Hà Nội: Tắm cho trẻ sơ sinh

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi nguyenquynh_ntq, 26/5/2009.

1. me Mun

me Mun Thành viên chính thức

Cầu mong bác không bao giờ bị ốm :D để đến lúc mẹ con cháu sinh (tháng 9) bác ưu tiên đến tắm cho cháu nhé. Đặt cục gạch ở bác Quỳnh rồi đấy!

nguyenquynh_ntq thích bài này.
  2. thaovtp

thaovtp Thành viên tập sự

Chị ơi cho em đặt gạch với. Em dự sinh giữa tháng 9, nhà em ở Mỹ Đình I, chị cố gắng lên giúp em thì tốt quá. Nhà em hơi xa nên khó tìm người giúp tắm bé quá, mà nghe các chị ở đây kể DV của PSHN không tốt nên em cũng lo lắm. Lâm bồn em sẽ gọi cho chị nha.

3. meBup

meBup Thành viên tích cực

Dịch vụ này của bác hay nhỉ, mà rất nhân văn nhé! Em cũng rất yêu trẻ. Mai này có khi em cũng theo chân bác !

4. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Ok mẹ nó thích thì alo cho bác,bác sẽ chỉ giùm mẹ nó,tuyệt nhiên không lấy công đâu nhé.Đi theo Bác đi nhé.chúc mebut vui vẻ nhe.Ừ khi nào sinh thì cứ nháy cho Bác nhé,bác sẽ lưu vào sổ có j đẻ song thì gọi Bác nhé à mà cần tư vấn j thì cứ gọi cho bác không ngại nhé,kể cả không tắm bác vẫn chỉ và tư vấn cho mẹ nó vì mẹ nó đẻ con đầu lòng đúng không .Mẹ Mún à cám ơn nhé,chờ tháng 9 nhé nhớ gọi cho bác đến tắm cho bé yêu nhé,yên tâm đi,bác ít ốm lắm.

5. doremishop

doremishop VoilaToy made in Thailand

Dịch vụ hay quá nhỉ, mình biết ai có nhu cầu mình sẽ mách ngay.

Up cho bạn đắt hàng nhé.

6. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Quỳnh ơi, em cám ơn chị nhé. Vì chị tắm cho cháu em rất thích.
    Đợt trước tình cờ đọc được bài của chị, em cũng nghe mấy người nói chị tắm cho bé thích lắm, liền giới thiệu cho bà chị gái sắp sinh.
    Cả nhà biết không, hôm đầu tháng 6 vừa rồi, chị em sinh cháu, em gọi cho chị Quỳnh, chị ý bận lắm nhưng vẫn nể em mà nhận lời. Tắm được mấy hôm cho bé xong, chị gái em gọi điện kể chuyện mà cứ khen suốt, nào là tắm cẩn thận, sạch sẽ...
    Hôm vừa rồi chị gọi điện báo bị ốm, hic làm em và chị gái em cứ lo mãi. 1 vì không biết chị ốm thế nào. 2 là vì sợ chị không tắm cho cháu nhà em nữa. May mà chị khỏe hẳn rồi.
    CHị Quỳnh ơi, chị gái em dự định tắm cho cháu đến hết tháng 7 cơ. Chị cố giúp mẹ con chị ý nhé. :eek: thanks chị trước.

7. GirlThich

GirlThich lilosa.com

mình ở HP, vì thế ko nhờ bạn được. Nhưng bạn có thể chỉ cho mình với được ko, vì lần trước sinh bé toàn bà tắm cho, lần này mang bầu đứa thứ 2 muốn đích thân tắm cho con. nếu đc gửi cho mình chimduathu_hp@yahoo.com. Tắm cho bé quả khó thật, mình chỉ sợ ko cẩn thận làm nước dây vào rốn bé thôi.
    Nếu được mình xin cám ơn bạn nhiều nha !

8. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

bác ơi cho mẹ cháu xin cái địa chỉ cái ạ. :D mà con bé nhà em 3 hôm nay táo, ko đi ị bác ui. Làm sao bi giờ huuuuuuuuu

9. nguyenquynh_ntq

Cám ơn vitcoishop nhé.Chị chỉ tắm cho cháu em hết tháng này thôi.Bé đã lớn thì mẹ tắm rất dễ mà.Tắm chắc tay vào,tuyệt đối không được run tay.Có j khó khăn lại gọi bác bác sẽ chỉ dùm cho nhé.Em à khen gợi chỉ làm chỉ phổng cả mũi to lên rôi.:pBuổi cuối chị sẽ hướng dẫn thêm.

10. nguyenquynh_ntq

hoanghonlanh à khi nào bác có việc bác sẽ qua lấy và thăm bé luôn,không phải nhờ người mang đến đâu nhé.Trời sao để con như thế.Em kiểm tra lại loại sữa bé đang dùng có hợp với bé không là một ,sữa mẹ là hai.Em bé mới có 10 ngày tuổi mà táo bón là không tốt đâu,vì tầm này nếu bú mẹ bé đi hoa cà hoa cải phải 4 đến 5 lần em nhé.Còn ăn sữa ngoài thì 2 lần em à,cũng tùy từng bé em à.Nếu cho con bú thì em ăn chân giò hầm hạt sen cho mát nhé,ăn thêm rau vào.Chịu khó xoa bụng cho con ngày một lần vào buổi sáng nhé.Có j gọi lại cho bác

11. ME KEANU

ME KEANU

Chị ơi! Đánh dấu chị rồi nhưng hôm nay em vẫn vào vì vừa giới thiệu chị cho chị gái của bạn em, mới sinh được chục ngày nhưng mới ra viện về vì bé bị vàng da...Nhà bạn ý ở Cầu Giấy, ngõ 361 chị ạ...Bạn em lo chị bận ko đến được nên em phải dặn trước chị thế để có j chị đến tắm cho nhà chị ấy hộ em cho yên tâm chị nhé...Tiện em up bài cho chị đông khách!
    Chuyện tiêm phòng với những mẹo hay chăm sóc bé chị có thể tư vấn luôn cho chị ấy nhé, con đầu mà, ko rành lắm đâu chị ạ! Tks chị nhiều!

12. hoanghonlanh

hÝc em cho bÐ uèng fÝo ®ã b¸c ¹. 2 h«m nay ph¶i thôt cho bÐ nã míi tho¶i m¸i. huuuuuuuuu em ¨n ch©n giß hÇm h¹t sen th× l¹i bÞ l¹nh bông. rau th× ¨n nhiÒu l¾m mµ ch¶ hiÓu sao n÷a. :(((((((

13. hoanghonlanh

em ăn chân giò hầm hạt sen thì lại bị lạnh bụng còn sữa bột em đang cho bé uống là sữa fiso. mà cháu bú mẹ ít lắm bác ạ. Hôm nay em mới đổi sang similac. không biết thế nào huuuuuuuuuuuuuu

14. nguyenquynh_ntq

Cám ơn bạn đã quan tâm và giới thiệu cho mình .Hôm qua mình nhận tắm cho bạn bạn rồi.Thôi cũng vì hai chữ nể nhau bạn ạ,vì nhà bạn ý xa quá.Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nhé

Sửa lần cuối: 26/6/2009
    ME KEANU thích bài này.
  15. nguyenquynh_ntq

Similac chị sợ nóng đấy em à.Thế cô bé này lười ăn rồi,mai chị đi tiêm chị qua xem sao nhé.

16. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Tiếc quá chị ui! bé nhà em sinh được gần tháng rùi mà bây giờ em mới nhìn thấy topic của chị
    Rốn bé nhà em rụng rùi chị ạ! Nhưng sao em cứ thấy rốn bé có vẻ không ổn, em thấy rốn có đóng vẩy và khi bé co chân mạnh vảy trên bung ra, em lật áo bé lên xem thì thấy như có máu hay nước vàng gì đó dính khô ở áo bé, em thấy lo quá chị ạ!
    Với lại bên chi có nhận tiêm chủng cho bé tại nhà không chị, em muốn đang kí cho bé nhà em:p

17. nguyenquynh_ntq

Chào em
    Đóng vẩy là do máu và mủ khô lại sau đó sẽ bong vẩy ra.Nhưng sao gần 1 tháng rồi mà rốn bé vẫn chưa ổn định hả em.Bé còn hiện tượng này không.Bé được bao nhiêu ngày thì rụng rốn .Em kiểm tra xem rốn bé có khô không.Chị không tiện nói nhiều,nếu em cần gọi điện cho chị,chị sẽ tư vấn thêm cho.Chị có tiêm chủng cho bé.Có sổ theo dõi tiêm chủng của bé.Có j thì cứ đăng ký nhé.

Sửa lần cuối: 26/6/2009
  18. LF

LF Gia đình LFCB

Cho mình đăng ký nhé. Có phải bạn ở khu vực An Dương không?
    Chị gái mình vừa sinh bé. Muốn nhờ bạn qua tắm cho bé bắt đầu từ trưa Chủ nhật 28/6 này luôn. Nhà chị mình ở ngõ 310 Nghi Tàm. Nếu được bạn confirm giùm nhé. Đthoai Hằng 091 9846886.

19. meunin_un

meunin_un Thành viên chính thức

Bác Quỳnh ơi em có đứa bạn cuối tháng 6 này sinh.Nó mổ,em đăng ký 1 suất cho nó nhé bác.Tắm cũng tầm 1 tháng bác à. À cả tiêm phòng nữa bác à.Nhà nó ở Trần Hưng Đạo ạ.

20. nguyenquynh_ntq

Bạn cứ bảo chị bạn gọi trực tiếp hoặc nhắn tin cho mình.Nhiều thứ mình cũng muốn hỏi chị bạn.Mình không ở An Dương bạn ạ.