Ông xã - tiêu bao nhiêu 1 tuần?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi kimtyconyeu, 16/10/2009.

1. Mẹ gabeo

Mẹ gabeo Bắt đầu tích cực

Nhà bác này giỏi thía nhỉ, Lương có 8triệu mà vẫn tiết kiệm được, lại phải xem lại mình rồi. hu hu

Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

công nhận giỏi thiệt mẹ nó nhỉ?
    nhà mình mỗi tháng đã tiêu hết hơn con số đó rùi, hu hu...

3. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

Nhà bạn này giỏi quá, nhưng chắc vc mới cưới chưa có baby??? có baby vào bị phát sinh nhiều thứ lắm, nhất là những mẹ lại hay lượn lờ vào lamchame, thấy cái gì cũng hay, cũng cần cho baby.. hic hic.. phụ trội kinh khủng luôn.

Nhà em anh xã cũng giao hết ATM cho vợ, mỗi tuần em để vào ví cho ông ấy 300K, thường là đủ, tháng nào có phát sinh thì bảo vợ, nhưng ít lắm..
    Anh xã em tiết kiệm hơn em nhiều, chả dám bảo ông ý đâu, nhưng mình cứ tự thầm nghĩ nếu mình tiêu được như ông ý thì chắc mỗi năm tiết kiệm được ra trò, hic hic......

4. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Anh xã nhà này tiết kiệm à nhà, chồng nhà mình 1 tháng tớ đưa tầm 2 triệu. Tiêu kiểu gì thì tiêu. Tháng nào hạn hẹp quá thì đưa 1 triệu đấy là không kể cưới xin, liên hoan, bạn bè.

5. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Nhà em thì mỗi chồng đi làm thui, lương thì tuy tháng, nhưng range từ 9tr cho đến 13tr. Em thì đang đi học, không có đồng nào cả, hixhix. Được cái chồng em ngoan, lương đưa vợ giữ hết. Nhưng nhà em thì tháng nào cũng thiếu tiền toàn phải đi vay tum lum tum la à, không biết các mẹ thế nào. Đang có gắng học xong kiếm việc để còn đỡ đần chồng.

6. meecxinh

meecxinh Bắt đầu tích cực

em chẳng định mức cho ông xã tiêu bao nhiêu 1 tháng cả, thậm chí nhiều lúc đi ra đường còn chẳng có đồng nào trong túi, sáng ra vợ kiểm tra ví lại nhét thêm 300k 400k vào để nhỡ có hỏng xe hay mời bạn bè ăn uống. Chồng em sống đơn giản, thật thà, đưa hết tiền lương cho vợ, hihi, nên khoản gì phụ trội là vợ biết ý, tự cho thêm vào, có hôm cũng quên, để chồng đi ví không ra đường ạ, hihi!

7. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

đọc về tài chính gia đình mà thấy phục các mẹ quá! xã nhà em cũng giống mấy anh là chi tiêu không kiểm soát được, công việc đặc thù là tiếp khách triền miên, nhưng chẳng kiếm đâu ra nhà 5 tỷ như mẹ nào nói. Em cũng không kiểm soát đc lương chồng cũng như các khoản chi tiêu của ông ý. Lương tháng đưa tháng không chẳng bao giờ tiết kiệm được đồng nào. nhưng em kệ, việc lớn lão lo hết. Nhiều lúc cũng thấy buồn vì chẳng bao giờ tiết kiệm được gì!

8. vomattit

vomattit Đủ quyền lập Họ

Xã em thì làm việc ở nhà, sáng ăn sáng vợ mua, trưa vợ về nấu cơm cho ăn, hôm nào nắng quá hoặc vợ bận ko về thì vợ chuẩn bị sẵn đồ ăn trưa hoặc cho xã tự do đi ăn với bạn bè. Tối thì đương nhiên ăn cơm nhà. Được cái xã em cũng ko có nhu cầu gì nhiều. Tiêu riêng chắc tháng chỉ tầm 500 - 1tr. Em lương nhà nước đủ để chi tiêu hàng ngày, các khoản xã em kiếm được thì mua sắm những cái lớn. Em ko bao giờ hỏi đâu nhưng có khoản nào là khai với vợ hết.

9. bemiu

bemiu 0982 836 433

Eo ơi, em mới đọc qua qua vài trang thôi thấy các mẹ toàn "nhà giàu" ah, toàn lương những 8tr, 10tr với cả 20tr mà vẫn còn kêu ca ko tiết kiệm đc. Thế này thì vc em gòi là "bần hàn" của xã hội ah, hix. Chồng em bộ đội lương 2,4 tr nhưng nộp xiền ăn đơn vị mất toi 900k nhưng như thế ko có nghĩa là ông ý ko ăn ở nhà 100% đâu ạ, giữa tuần, cuối tuần vẫn về ăn cơm với vợ đều đặn. Còn lại 1,5tr thì có tháng đưa vợ đc 1tr xong sau đó rút ra còn nhiều hơn số nộp vào, có tháng vừa rùi đưa vợ đc 500k, trộm vía đưa vợ ít xiền nên ko thấy lấy thêm nữa ;) . Lương của em thì năm đầu tập sự đc hẳn 1,6tr ạ, hình như tháng 6 vừa rùi mới lên 1,9tr thì phải.

Thế mà vc em chắt chiu, cố gắng làm thêm, mà cũng chỉ em làm thêm đc thôi chứ c bộ đội thì chịu rùi, ngoài lương ra ko có gì cả. Nhiều lúc cũng nghĩ cám cảnh, chưa phải nuôi con nhưng phải "nuôi chồng". Thấy cái số mình đúng là vất vả. Được cái chồng chịu khó, iu vợ, thấy vợ vất vả cũng thương vợ nhưng ko giúp gì đc, thôi thì ko giúp đc vật chất thì giúp tinh thần vậy.

Sửa lần cuối: 28/6/2010
  10. kHATVONG

kHATVONG Thành viên chính thức

Nhà chị thích nhỉ chẳng phải lo chồng nhiều tiền hư đốn nữa.:-({|=:-({|=

11. chim sao

chim sao Thành viên tích cực

Vào đây đọc thấy OX của nhiều mẹ ngoan nhỉ. OX nhà mình cải tạo mãi mà chẳng ăn thua gì. giờ mình giới hạn một tháng 1,5tr -2tr mà xã vẫn có vẻ khó chịu. tiền ở trong túi chỉ vài tuần đã hết số chi cho cả tháng rùi. Mà OX nhà mình lại hay nhậu nhẹt nên hết nhiều siền hic hic. đọc ở đây thấy xã nhà các mẹ có vẻ rất ngoan không thấy có cái khoản nhậu nhẹt bạn bè mà mình thấy thèm quá.

12. Boncute

Boncute Thành viên kỳ cựu

Ðề: Ông xã - tiêu bao nhiêu 1 tuần?

Cứ tưởng chồng mình ngoan, ít đòi hỏi nhưng vào đây mới thấy cũng nhiều mẹ quản lý chi tiêu của chồng giống e, he he.
    E cầm cả 2 thẻ ATM luôn, cứ 30 hàng tháng là đi rút lương của chồng, chồng chỉ có nhiệm vụ kí bảng lương ở cty thôi. Được cái chồng e cũng thật thà, phong bì phong bao cũng để nguyên xi về đưa vợ bóc, thỉnh thoảng có đánh quả j thêm ở nhà nên phải thức khuya cũng kêu ca mệt mỏi với vợ thì lúc lĩnh tiền cũng khoe ngay với vợ nên nói chung e là tay hòm chài khoá toàn tập, cứ mỗi sáng e check ví chồng để cho vào đó khoảng 100-200k, hnào chồng đổ xăng or nạp ĐT thì lưu ý để vợ đưa thêm, túm lại chi tiêu hàng tháng của chồng e rơi vào khoảng 2T.báo cáo HẾT

13. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Chồng em dữ lắm là 1tr thôi, vì hai vợ chồng đi chung xe có khi anh đổ xăng có khi em, ăn trưa thì công ty bao rồi, vậy mà em còn nói nhiều ấy chứ..mà không phải đưa một lần đâu, để trong ví khoảng 300k à, để nhiều sẽ tiêu hết ..thôi kệ cứ đưa từ từ....

14. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên chính thức

nếu mình nói năm ngoái ox mình 1 tháng tiêu 5M, năm nay cao hơn nữa, mọi người có ném đá ko nhỉ?

Thật ra mình ko phải muốn khoe hay nổ với các mẹ đâu, mình chỉ muốn các mẹ nhìn theo 1 hướng thoáng hơn là nếu thu nhập tương đối thì cũng ko nên siết quá, để chồng còn thoải mái làm việc và giao lưu với bạn bè. Chồng vui vẻ thoải mái vợ cũng được nhờ mà. Tiền nhiều vậy chứ tháng thì đủ, tháng thiếu, tháng nào dư còn đi mua áo quần hàng hiệu tặng vợ nữa đấy.

Vì thế, nhà mình cứ đơn giản thế này: tiền tháng (quy định) của chồng/ vợ (mình ít hơn chồng nhiều, vì mình thấy chẳng cần cà phê, cty lại bao cơm trưa), tiền chợ, tiền sữa + học cho con FGR, tiền người giúp việc, tiền 2 bên nội ngoại... trừ ra xong hết, còn lại trả nợ nhà. Xong.

15. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Những khoản chính thì mình biết nhưng chẳng biết các ông ấy có khoản phụ nào khác không nữa ?

16. mesus

mesus Thành viên tập sự

Xã nhà mình thì ngoan lắm .. Vì buôn bán chung với vợ nên mọi chi tiêu của ox đều do mình quản lý hết . ăn sáng mình trả ... Card dt mình nạp . Mà ox nhà mình thì quá lắm là 100k/ 2m tiền đt .. Bởi vì cũng đâu cần liên lạc với ai ... Cũng ít khi nào cafe nhậu nhẹt với bạn bè .. ở với mình 24/24 . Chỉ tốn tiền net mỗi tháng 300k .. Xã nhà mình nghiện game . Tập thể hình thì 12ok . Tiền phát sinh như thuốc lá , xăng , ăn vặt thì chỉ khoảng 300k mỗi tháng ... Nói chung mình cũng không cần phải tốn nhiều tiền cho anh ây .

17. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Xã em thì chẳng biết 1 tháng ông ấy tiêu bao nhiêu . Nghề nghiệp ko ai quản lý nổi , nhưng được cái ông xã em hiền lắm , chỉ tiền xăng xe hết nhiều vì tuần cứ 2 lần về thăm vợ con

18. dale091

dale091 Bắt đầu tích cực

Ui các mẹ trên lcm này toàn là các cao thủ dạy chồng hay sao ý . Chưa thấy bố nào đủ bản lĩnh mò vào topic này . hihi

19. vitbaucute

vitbaucute Thành viên rất tích cực

Topic này hay quá,e phải đánh dấu cái để học hỏi các mẹ, ít nữa còn có kinh nghiệm quản chồng :)

20. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Xã nhà tớ dạo này biết tiết kiệm rùi :).................