Hà Nội: Phòng chống cảm cúm, cảm lạnh theo kiểu Nga

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi bach_duong, 8/1/2010.

1. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

To dang thuong thuc not qua lx heo cua ban, mua dot tet. To mua nhieu cho vao ngan da, gio an van ngon :D. Khi nao het se oi ban tiep, duoc cai hay la ban van tiep tuc cung cap hang :D

2. bach_duong

Sắp mùng 8/3 tặng các mẹ cấu chuyện funny nhé:
    Hai ông bà nọ có ba cô con gái . . . Những cô gái mới ngây thơ, trong trắng làm sao . . . Hai ông bà chẳng bao giờ muốn xa họ, luôn tìm cach chở che, đùm bọc. Vì thế . . . dù đã hơn 20 tuổi các cô vẫn còn trong trắng, ngây thơ. Nhưng rồi thời gian trôi qua, ba cô cũng lấy chồng . . . [ http://vietyo.com ]

Hai ông bà rất tò mò không biết con gái mình sẽ thế nào vào đêm động phòng đầu tiên. Vì thế khi các cô con gái đi hưởng tuần trăng mật, hai ông bà dặn dò : "Bố mẹ muốn biết chuyện gì xảy ra với con vào đêm đầu tiên, và liệu các con có thấy hài lòng không. Hãy viết thư về cho bố mẹ, nhưng đừng làm chồng con tò mò. Hãy viết một chữ mật mã nào đó và gửi về cho bố mẹ tả về kinh nghiệm của con . . ." [ http://vietyo.com ]

Thế là cô con cả đi tuần trăng mật . . . Cô gửi lá thư về chỉ với hai chữ "STAR CRUISE". Hai ông bà mở tờ báo quảng cáo ra và thấy trong đó có quảng cáo về con tàu du lịch Star Cruise với khẩu hiệu : To, Lớn, Mạnh Mẽ, Tốc Độ và Thân Ái. Hai ông bà hài lòng lắm . . .

Đến lá thư của cô kế . . .Hai ông bà mở ra và thấy trong đó có vỏ của Nescafe. Nhìn vào tờ báo quảng cáo, hai ông bà thở phào hạnh phúc . . Trong đó có ghi : "NESCAFE : tận hưởng đến từng giọt cuối cùng ..." [ http://vietyo.com ]

Đến cô út, hai người nhận được lá thư với chữ "Hãng hàng không CATHAY PACIFIC" . Bà mẹ mở tờ báo ra xem và lăn đùng ra ngất xỉu. Ông bố vội chạy tới xem và choáng váng. Khẩu hiệu của hãng hàng không Cathay Pacific là "Bảy ngày một tuần - ba lần một ngày - Không nghỉ"...

bonbon08 thích bài này.
  3. bach_duong

Happy Women Day

Kem Morozko, kem Ông già tuyết, Đôi má đỏ hồng, … của Nga chống nẻ và chống các tác nhân gây khô nẻ da trẻ em: Giá bán : 80K/ tuýp ( 50 ml) -> 75K/tuyp
    Click image for larger version Name: Krem Morozko.GIF Views: 8 Size: 17.5 KB ID: 33218

dùng trong thời kỳ khí hậu khô hanh rất tốt. Nhiều bạn hỏi kem Morozko và các loại kem trên khác gì với kem Va-zơ-lin đang được ưa chuộng trên thị trường? Khác nhau ở chỗ, va-zơ-lin dùng tốt hơn để chữa các bệnh về da, còn kem trẻ em nếu dùng hàng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh tuyệt vời: chống lại gió, khí lạnh, tiết trời hanh khô và tất cả các tác nhân khác trực tiếp tác động xấu lên da trẻ.

- Cứ mỗi sáng dậy, hãy bôi chút kem (rất ít, chỉ như chấm hạt đậu) vào má, trán, cằm và mu bàn tay, bàn chân cho bé. Đặc biệt, trước khi ra đường độ 30 phút, lại lặp lại động tác ấy. Đều đặn như vậy, cả mùa đông, đảm bảo da dẻ bé của bạn sẽ không còn có vết khô khô, nám, hay bị đỏ ửng lên vì cước khi trời lạnh nữa. Khác với va-zơ-lin, độ mỡ trong kem dành cho trẻ em rất thấp, thấm và tan nhanh vào da, không bị nhờn, bẩn. Chú ý: nếu bạn không kịp bôi kem cho con trước 30 phút trước khi ra đường, thì bạn có thể làm động tác bôi kem y như thế khi đã về đến nhà, sau khi rửa qua mặt cho bé bằng khăn mát (đi ngoài trời lạnh về, tuyệt đối không dùng nước nóng rửa mặt bé).

- Tuy nhiên, chính những loại kem trẻ em này cũng có tác dụng chữa bệnh nhẹ về da: khi bị hăm, nứt nẻ, có mụn nhỏ kiểu dị ứng, đều có thể dùng kem trẻ em thoa vào sau khi đã rửa sạch vùng da ấy. Kem có tác dụng làm dịu các triệu chứng rộp, rát của da trẻ.

- Đây là loại kem của Nga, chiết xuất từ các loại thảo dược, không quá đắt tiền mà tác dụng lại được như ý, bởi lẽ nước Nga làm ra loại kem này cho trẻ em Nga, hợp khí hậu của mùa đông nước Nga, tương tự với khí hậu mùa đông khô hanh của miền Bắc Việt Nam.

4. bach_duong

Kem Morozko, kem Ông già tuyết, Đôi má đỏ hồng, … của Nga chống nẻ và chống các tác nhân gây khô nẻ da trẻ em: Giá bán : 80K/ tuýp ( 50 ml) -> 75K/tuyp
    Click image for larger version Name: Krem Morozko.GIF Views: 8 Size: 17.5 KB ID: 33218

dùng trong thời kỳ khí hậu khô hanh rất tốt. Nhiều bạn hỏi kem Morozko và các loại kem trên khác gì với kem Va-zơ-lin đang được ưa chuộng trên thị trường? Khác nhau ở chỗ, va-zơ-lin dùng tốt hơn để chữa các bệnh về da, còn kem trẻ em nếu dùng hàng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh tuyệt vời: chống lại gió, khí lạnh, tiết trời hanh khô và tất cả các tác nhân khác trực tiếp tác động xấu lên da trẻ.

- Cứ mỗi sáng dậy, hãy bôi chút kem (rất ít, chỉ như chấm hạt đậu) vào má, trán, cằm và mu bàn tay, bàn chân cho bé. Đặc biệt, trước khi ra đường độ 30 phút, lại lặp lại động tác ấy. Đều đặn như vậy, cả mùa đông, đảm bảo da dẻ bé của bạn sẽ không còn có vết khô khô, nám, hay bị đỏ ửng lên vì cước khi trời lạnh nữa. Khác với va-zơ-lin, độ mỡ trong kem dành cho trẻ em rất thấp, thấm và tan nhanh vào da, không bị nhờn, bẩn. Chú ý: nếu bạn không kịp bôi kem cho con trước 30 phút trước khi ra đường, thì bạn có thể làm động tác bôi kem y như thế khi đã về đến nhà, sau khi rửa qua mặt cho bé bằng khăn mát (đi ngoài trời lạnh về, tuyệt đối không dùng nước nóng rửa mặt bé).

- Tuy nhiên, chính những loại kem trẻ em này cũng có tác dụng chữa bệnh nhẹ về da: khi bị hăm, nứt nẻ, có mụn nhỏ kiểu dị ứng, đều có thể dùng kem trẻ em thoa vào sau khi đã rửa sạch vùng da ấy. Kem có tác dụng làm dịu các triệu chứng rộp, rát của da trẻ.

- Đây là loại kem của Nga, chiết xuất từ các loại thảo dược, không quá đắt tiền mà tác dụng lại được như ý, bởi lẽ nước Nga làm ra loại kem này cho trẻ em Nga, hợp khí hậu của mùa đông nước Nga, tương tự với khí hậu mùa đông khô hanh của miền Bắc Việt Nam.

5. mitcon

mitcon Thành viên đạt chuẩn

Mấy hôm nay trời lạnh và hanh, mình mới thấy công dụng hiệu nghiệm của Kem Ông Già Tuyết. Mình post nên đây để các mẹ cùng tham khảo nhé

6. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Đọc vui phết :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hôm qua Bon nhà mình mặt đỏ ơi là đỏ do nẻ, mình mang kem ông giá tuyết của Nga ra bôi mà hôm nay lại ok rồi, kem nẻ của Nga công nhận là tốt.
    Chúc bạn đắt hàng

7. bach_duong

Thời tiết thất thường chuyển mùa liên tục ở miền băc là nguyên nhân gây nên cảm cúm, viêm đường hô hấp và gây nẻ cũng như viêm da ở trẻ.
    Các mẹ nên bôi kem nẻ ông già tuyết hoặc đôi má hòng hàng ngày lúc bé ngủ dậy, giúp cho bé có làn da mịn màng và ko bị khô nẻ.
    Khi bé chớm hắt hơi các mẹ hãy dùng trà hoa cúc ngay giúp bé giảm bớt các triệu chứng viêm đường hô hấp, khi bé bị nặng và phải dùng thuốc thì các mẹ vẫn có thể dùng cùng với trà hoa cúc giúp bé mau khỏi hơn.
    Khi bé bị viêm da nhẹ, mẹ dùng trà hoa cúc tắm cho bé sẽ giúp bé giảm bớt các triệu chứng viêm da

8. bach_duong

Thời tiết trở lạnh, các mẹ hay giữ ấm cho bé, xoa cho bé kem phòng chống nẻ của NGa làn da mong manh cua bé sẽ ko bị khô nẻ và đỏ ửng lên. Các mẹ bôi cho bé chút kem phòng chống nẻ lúc bé ngủ dậy ( nhớ rưa mặt mũi cho bé trước đã)

9. bach_duong

Hi hi, trong anh Bon dang yeu that. Dot nay thời tiết thay đổi nên các bé dễ bị nẻ

10. minhanh_son

minhanh_son Thành viên tập sự

Mẹ bachduong ơi, mẹ có bán loại thuốc chống nẻ hoặc chống hăm giống như bepathen của Đức không? con mình đang dùng quen loại đó, nhưng giờ hết hàng không mua ở đâu được, nên mình đang tìm một loại tương tự như thế để dùng cho con

Có mẹ nào biết về thuốc bôi chữa bệnh tràm ở trẻ nhỏ có bán ở Ngọc hà không? không biết thuốc đó có đáng tin cậy không?

cảm ơn các mẹ.

11. bach_duong

Bạn ui, mình đã PM trả lời cho mẹ nó rồi. Mẹ nó đọc PM nhé, Thánk mẹ nó đã quan tâm

12. bach_duong

Theo mình mẹ nó cho con đi khám ở viện da liễu cho cẩn thận.

13. bach_duong

Khi bé yêu chớm có biểu hiện hắt xì hơi sổ mũi, các mẹ hãy dùng ngay trà hoa cúc để nhỏ mũi và cho bé uống bé sẽ giảm đỡ các triệu chứng.

14. bach_duong

Thoi tiet thay doi de làm cho làn da bé khô nẻ, cũng như dễ viêm da các mẹ bôi kem phòng nẻ hàng ngày cho bé

15. bach_duong

Khi mo tra ra cac mẹ cho phần trà còn lại vào tủ lạnh giúp mình nhé

16. bach_duong

HIÊN mình đang cung cấp dịch vụ đặt hàng quyển bác Phiodo con chó và con mèo, đây là quyển sách đã có giai đoạn sốt không có hàng để mua. Giá bán 75K đúng giá bìa sách, miễn phí vận chuyển trong một số quận. Sách của nhà xuất bản Nhã Nam. Nói không với sách giả
    Chi tiết các mẹ vào link này giúp tớ
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=114753

17. bach_duong

Mình trả lời chung luôn nhé một số mẹ có hỏi mình:
    -Mình freeship cho các quận thuộc HN1
    - Mình nhận ship hàng vào TPHCM qua chuyển phát nhanh Tín Thành hoặc dịch vụ chuyển phát nhanh mà các mẹ yêu cầu, người nhận trả phí ship.

18. bach_duong

Thời tiết giai đoạn này hay thay đổi nên bé rất dễ bị cảm cúm, hoặc khô da, các mẹ hãy dùng kem phòng chống nẻ chăm sóc cho làn da của bé yêu

19. bach_duong

Trà hoa cúc lô hàng thứ 4 của mình đã có mặt tại Hà Nội. Các mẹ nhanh tay đăt hàng nhé

20. me Nghe coi

me Nghe coi Guest

minh muon lay tra hoa cuac date den ngay nao ha me, dung hang ngay cung dc chu