Sử dụng bộ tool cho ảnh. Tăng độ sáng cho phù hợp. Tăng độ tương phản. Bao giờ bạn thấy sản phẩm của bạn trông thật nhất thì dừng lại. Vì phần lớn ảnh xấu & ko giống thật là do thiếu sáng và tương phản chưa tốt thôi.
    - Sử dụng TextBox để viết chữ lên. CHọn loại font phù hợp & bắt mắt.

Bạn có thể tham khảo những bức hình mình chụp tại đây: Thắt lưng & Ví da bò - Bền, đẹp, giá từ 100K - 200K

Chúc bạn có những bức ảnh vừa ý & bán được hàng!

13. mybube

mybube Bube Shop

Để tạo dựng được lòng tin khó lắm chị ạ. Ai cũng vậy thôi...vì cs bây giờ nhiều giả tạo và lọc lừa quá. Thật sự mệt mỏi. Xã hội thì phức tạp, kinh tế khó khăn....chán nản.

14. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Đúng thật, xã hội bây giờ nhiều người tốt, nhưng cũng không ít kẻ xấu. Để tạo được lòng tin, và để tin 1 người cần phải có thời gian

15. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Em cũng nghĩ như vậy , uy tín cần có thời gian. Mà việc bán hàng làm từ thiện nó cứ sao sao ấy. Hic thà làm ra hẳn cái hội quyên góp rồi bán đồ toàn bộ tiền bán làm từ thiện nó sẽ khác