Ông xã - tiêu bao nhiêu 1 tuần?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi kimtyconyeu, 16/10/2009.

1. menamthaoanh

menamthaoanh Thành viên rất tích cực

Chồng các mẹ ngoan thật, chồng tớ chả bao giờ đưa tiền cho tớ cả chỉ toàn vay thêm thôi mà chữ trả còn không biết đánh vần ấy chứ.

Đang tải...

2. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Hê hê nhà em cũng như nhà mẹ này, chồng chỉ cơm nhà là trên hết, đi công tác 2 tuần đang gọi ra rên hừ hừ vì nhớ... cơm vợ, vì ăn bữa nào về đau bụng bữa đấy, ko ăn thì đói, thương ới là thương. Còn tiêu á, ở nhà thỉnh thoảng em lục ví, thấy vơi vơi lại nhét vào cho, chồng em tiết kiệm lắm dưng mỗi tháng tiền ăn trưa, chi lặt vặt một tháng (phải chỉnh lại chứ các mẹ lại nhầm là một tuần thì teo) cũng hết tầm trên dưới 3tr. Lương thì đưa vợ giữ cả, thêm được khoản nào thì hai vợ chồng đi mua sắm vật dụng còn thiếu trong nhà, mua sắm cho 2 vc.

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  3. Dinh Tuan Hung

Dinh Tuan Hung Thành viên chính thức

Mình không thể tiêu như này được, tiêu như này phải tùy thuộc vào công việc, có thể chồng bạn làm nhà nước và công việc cũng ít va chạm đến tiền nên mới tiêu thế được

4. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

chồng tiêu vặt hết 3tr, nếu vợ cũng tiêu vặt hết 3tr mà lương 2 vc tổng cộng chỉ được 10tr thì ở nhà ăn cơm với nước mắm rồi.

5. furamrose

furamrose Banned

Đc cái ax nhà em ít tiêu cùng lắm tuàn thì sài tiền đổ xăng cafe chắc tính ra cao thì 200 khong thì chỉ 100 nghìn cỏn con

6. shopchiem

shopchiem Bắt đầu nổi tiếng

Chắc nghiện trà chứ nếu ghiền Cafe thì e không đủ rồi:drinkers:

7. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Đọc bài của các mẹ thấy ai cũng có chồng ngoan cả, hihi.

Ax nhà em mỗi vụ tiếp khách thôi cũng làm em thấy tiếc ngẩn ngơ rồi.

8. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Cũng còn tùy kiểu tiếp khách, tớ biết có nhà ox cg hay phải đi tiếp khách, ăn uống lắm, vợ cũng mặt nặng mày nhẹ vì đang có con nhỏ nhưng sau 1 hồi tiếp khách ông ấy vay nợ thêm chút chút mua đc miếng đất giá 5 tỷ rồi. các mẹ có đồng ý cho chồng đi tiếp khách xã giao nữa hay k

9. trang317

trang317 Thành viên tích cực

10. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Căng tin chỗ em thì cơm trưa 15k/suất, dưng mờ khu ông xã em làm thì cơm văn phòng tầm 35-40k, thỉnh thoảng thêm cốc nước hoặc gặp bạn bè hâm nóng quan hệ lại tốn thêm một khoản, xe máy của bác í thì em hay trêu: Xe gì mà xăng vừa uống, vừa tè, lại vừa toát mồ hôi...túm lại là xăng tốn lắm, dưng mờ đổi xe thì lại càng tốn khiếp, ngoài ra còn hầm bà rằn các khoản không tên, thui đành sống chung với lũ vậy, mai kia có con lại phải tính nước khác.

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  11. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

:rolleyes:......................................\\:D/
    chị ơi cái anh xã này mà mang sang mục thanh lý chồng thì chắc đắt sô lắm đấy

12. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy các mẹ cứ khen mẹ nó giỏi ,uh thì công nhận so với các mẹ ý thì mẹ nó giỏi thiệt :D .Nhưng nói thật là mình cũng phải liệu cơm gắp mắm thôi ạ .AX các mẹ ý kiếm xiền tàm tạm nên tiêu pha cũng nhìu .Còn như chị em mình ,ax làm nhà nước ,lương đc cóc bao nhiu .Như chồng em mỗi tháng đc tầm 5tr nhưng cộng trừ nhân chia lại e thấy ax e cũng chỉ tiêu độ 1M/tháng ( ăn trưa ở cty rồi :) ) bao gồm xăng xe ,điện thoại , nước non ...Chứ cứ 3,với 4 M như ax mấy mẹ thì chắc chết quá :) .may mà ax biết thương vợ thương con ạ

13. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Chồng tớ nghỉ hưu rồi , lương đựoc 2,5 tr đưa cho vợ 2 tr còn giữ 5 trăm. Ăn uống , mọi chi tiêu trong nhà ma chay, giỗ chạp cưới xin, thuốc men tớ chi,thế mà chưa hết tháng đã hết tiền . chả hiểu tiêu gì!!! không bao giờ tớ hỏi. Lạ ghê!

14. yeunuthichhanghieu

yeunuthichhanghieu Thành viên tích cực

Chị ơi tiết kiệm mới khó chứ tiêu thì khó gì :p

15. mecutun

mecutun Bắt đầu nổi tiếng

Em thì chả bao giờ có thói quen để tiền vào ví cho chồng vì chồng em có bao nhiêu cũng hết. Khinào chồng hết thì bảo vợ đưa cho anh ít tiền.
    Hiện tại thì bọn em cứ liểng xiểng, tháng nào cũng thâm hụt trầm trọng. Toàn phải vay để tiêu trước rồi tháng sau lại bù vào.
    - Chồng chỉ có lương cơ bản ( vì đang đi học): 2.000.000đ; Vợ: 4.500.000đ. Tổng thu nhập 2VC: khoảng 6.500.000đ.
    - Chồng ăn sáng, ăn trưa ở nhà ( cũng may vì có bà ngoại ở nhà trông cháu nên nấu cho).
    Cơ mà đi chợ sao mà tốn thế. Em lại còn sắp sinh bé thứ 2 nữa. CÁc mẹ tư vấn cho em cách chi tiêu với. Đẻ đến nơi rồi mà e chưa TK được đồng nào đi đẻ đây!

16. continh

continh Banned

yeunuthichhanghieu muôn năm!
    đồng chí tuyên ngôn hay quá!

:mrgreen: hihi

17. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Trùi, đọc thấy chồng các mẹ đều ngoan cả. Có mỗi chồng em hư thoai. Lão ấy thích mua sắm lắm cơ (ai đời vợ thích mà chồng cũng thích). Kiểu này có mà nợ nần chồng chất mất!

18. yeunuthichhanghieu

Em cám ơn chị nha:p..........................

continh thích bài này.
  19. bibichi

bibichi Bắt đầu nổi tiếng

hơ hơ, chồng các mẹ ngoan nhỉ, nhà em hạch toán độc lập ạ.chồng em chẳn nộp lương cho em đâu, tháng nộp cho mẹ 3tr sinh hoạt ăn uống thôi ạ. Số còn lại thì tự chi tiêu, mua sắm các thứ.
    Em thì phụ trách tiền nuôi con, sữa quần áo, tiền gửi trẻ...., và chị tiêu cá nhân, hiếu hỉ...
    Chồng em làm tín dụng, cũng có lương cứng lương mềm, nhưng mà cái dân ngân hàng chúng nó ăn tiêu kinh lắm ợ, khách khứa, cafe bia bọt suốt. Tháng cũng phải hết 4tr đấy ạ, thỉnh thoảng em cũng xin xỏ 500 -1tr, hoặc nhờ mua sữa cho con
    Túm lại 2 vc em thu nhập khoảng 12tr/tháng mà hết bay ạ.

20. yeunuthichhanghieu

Công nhận mấy ông ngân hàng chỉ được cái tiếng chứ lương cũng chả cao mấy vậy mà ăn tiêu kinh lắm lão chồng em cũng vậy chị à:confused: