Cần giúp: tiết kiệm tiền cho con

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi meruotcuarua, 23/2/2009.

1. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Ðề: tiết kiệm tiền cho con

Mình cũng muốn tiết kiệm tiền hàng tháng để làm vốn cho con. Sau này con lớn có tí vốn, hơn nữa đề phòng lúc mình cơ nhỡ. Nhưng vẫn đau đầu vì chưa tìm được phương án tối ưu là tiết kiệm bằng cách nào. Còn đời mình ư, tự làm tự ăn, vất vả lắm. Muốn đời con sướng hơn 1 chút. hic.

Đang tải...

2. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

Trước đây mình cũng nghĩ giống mẹ này về cái khoản mua bảo hiểm, nhưng giờ mình lại tham gia vì mình xác định mục đích của bảo hiểm là tính phòng ngừa rủi ro cao hơn chứ đừng hy vọng lãi lờ gì từ nó. Còn các mục khác mình cũng giống bạn tốt nhất là mua vàng :).

3. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

Giữ vàng trong nhà? Nguy hiểm hơn. Em thì cứ ngân hàng mà gửi, em gửi theo dạng góp, cứ mỗi tháng có bao nhiêu góp vào, ko rút ra được, ứ xài vào khoản nào. Tiền của con để dành riêng cho con thôi.

4. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Ơ thế gửi góp họ không cho rút trước hạn hả mẹ nó? Thế thì khác gì là mua BH nhỉ, mua BH lại con được BH nữa chứ

5. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

Rút ra là ko có lãi đó mẹ nó ơi, mình tiếc nên sẽ ko rút, chứ tiền của mình, rút lúc nào chẳng đc. Còn cái vụ bảo hiểm, em vẫn ko tin cho lắm, lắm vụ tham gia bảo hiểm nhưng có sự cố lại đùn đẩy trách nhiệm hoặc tìm đủ mọi lý do để thoái thác trách nhiệm bảo hiểm. Để ngừa rủi ro thì gia đình em chỉ tham gia 1 gói bảo hiểm cho cả nhà thôi. Dạo này cty bảo hiểm thì đầy, chào mời đủ mọi loại hình, chẳng biết đâu mà lần, em thấy giống như chơi hụi (em chẳng rành vụ hụi hè cho lắm)

6. cun_cun09

cun_cun09 Bắt đầu tích cực

Trước mình cũng chọn phương pháp là cứ mỗi năm gửi 10tr vào NH để dành cho con, giờ con được 4 tuổi rồi mà tiền của mình mất giá quá
    Năm 2009 (trước khi vàng lên cơn điên) trong TK của con là 22tr (lúc đó là mua được 1 cây vàng), nhưng mình vẫn chọn giải pháp là gửi tiền, sau đó vàng liên tục leo thang, mình gửi thêm vào 10tr (năm 2010), đến giờ cả lãi và gốc là 36tr, vậy mà vẫn chưa bằng 1 cây vàng ở thời điểm hiện tại, nếu theo đúng kế hoạch là mình chuẩn bị gửi thêm 10tr nữa, nhưng tình hình thế này chắc là phải chọn kế hoạch khác chứ thê này thì đến năm con mình 18 tuổi thì vàng có khi lên đến 180tr/cây.
    Như vậy là mỗi năm mình gửi 10tr tiền mặt mà đến khi rút ra chỉ giá trị bằng 1 cây vàng.
    Như có 1 mẹ nào đó ở top này nói là cứ mỗi tháng (hoặc năm) tích trữ cho con bao nhiêu thì mua mấy cái nhẫn để vào hộp, ví dụ năm 2009, 10tr thì mua được hơn 4 chỉ (thì mình mua 4 chỉ hoặc bù vào cho con mua thành 5 chỉ rồi năm sau trừ đi) ra mua ngay mấy chỉ cho vào cái hộp dành cho con, rồi sang năm 2010, 10tr mua được có 3 chỉ thôi thì mình mua 3 chỉ cất đi, vậy là ổn. Nếu sau này nhiều thì mình có thể chọn thêm 1 cách là không để vàng trong hộp nữa mà gửi vàng vào NH, vưa có lãi mà lại không phải tích ở trong nhà (nguy hiểm). Cái sổ tiết kiệm vàng đó cũng giống như tiết kiệm tiền việt mà lại không bị mất giá.
    Đó là ý kiến của mình sau 1 thời gian tiết kiệm tiền cho con. các mẹ tham khảo nhé. chúc các con có 1 tương lai tốt.

Phương xinh thích bài này.
  7. dungcoco1

dungcoco1 Thành viên tập sự

Chúc mừng mẹ rùa nha
    Mẹ có thể tham khảo ở 1 số Ngân hàng lớn nhiều khuyến mại với gọi tk hợp với bé Rùa lắm

8. zinette

zinette Thành viên tích cực

nhg hình như bây giờ gửi vàng NH họ chỉ giữ hộ chứ ko có lãi nữa các mẹ ạ. MÌnh chưa hỏi nhiều nơi nhg ở HBB là như thế

9. meosieuin

meosieuin Thành viên chính thức

Ở các Ngân Hàng cũng có những cách gửi tiết kiệm bằng cách hàng tháng các mẹ đóng vào đó vài trăm k cũng được nhưng không có lãi đâu . Mà lằng nhằng lắm.

10. nguyenhoang99

nguyenhoang99 Thành viên tập sự

Chào tất cả các bật làm cha mẹ ! Mình là thành viên mới toan của diễn đàn...Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
    Mình hiện tại mới lập gia đình,đang rối trong việc sinh con.Tất cả những người trong gia đình : cha mẹ ,cha mẹ vợ,vợ người trong gia đình đều khuyên chúng tôi sinh con,sinh con sớm cho khỏe,vả lại năm sau là năm thìn sinh con tốt(hi),nhưng mình thì lại chưa muốn vì sự nghiệp đăng vào giai đoạn khó khăn của bước khởi nghiệp,...Mong các anh chị cho e một lời khuyên

11. Chuot*con*cua*me

Chuot*con*cua*me Bột rau, coffee AN, Tiêu sạch, mật ong rừng

Manilife Vietnam, Sự lựa chọn hoàn hảo để tiết kiệm & bảo hiểm cho gia đình.

:) Em cũng ủng hộ các mẹ tham gia bảo hiểm cho con mình. Thật ra cái khoản tiết kiệm cho con để đóng bảo hiểm trog 1th thì cũng k đáng là bao , các mẹ đi mua đồ thì biết rồi, giá cả leo thang dã man ), gửi ngân hàng or mua vàng có cái lợi của nó, nhưng rùi các mẹ lại tiêu mất thôi ( cần cái này, cần cáii kia, ... 100% ) - Không đảm bảo tiết kiệm cho con đc . VN mình hiện cũng có nhiều công ty bảo hiểm, các mẹ quan tâm thì cứ tham khảo trên thị trường ạ, Em làm đại lý bên Manulife đc 4 năm rùi ( từ 2007 ạ ), các mẹ quan tâm về vấn đề bảo hiểm thì có thể PM or call 0985 72 84 85, em se tư vấn củ thể cho các mẹ ạ.

12. Hayel2612

Hayel2612 Bắt đầu tích cực

Ôi bảo hiểm để mà làm j, mấy chị bán bảo hiểm cứ vào nói này nọ chứ đúng ra mà nghĩ thì họ cũng chỉ làm công tác kiếm tiền cho cty và cho mình thôi. An sinh xã hội chỉ là cái cớ. Có thể nó 1 phần đúng nếu nó làm cho ng mua thấy yên tâm mà sống.

Em tự nhận e là ng tiêu cực, học càng nhiều đi buôn càng lắm thì càng thấy nhiều mặt trái của XH, mánh khóe lừa lọc của con ng. Bản thân e cũng bị lừa khưa khứa r cơ.
    Mà các chị nghĩ xem, tự nhiên 1 đống người lập ra cty bảo hiểm nghe có vẻ tốt đẹp đấy vì mục đích j? Ai mà biết họ dùng tiền của mình có chắc chắn ra lợi nhuận hay ko? Nếu chỉ đơn thuần là thu hút đầu tư r cho vay như ngân hàng đã đành. Hồi xưa mọi ng ngây thơ nên các cty bảo hiẻm mới có cơ hội thôi, h mấy ai mua bh nữa.
    Họ đánh vào tâm lý chưa biết cân đối tài chính một cách hợp lý của mình nên không thể để ra 1 khoản tương đối để gửi NH đc. Họ sẽ giữ hộ. hàng tháng đóng tiền cho họ coi như tính vào tiền tiêu đi vậy. Đấy e cứ nghĩ đơn giản là thế.

Môi giới BH là 1 cái nghề, nghề của mình thì ai chả nói tốt, chả nói quá lên 1 tí. Đâu phải họ là nhà từ thiện đâu mà toàn nói như thánh :( nào là đi giúp mọi ng này nọ . Haiz. Nhìn mà ngứa cả mắt :(( òa òa
    Các cty bảo hiểm tuyển liên tục những môi giới viên, nhằm có nh HD bảo hiểm r ăn hoa hồng này nọ. Rồi những ng ấy lại ỉ ôi ng quen để mua (e nói đa số) Nhiều khi làm ng khác khó chịu, ko muốn dây dưa nên mua bừa 1 cái nho nhỏ nếu có đk. Còn ai khó tính như e á, e còn nói cho ý chứ. Hic. Thiển cận thật.

Khổ cái mẹ e cũng mua bảo hiểm, suốt ngày bị giục đóng tiền như đòi nợ, dọa phạt tiền. Nhg mà lãi thì chờ lâu lâu nữa mới có nhé mà tiền thì mất giá đừng hỏi >"<

Nói là mua bảo hiểm để phòng rủi ro nhưng thứ nhất chả ai mong gặp rủi ro để mà được hưởng bh cả. Thế mới sinh ra cái vụ giết ngừoi có BH để hưởng tiền BH đấy thôi.
    Thứ hai là nếu chả may gặp rủi ro thì lại thêm cái lo cty bh tính cho mình có đúng như HĐ ko, mà HĐ thì dài lại lắm khoản thay đổi tùm lum, mình có thiệt ko :-? Chờ bao h tiền của mình mới về đc đến tay mình.

E thấy nếu ko đầu tư đâu thì gửi ngân hàng lấy lãi cho chắc. Mà phải ngân hàng có uy tín ạ. Mình là cứ phải nhìn mấy nước phát triển mà dự đoán tương lai nước ta chục năm nữa. Haha

E có nói j động chạm các mẹ đương bán BH các mẹ bỏ qua e nhé :D
    E bị bệnh phũ mồm mà :( Nghĩ j nói đó thui ạ :p Dù sao cái BH này cũng là 1 phần của xã hội. Ko tốt ko xấu. Chỉ là e thấy ko hợp lý để sử dụng thôi.

Sửa lần cuối: 22/7/2011
    manly shopping thích bài này.
  13. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

đúng bảo hiểm thì tiền mất giá thật, rủi ro thì chả ai mong nhưng cũng là 1 cai để đề phòng thôi.

14. Chuot*con*cua*me

Mẹ Heyel2612 ơi, mẹ í có vẻ có ác cảm với món bảo hiểm ghê nhỉ?
    Em thì cũng chả có ý kiến j đối với các mẹ có ác cảm về món này cả, mỗi người 1 suy nghĩ thôi. Tuy nhiên là, mẹ í bảo món này giống lừa đảo thì em k thể đồng í được. Em hỏi mẹ nó, tại sao các nước phát triển trên thế giới thì phần lớn người dân dành tiền cho bảo hiểm? họ bảo hiểm đủ thứ, từ nhà cửa, xe cộ, đồ dùng, bản thân họ ( còn phân ra cả bảo hiểm tay, chân, các bộ phận cơ thể...........)???
    Dân số VN đa số vẫn còn nghèo nàn, nói về bảo hiểm đối với họ là 1 khái niệm xa vời, Có phải ai muốn mua bảo hiểm cũng được đâu?
    Dĩ nhiên, ng môi giới bảo hiểm cũng lắm loại người, vì thế mới lắm kiểu hiêu # nhau về bảo hiểm, con sâu làm rầu nồi cành thôi.
    K hiểu mẹ bạn mua bh của bên nào? + người tư vấn cho mẹ bạn như thế nào + mức phí mẹ bạn phải đóng là bao nhiều mà suốt ngày bị giục nộp phí, k hiểu ng tư vấn như thế nào mà dám dọa phạt tiền người mua?
    Chả ai mong mình có rủi ro để mà bảo hiểm cả, hỏi 100 ng thì 101ng sẽ trả lời vậy thôi, nhưng tai nạn+ bệnh tật vẫn hoành hoành đấy thôi, ai biết đc mai này mình ra sao
    Mà lỡ như có, thì cũng đỡ được phần nào đó chi phí phải bỏ ra, mà ko thì cái khoản mình bỏ ra đó, cũng chỉ đáng một bữa nhậu, 1 hôm shopping.... ko tiêu cái này thì cũng tiêu vào cái # thôi.
    Có nhiều cách TK, BH cũng chỉ là 1 trong vo vàn cách # nhau thôi...........
    Các mẹ sáng suốt sẽ có cách lựa chọn tốt nhất cho mình thôi.
    Chúc các mẹ thành công trong bài toán tài chính gia đình.
    Thân!.

me LeAnh thích bài này.
  15. Hayel2612

Hayel2612 Bắt đầu tích cực

E có bảo lừa đảo đâu c đọc ở đoạn nào thế. E bảo e thấy ko thích hợp để tiết kiệm tiền cho con cái thôi.

Thế mục đích tư vấn bảo hiểm của c là j ?
    Ko pải để ngta mua BH r chị được hoa hồng hay sao :-/
    E để ý đi đâu c cũng bênh cái kênh BH này. Thì ra c là ng tư vấn bh ah
    Ở VN luật pháp nhiều kẽ hở, bnh cty bh mọc lên. Trong nc có, nc ngoài có, cty làm ăn tử tế có mà vớ vẩn cũng nhiều, k pải cty nào cũng có tuổi thọ cao để đặt niềm tin tương lai đúng ko c ?
    Ng môi giới chỉ có hđ trong tay là hết trách nhiệm. Hàng tháng ng mua tự mà đi đóng tiền, ko thì bị dọa tính thêm tiền phạt (cái này tùy cty e ko tham gia ko rõ)

Còn cái đoạn c bảo :"cái khoản mình bỏ ra đó, cũng chỉ đáng một bữa nhậu, 1 hôm shopping.... ko tiêu cái này thì cũng tiêu vào cái # thôi. " thì cũng tùy ng thôi. Đó cũng là 1 nguyên nhân để ngành BH ra đời mà.
    Nói chung là e ko ủng hộ chứ cũng chả bảo ai lừa đảo cái j. Lừa hay không, nhẹ hay nặng thì tùy mục đích kiếm tiền của từng ng thôi chị.

16. meCa.0104

meCa.0104 Thành viên sắp chính thức

Bạn Hayel2612 có vẻ hơi tiêu cực nhỉ khi nói về BHNT, thực ra cũng chả nên đôi co hay nói đi nói lại làm gì vì vấn đề này cũng tùy thuộc vào sự nhận thức của mỗi người.Cha ai tham gia BHNT để mong muốn nhận ngay số tiền đó cả. Tham gia BHNT là lấy của số đông bù cho số ít. Khi bạn tham gia BHNT tức là bạn đã góp vào quỹ rủi ro chung, nếu không may rủi ro có xảy ra thì bạn sẽ được chia sẻ. Còn nếu bạn có may mắn hơn những người khác thì bạn là người chia sẻ cho họ..Khi hợp đồng BH đáo hạn thì bạn nhận về toàn bộ số tiền đã góp quý hàng năm cùng bảo tức và lãi tích lũy…như vậy cũng có mất đi đâu??

Bạn lại nói : "ngày trước moi người ngây thơ nên các công ty Bh mới có cơ hội, giờ thì có mấy ai mua BH nữa..?? câu nói này liệu có thiển cận quá không nhỉ??"

so với 12 -15 năm trở về đây khi mà ngành Bh nhân thọ vẫn còn khá mới mẻ đôí với người dân VN, thì đã có mặt hàng trăm năm trên thế giới và hầu hết ở các nước phát triển như Mỹ, Canada, Nhật Bản…người dân đã có ý thức tham gia bh. Và 1 – 2 năm gần đây thị trường bh tại VN bắt đầu phát triển và đã có thêm nhiều các cty Bh được cấp giấy phép hoạt động, người dân Vn đã hiểu được giá trị Nhân văn của BHNT, đã có nhiều hợp đồng mệnh giá lớn hàng chục tỷ được ký kết với các cty BH có uy tín đang hoạt động tại VN. Với số bảo phí lên đến hàng trăm triệu đồng mỗi năm, và những người sở hữu HĐ lớn đều là những chủ Doanh nghiệp, giám đốc…hay theo cách gọi đơn giản chúng ta vẫn thường gọi là các Đại gia thì theo bạn liệu họ có quá ngây thơ khi đặt bút ký kết những hợp đồng bảo vệ giá trị sinh mạng của họ lớn như vậy hay không khi họ không thực sự hiểu được giá trị ý nghĩa của BHNT đối với chính bản thân họ, gia đình họ trước những rủi ro hàng ngày của cuộc sống?

Cho tôi hỏi bạn điều này : hàng ngày bạn đi làm bằng xe máy, bạn có đội mũ bảo hiểm không? Bạn đội nó chỉ vì bạn sợ bị công an cơ động phạt hay bạn đội vì chính sự an toàn của bản thân bạn ? Thời tiết mùa này hay mưa vậy trong cốp xe của bạn có dự phòng sẵn áo mưa để nếu không may đang đi trên đường trời mưa bất chợt bạn sẽ mặc và trở về nhà an toàn hay bạn cho rằng áo mưa không cần thiết. Có thể bạn sẽ tránh ở một mái hiên nào đó đợi tạnh mưa bạn sẽ về nhưng nếu tại thời điểm đó con bạn đang đứng chờ bạn ở trường học 1 mình, hoặc chồng con bạn đang chờ bạn về nấu một bưã cơm gia đình ấm cúng, thì liệu bạn có thảnh thơi để trú cho tạnh mưa mới về hay đủ can đảm đội mưa ướt mà không cần áo mưa???
    Mỗi ngày bạn ngồi trên xe máy bao nhiêu giờ để đến được nơi làm việc? chắc chỉ khoảng 1h mà thôi! Bạn có biết cuộc đời một con người chúng ta là bao nhiêu giờ không? Chỉ cần lấy 70 năm x 365 ngày x 24h thì con số đó đã là 613.200h rồi. Một h mỗi ngày nhưng cũng có rất nhiều rủi ro rình rập vì thế cần phải đội mũ BH, đừng để ngã rồi mới nghĩ đến mũ thì e rằng không còn kịp nữa. Vậy với hơn 613 ngàn giờ đồng hồ cuộc đời bạn không có BHNT, Tại sao?
    BHNT có thể bạn nghĩ không cần và cũng không muốn có, nhưng đến lúc bạn thực sự cần thì e rằng sẽ không thể có được

Đôi dòng chia sẻ về ý nghĩa của BHNT, tất cả cũng tùy thuộc vào sự nhận thức của mỗi cá nhân, ý thức, trách nhiệm với bản thân, gia đình, và xã hội

Sửa lần cuối: 23/7/2011
    me LeAnh thích bài này.
  17. meCa.0104

meCa.0104 Thành viên sắp chính thức

bạn Hayel2612 ơi, giả sử tôi đề đạt với bạn một nguyện vọng này bạn sẽ suy nghĩ như thế nào nhé

tôi mong muốn kết bạn với bạn trong vòng 15 năm, và trong 15 năm đó mỗi ngày đều đặn bạn hãy dành 30k để mời tôi ăn một bát phở..nhưng ngược lại tôi hứa với bạn là trong bất kỳ thời gian nào suốt 15 năm đó (hoặc có thể đến hết đời) nếu có điều gì không may xảy ra với bạn thì tôi sẽ mang đến cho con bạn 200 triệu đòng(cũng có sẽ nhiều hơn thế) mà không đòi hỏi thêm một điều gì cả. Không biết như vậy bạn có đồng ý không hay bạn sẽ chửi và cho rằng tôi bị điên? Vâng, có lẽ là như vậy khi tôi cũng giống như các bạn đang làm đại lý tại các cty BHNT đang làm những công việc điên rồ đấy bạn ạ, và nếu thực sự tôi đề đạt điều này với bạn thì liệu bạn sẽ có suy nghĩ khác hay không?
    Cảm ơn bạn đã đọc những lời chia sẻ của tôi, có thể có những lời khi đọc sẽ không thấy thoải mái sorry nhé.

Sửa lần cuối: 23/7/2011
  18. Chuot*con*cua*me

"Mà các chị nghĩ xem, tự nhiên 1 đống người lập ra cty bảo hiểm nghe có vẻ tốt đẹp đấy vì mục đích j? Ai mà biết họ dùng tiền của mình có chắc chắn ra lợi nhuận hay ko? Nếu chỉ đơn thuần là thu hút đầu tư r cho vay như ngân hàng đã đành. Hồi xưa mọi ng ngây thơ nên các cty bảo hiẻm mới có cơ hội thôi, h mấy ai mua bh nữa."

Híc, cái từ" ngây Thơ" của mẹ này viết ra như vậy mà Ko nghĩ là nói ngta lừa đảo, chả trog tư tưởng của mẹ í, con ngta ngây thơ thì mới làm những việc điên rồ?

Thưa mẹ í rằng, 1 người đại lý bảo hiểm, khi mà đã ký đc hd với khách hàng rồi mà lại rũ bỏ, k quan tâm đến khách hàng cũ ư? đó là 1 trong những sai lầm lớn nhất của họ, cái quyết định để họ có tồn tại hay không trong ngành nghề này đấy bạn ạ.
    Bạn có kinh doanh không? Nếu có, khi bạn bán đc hàng cho khách của bạn rồi, có có quan tâm đến khách hàng cũ nứa không? Hay là với tư tưởng " ng ta đã mua rồi thì thôi, tìm khách mới thôi, kệ họ, có vấn đề j xảy ra thì mặc kệ, k cần biết? Nếu bạn là người kinh doanh, với tư tưởng này, tôi chắc rằng bạn sẽ nhanh chóng phá sản thôi, vì k 1 thương gia nào lại bỏ rơi khách hàng cũ của mình cả.
    Kinh doanh bảo hiểm cũng vậy, nó còn đặc biệt ở chỗ, ng ta bán cho bạn cái bạn nghĩ " cần " mà không "có" cũng được. Không có sự tin tưởng, k tạo được niềm tin cho khách hàng thì bạn out thôi.
    Ngay cả bảo hiểm xã hội, bh y tế, tại sao nhà nước yêu cầu các doanh nghiệp phải đóng cho nhân viên của mình? xin phép cho tôi đc nghĩ là bạn cũng cho là cái này cũng chả cần, rắc rối, vào bh thủ tục lằng nhằng,, lâu giải quyết.... Nhưng bạn có vào đó thì mới biết là, dù nhỏ nhoi thôi, nhưng khi có sự cố xảy ra, nó cũng đỡ cho bạn đc 1 /3 chi phí (ít nhất), trong phi mức đóng thì cực thấp. Chả ai mong mình đc dùng cái bh y tế ấy cả, bạn ạ.
    Tư vấn bảo hiểm là 1 nghề, đã là một nghề, thì việc kiếm ra tiền là điều đương nhiên, chả ai ngồi không nói cho bạn những điều thiết thực trong cuộc sống là k có mục đích #. Sao bạn có thể hỏi 1 câu như vậy nhỉ?
    Khi bạn đưa ra 1 nhận xét, hãy đọc kỹ/ hiểu kỹ về điều bạn đang nói đến thì hẵng nói, nếu k biết mà đưa ra khái niệm thiển cận, ngta đánh giá mình chả ra j.
    Mình cũng là ng tư vấn, mình k nói tốt cho nó vì cái nào cũng có cái lợi, cái hại của nó ( cái hại của bảo hiểm là mất giá đồng tiền vì thời gian lâu --> cái này thì có nhiều cty cũng có cách giải quyết = cách cho thêm bảo hiểm trượt giá đồng tiền vào điều khoản hd --> bạn có thể đảm bảo 100% thực hiện đc kế hoạch đề ra dù có chuyện j xảy ra) , và, k phải ai mình cũng tư vấn & k phải ng được tư vấn cũng mua đc bh .......

Kết lại là, có người này người kia, xã hội mà, phải có những đóng góp # nhau chứ lị, mỗi người 1 ý kiến thì nó mới vui :D.
    Mình thì nếu có nhiều tiền, mình vẫn mua thêm bh, chả mong j to tát đâu, chỉ mong đến lúc con lớn, có 1 khoản nho nhỏ cho nó học hành, bởi vì, kinh nghiệm xương máu rồi, gửi ngân hàng or để lợn thì vẫn đến kỳ rút ra tiêu hết thôi. rồi lại chả có j, thôi thì thà bỏ vào đấy, coi như quên cái khoản nho nhỏ ấy đi ..........1 bữa la cà shopping & nhậu nhẹt thôi.............

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ......................

zola thích bài này.
  19. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

vote cho ý kiến và cách làm của chị
    e cũng ko thích bảo hiểm

20. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Không có gì quý bằng sức khỏe, mạng sống của mình và người thân.

Các mẹ hãy xem thực tế đau lòng ở Việt Nam, tư liệu lấy năm 2011, nhưng đến giờ vẫn không thay đổi.

Túm lại, chúng ta không được chủ quan, không gì bằng BẢO VỆ tài chính cho gia đình mình ngay khi còn có thể.
    Chúc các mẹ có quyết định sáng suốt.

Sửa lần cuối: 28/3/2012