Tranh luận: Nên chọn hình thức tiết kiệm nào?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi baubau, 17/7/2009.

1. menammeo

menammeo Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Nên chọn hình thức tiết kiệm nào?

mẹ nó ơi cho em hỏi nhờ tý mẹ nó gửi NH nào vậy ạ? em thấy có người nói là tiết kiệm tuần mừ em ko hiểu lắm,em là mem mới các mẹ chỉ dậy cho em với em muón 1 tuần bỏ ra đc tâm 200k - 500k bỏ tiết kiệm cho con thì có Nh nào nhận ko ạ?:) thanks các mẹ ạ

Đang tải...

2. emga

emga Bắt đầu tích cực

Gửi tiết kiệm gửi góp có mấy ngân hàng có đó ạ.
    Bạn seach google xem. Tùy ngân hàng, có ngân hàng cho gửi 200k 1 tháng, có ngân hàng gửi 1m trở lên. Hồi trước mình gửi bên Ocean bank 1m 1 tháng.
    Còn gửi tk tuần thì m chưa thử, nhưng như m bít thì thường là mọi người có 1 số tiền nào đó chưa dùng đến trong thời gian ngắn thì mng gửi tuần thui, hoặc gửi qua đêm, gửi 24h của Exim bank.
    Mình lúc trước cũng gửi tk gửi góp hàng tháng ở OceanBank. Lãi suất thường k cao lắm đâu, chủ yếu là mình tk được 1 khoản.
    Năm nay thì m đổi chiến thuật, gửi tk trực tuyến 1 tháng 1, được hưởng lãi suất cao hơn, hiện tại là 13%.
    Tk trực tuyến tiện lắm, lương về là m cắt 1 khoản gửi tk luôn, hì. Nếu rút trước hạn thì hưởng lãi suất không kì hạn, k như mấy e gửi góp, rút trước hạn bị trừ phí (OCeanBank m bị trừ nhé,)
    Bạn có thể hỏi GU Gồ là ra ngay mà

3. bongbimbim

bongbimbim Thành viên tích cực

Giống hệt mình. Còn bảo hiểm thì mình không bao giờ nghĩ đến, không hợp lý tí nào

4. minhntb

minhntb Thành viên chính thức

minh xin gop chut (người khôn bỏ chứng nhiều rỏ) hiện mình đang làm phương pháp đó vừa gửi ngân hàng ,vừa mua vàng ,vừa mua bảo hiểm .bởi mình là dân bảo hiếm mà .so may 0976512470 khoái thì mình tư vấn .mình làm viêc với ng có thiên chí .thoải mái hi mẹ nó ạ

5. myloveforyounqt

myloveforyounqt Thành viên tập sự

gửi tiết kiệm thì các bạn vào đây mà tham khảo http://vaytindung.blogspot.com/2012/03/7-tien-ich-ho-tro-phan-tich-lai-suat-va.html ! website có tiện ích tổng hợp các lãi suất tiết kiệm của tất cả ngân hàng tại việt nam vào thời điểm hiện tại và cập nhật liên tục nên tiện cho việc so sánh.
    hơn nữa nó tính luôn lãi cụ thể là bao nhiêu theo các kì hạn tại mọi ngân hàng luôn ! nói chung lại nó có rất nhiều tiện ích hữu dụng liên quan tới tài chính ngân hàng

6. mehuong

mehuong Thành viên tích cực

Bảo hiểm nói hay mà lừa cũng hay luôn. Đừng ai dại gì mà mua bảo hiểm ạ.

7. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Bác mang ra VCB mà gửi, nó cho gửi ít nhất 500k đấy , nên cứ thoải mái gửi thôi

8. Xinh Xinh

Xinh Xinh Thành viên mới

Em cũng vote cho việc gửi tk tại VCB , thủ tục nhanh gọn, các bạn giao dịch viên cũng dễ thương . Lại xem được số dư , ngày đáo hạn trực tiếp trên mạng luôn ạ , không phải kè kè mang theo cái sổ cho mệt người .

9. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mẹ này muốn gửi kiểu này thì gửi TK online cho tiện. Không phải mình quảng cáo đâu nhưng mình đã gửi TK online hơn 1 năm nay rồi, mình thấy tiện lắm. Mình thì gửi TK online ở Techcombank, ở đây có kỳ hạn 1,2,3 tuần nữa đấy. Tiền mình không có nhiều vì cứ có khoản nhiều là mình phải trả nợ luôn nên mình chỉ gửi TK những khoản nhỏ nhỏ.

menammeo thích bài này.
  10. dungpt2

dungpt2 Thành viên đạt chuẩn

Anh chị ơi, với món tiền gửi ít một hàng tháng thì gửi tiết kiệm online thì phù hợp ạ, bên em đang mở tài khoản miễn phí cho khách hàng tích hợp internetbanking, gửi tiết kiệm online rất tiện lợi, với 1tr là có thể gửi online ạ. Em Dung 0977,905705

11. WindyLenhi

WindyLenhi Thành viên tập sự

em thì e đang đầu tư trên thị trường vàng quốc tế. ngồi ở nhà, giao dịch qua phần mềm, mua bán nhanh gọn, rút tiền cũng nhanh nữa. em đầu tư theo kiểu an toàn, mối tháng chí ít cũng được khoảng 5% lợi nhuận trên vốn, cao hơn gởi ngân hàng nhiều, hihi