Hà Nội: Phòng chống cảm cúm, cảm lạnh theo kiểu Nga

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi bach_duong, 8/1/2010.

1. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Kem dùng được cho bé sơ sinh, các loại kem dưỡng da dùng cho bé các bác sĩ nước ngoài khuyên chi nên dùng trong vòng 6 tháng từ lúc bắt đầu mở kem ra sử dụng. Cụ thể mình đã PM cho mẹ nó, mẹ nó check PM nhé

2. bach_duong

Trà hoa cúc : kháng sinh thiên nhiên an toàn cho cả trẻ sơ sinh. Có thể dùng để tắm cho bé giúp sát khuẩn cho làn da mong manh của bé, giúp giảm bớt mẩn ngứa cho bé..., các bà mẹ Nga thường dùng để tắm cho bé liên tục trong 15 ngày đầu sau khi be chào đời.
    Khi bé chớm bị cảm cúm, sổ mũi dùng trà nhỏ mũi và cho bé uống liên tục bé sẽ đỡ . Khi con mình có triệu chứng ho viêm họng mình kết hợp thuốc ho và trà bé đỡ khá nhanh. Trà có thể dùng khi đang dùng thuốc. Từ hồi dùng trà kết hợp hầu như mình hạn chế được tối đa tình trạng viêm họng cấp viêm phế quản cấp của bé ( con mình cơ địa dị ứng thời tiết).
    Trà có thể dùng để nhỏ mắt cho bé
    Ví dụ với các bé trai hơi bị hẹp chim , thì dễ viêm chim thì mẹ có thể ngam đầu chim của bé vào trà vài ngày là đỡ
    -Các bố mẹ bị mất giọng khản tiếng uống trà liên tục trong vài ngày cũng đỡ ( trà dùng được cho cả người lớn lẫn trẻ con)

3. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, bạn muốn lấy 1 hộp trà hoa cúc nhé? Con mình mới 5.5 tháng uống thế nào bạn nhỉ?

4. bach_duong

Mẹ nó ui, minh PM cho mẹ nó rùi, mẹ nó check PM nhé

5. bach_duong

To Mẹ cún con: sáng nay bên mình giao hàng cho bạn nhé. Chúc bé mau khỏe

6. baby&me

baby&me Thành viên chính thức

Mẹ nó lại mang cho mình 1 hộp trà theo địa chỉ cũ nhé

7. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Công nhận kem Nga dùng tốt thật vì bên đó khí hậu rất lạnh và khô,dì em cũng ở Nga hơn chục năm và hay gửi kem về cho cả nhà,mùa đông mà da vẫn mềm mịn như mùa xuân....up cho chị nhé

8. bach_duong

Thanks mẹ nó, hi vọng khi nào cần mẹ nó sẽ ủng hộ tớ :D

9. baby&me

baby&me Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi mình nhận được trà rồi. Mọi lần hay dùng cho con nhỏ mũi và uống. Mấy hôm nay bé nhà mình bị mẩn đỏ, mẹ nó cho mình hỏi để tắm dùng mấy gói là vừa nhỉ

10. bach_duong

Mẹ nó ui, trà dùng tắm cho bé rất tốt , mẹ nó mỗi lần tắm dùng cho con 4 gói nhé . Chúc bé mau hết mẩn nhé

11. cocon

cocon Thành viên tập sự

Bé nhà mình đang ho và sổ mũi, mẹ nó chuyển cho mình 1 hộp trà theo địa chỉ đợt trước mẹ nó giao kem nẻ cho mình nhé. Thanks

12. bach_duong

Mẹ nó ui, chiều tối mình giao hàng cho mẹ nó nhe. THnaks mẹ nó tiếp tục đặt hàng

13. bach_duong

Kem Morozko, kem Ông già tuyết, Đôi má đỏ hồng, … của Nga chống nẻ và chống các tác nhân gây khô nẻ da trẻ em: Giá bán : 80K/ tuýp ( 50 ml) -> 75K/tuyp
    Click image for larger version Name: Krem Morozko.GIF Views: 7 Size: 17.5 KB ID: 33218

dùng trong thời kỳ khí hậu khô hanh rất tốt. Nhiều bạn hỏi kem Morozko và các loại kem trên khác gì với kem Va-zơ-lin đang được ưa chuộng trên thị trường? Khác nhau ở chỗ, va-zơ-lin dùng tốt hơn để chữa các bệnh về da, còn kem trẻ em nếu dùng hàng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh tuyệt vời: chống lại gió, khí lạnh, tiết trời hanh khô và tất cả các tác nhân khác trực tiếp tác động xấu lên da trẻ.

- Cứ mỗi sáng dậy, hãy bôi chút kem (rất ít, chỉ như chấm hạt đậu) vào má, trán, cằm và mu bàn tay, bàn chân cho bé. Đặc biệt, trước khi ra đường độ 30 phút, lại lặp lại động tác ấy. Đều đặn như vậy, cả mùa đông, đảm bảo da dẻ bé của bạn sẽ không còn có vết khô khô, nám, hay bị đỏ ửng lên vì cước khi trời lạnh nữa. Khác với va-zơ-lin, độ mỡ trong kem dành cho trẻ em rất thấp, thấm và tan nhanh vào da, không bị nhờn, bẩn. Chú ý: nếu bạn không kịp bôi kem cho con trước 30 phút trước khi ra đường, thì bạn có thể làm động tác bôi kem y như thế khi đã về đến nhà, sau khi rửa qua mặt cho bé bằng khăn mát (đi ngoài trời lạnh về, tuyệt đối không dùng nước nóng rửa mặt bé).

- Tuy nhiên, chính những loại kem trẻ em này cũng có tác dụng chữa bệnh nhẹ về da: khi bị hăm, nứt nẻ, có mụn nhỏ kiểu dị ứng, đều có thể dùng kem trẻ em thoa vào sau khi đã rửa sạch vùng da ấy. Kem có tác dụng làm dịu các triệu chứng rộp, rát của da trẻ.

- Đây là loại kem của Nga, chiết xuất từ các loại thảo dược, không quá đắt tiền mà tác dụng lại được như ý, bởi lẽ nước Nga làm ra loại kem này cho trẻ em Nga, hợp khí hậu của mùa đông nước Nga, tương tự với khí hậu mùa đông khô hanh của miền Bắc Việt Nam.

Mình trích dẫn một số comment của các mẹ đã dùng
    Phản hồi từ khách hàng bên làm cha me:
    Trích:
    Nguyên văn bởi bonbon08 View Post
    Năm ngoái mình được chị chồng cho 1 tuýt có hình cậu bé với đôi má hồng ở trên nắp vỏ dùng thích lắm, mình nhớ con mình đi chơi 1 mình nhóc nhà mình má vẫn ngon lành cành đào, trong khi con nhà khác thì má nẻ toác. Mình vẫn còn nên ko ủng hộ bạn được, up cho mẹ nó đắt hàng nhé.
    Trích:
    Nguyên văn bởi mitcon View Post
    Mình thấy trà này có vẻ dễ uống, nhỏ nhà mình thường khó tính nhưng nay có vẻ thấy dễ chịu hơn khi uống
    Trích:
    Nguyên văn bởi mitcon View Post
    Trời lạnh và da bé nhà mình bị khô, mẹ nó giao cho mình đến địa chỉ hôm trước một hộp kem chống lẻ nhé loại Ông Già Tuyết nhé
    Thanks mẹ nó
    Trích:
    Nguyên văn bởi cunyeu07 View Post
    Mẹ nó ui, kem mình dùng thử thấy đỡ nhờn hơn vaselin, bôi cho bé thấy dễ chịu lắm. Khi nào hết sẽ ủng hộ mẹ nó.
    Con mình 1 tuổi đã dùng được trà chưa mẹ nó
    Trích:
    Nguyên văn bởi lothuha View Post
    Tớ tắm trà hoa cúc cho bé 3 hôm rồi, thấy mụn đỏ đỡ hẳn mà căn bản là mùi cũng rất dễ chịu. Tớ lấy thêm 3 hộp nữa. Cơ mà ai cũng bảo nhà mày xài sang thế, mua cái đấy về tắn, huhu
    Nàng có cách nào tiết kiệm hơn ko?

14. bach_duong

To mechip06: Bạn ui sáng nay tớ chuyển hàng qua chuyển phát nhanh Tín Thành rồi. Mai hàng vào đến nơi, mẹ nó check nhé. Cám ơn mẹ nó đã tiếp tục ủng hộ

15. mitcon

mitcon Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay buồn ghê, trưa về nhà bé đã bị sổ mũi rồi, sáng đi có sao đâu thế mà nhanh quá, thời tiết dạo này chán quá
    Bạn Bach_Duong cho người chuyển giúp chuyển cho mình 1 hộp trà nhé
    Thanks bạn

16. bach_duong

To mitcon: Bạn ui, trưa nay mình chuyển nhé

17. bach_duong

Trua nay tớ có hẹn giao hàng cho một số bạn nhưng tớ có việc bận đột xuất nên đên chiều khoảng từ 3-4 h chiều mình mới giao hàng được, sorry nhé

18. cunyeu07

cunyeu07 Thành viên tập sự

trước tết có lấy của bạn hộp trà để tắm cho con, con có vẻ thích và đỡ mẩn ngứa, bạn còn trà nữa ko

19. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Hi mẹ nó, sự nghiệp lx bò tươi vẫn đang nhận OD, ngày 19/3 mới đóng OD và giao hàng vào 20/3, mẹ nó có thích thử đs Châu Đốc An Giang hay Đà Lạt thì mời qua nhà mình nhé ! Thanks và chúc bạn đắt hàng nhiều hơn nữa :D

20. bach_duong

Mẹ nó ui, chiều mình giao hàng nhé