Ông xã - tiêu bao nhiêu 1 tuần?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi kimtyconyeu, 16/10/2009.

1. kimtyconyeu

kimtyconyeu Thành viên tích cực

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

"mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh"

3. kimtyconyeu

kimtyconyeu Thành viên tích cực

Yes...........................

4. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Bác này siêu thật, chị làm thế nào mà chồng nghe thế chứ...

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Ôi, chồng ngoan, chồng ngoan. Thật ra tớ thấy không nên khắt khe với mấy ảnh làm gì. Mắc công mấy ảnh lại lập ra quỹ đen quỹ đỏ nữa. Miễn mấy ổng đừng có ăn nhậu bài bạc là tốt rồi. hihi

continh thích bài này.
  6. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Nàng ơi ko có xiền ăn trưa à? Chồng tớ 1 tuần chỉ lấy 300k tiêu vặt, xăng xe & ăn trưa. Xiền đt tớ trả, mua sắm đồ cho lão í tớ mua. Có tuần đưa 400k lão kêu đưa nhiều thế :twisted:

7. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

em chả dại đưa cho chồng nhiều một lúc, vì đưa nhiều tiêu nhiều, đưa ít tiêu ít. Lương xã nộp cho em 100%, còn hàng tháng mình xuất ngược lại bao nhiêu thì chả nhớ nữa. Chắc bắt đầu từ hôm nay e kiếm cái sổ và bút để ghi lại thôi

8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

chắc chả có nhà ai như nhà mình, vợ không quản lý lương chồng mà..híc, chồng quản lý lương vợ cơ ạ!

9. Mai béo

Mai béo Thành viên mới

hic nhà em thì chồng ngoan, có bao nhiêu đưa hết cho vơ, rồi hàng tuần hoặc vài ngày lại đưa lại cho chồng, nhưng mà chồng em phóng khoảng, ngày nhậu với bạn hết triệu là bình thường, 1 tháng cho ku ý chắc cũng tầm 4 M. hic hic!

10. mimeo1511

mimeo1511 Thành viên tích cực

cũng còn tùy cv của chồng nữa như chồng tớ đi tiếp khách, bia rượu thì vô cùng

11. Rabbit Father

Rabbit Father Thành viên tập sự

Phục ông xã nhà bạn Thuy đấy, chứ lương của mình bã xã chỉ khoán cho nộp tiền học cho con còn đâu thì lo cho bà 2, ăn sáng, ăn trưa mà luôn thấy thiếu đây

12. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

vc tớ thì ai làm người ấy tiêu! hàng tháng có đóng góp chung vào quỹ tiết kiệm!
    mà nói chung là chuyện tiền nong thì thaỏi mái vô cùng! cơ mà ông chông nhag mình chẳng biết sót tiền đâu,hứng lên là tiêu thôi! nhiều lúc cũng thấy chán! bây giờ bảo thay đổi , mà quản lý tiền chòng thì cũng khó nên cứ mặc vậy thôi!

13. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Nhà em lại khác, vợ tiêu mạnh tay hơn chồng. Chồng em hạn chế tiêu tối đa vì chúng em cũng vẫn chưa có. Em thì không hãm được, cứ thích cái gì mà ko mua được thì hậm hực đến...mua được có khi vẫn chưa thôi vì tiếc, đằng nào cũng mua, biết thế mua sớm :p.
    Em thì luôn cho thêm tiền vào ví xã, nhưng xã hạn chế tiêu lắm,chỉ cái gì thật cần thiết thôi, nên nhiều khi kiểm tra thấy còn nguyên lại thương.
    Nhà em cứ đứa nọ khuyến khích đứa kia...tiêu tiền :p vì không có thì không có thật, nhưng chắt bóp quá cũng thương lắm, có điều tâm lý chung mà nói là xót ruột không dám tiêu hoang :D.
    Mua sắm thì toàn em, nói chung nhà em chỉ có tiền xăng xe, tiền đt, tiền ăn uống nếu ko ở nhà và tiền chi phí phát sinh thôi. Có nhiều dùng nhiều, ít dùng ít, không cố định.

Sửa lần cuối: 25/10/2009
  14. yeuchuotnhat

yeuchuotnhat Thành viên tích cực

Èo, tiêu pha thế thì chết hả mẹ nó.Nhà tớ nhé, quy định mối tháng đưa cho chồng 2triệu muốn tiêu sao thế nào thì tiêu ( ăn sang tại nhà ).

15. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

hic, OX nhà mình cũng chẳng biết chi tiêu bao nhiêu, mình ko quản lý cái đó (nhưng được cái cũng ko hoang lắm).

16. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Sao giống nhà tôi thế lấy chồng bao lâu mà tiền ai nấy tiêu-mạnh như nhau..nói mãi lão chồng cũng k cho quản bịa ra đủ thứ là tiền ăn ,tiền xăng xe tiền nọ tiền kia bực cả mình...may là mỗi tháng nôn ra 8 tr tiền học của con thôi ạ mà mình cứ phải nhắc suốt k lờ đi cơ..

17. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Có lần e nỉ non cầm đc cái thẻ của lão chồng,thế là yên tâm cất đi k ngờ lợi dụng e sơ hở lão ấy trôm ngay lại rồi giữ rịt lấy cơ..nghĩ mà ức thật

18. Me cu Bim

Me cu Bim Thành viên mới

Bạn này nói chí lý, chồng ngoan như thế là hiếm lắm rồi . Quan trọng là nên để các ông tự nguyên trên tinh thần trách nhiệm cao là tốt.....

19. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

hix, nhà em tháng nào cũng 2tr tiền thuê nhà, chồng tiêu 3tr hoặc hơn 1 tháng, tiền sữa bỉm em bé 2tr, chưa kể hiếu hỉ đối nội đối ngoại, ăn uống sinh hoạt, đt, internet, điện, nước, người giúp việc... hết cũng nhiều tiền lắm ạ, tháng nào cũng hơn chục triệu, chẳng để tiết kiệm ra đc đồng nào cả, bùn quá
    vì tiêu nhìu thế nên lương có bao nhiu chồng em phải đưa hết bấy nhiu rùi

20. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Chồng em được như mọi người vẫn khen là ngoan vì em đã thực hiện 3 tháng đưa cho chồng tất cả số tiền cả nhà cho chồng tự chi tiêu!Kết quả sau 3 tháng tay hòm chìa khóa nặng nề đến gói bimbim của con chồng cũng phải chi thì chồng rút ra kết luận :Kiếm giỏi chẳng bằng tiêu giỏi!
    Chồng bảo sao 3 tháng thử thách mà dài như 1 năm ,chồng trả cho vợ trọng trách tiêu tiền để chồng còn bận tâm tới việc khác hơi sức đâu mà dưa cà mắm muối!
    Chồng em 100% ăn cơm nhà,ra ngoài ăn y như rằng đau bụng hoặc chê không ngon...
    Thực ra tiền nhiều khi cũng chỉ là hình thức,quan trọng là chồng có vừa ý hay không !Đôi khi chồng bảo đưa cho chồng nhiều làm gì?chỉ cần kiểm tra trong túi anh lúc nào cũng có khoảng 500k>800k là quá nhiều rồi!