TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Em ơi bé Đan nhận yến sáng nay rùi em nha. thanks em,

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Dạ, Đan đã nhắn tin cho em sáng nay rồi chị Th ơi. Hai dì cháu cẩn thận ghê cơ! Em đã tìm ra nguyên nhân rồi nên lần sau ko bị chậm mất 1 ngày như vậy nữa đâu chị :). Chị nhớ dặn Đan làm cho mẹ dùng đều nha. Tài liệu em gửi kèm có hướng dẫn cụ thể rồi ạ

3. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

Hihi, mình không có ghé Hà Nội, bay thẳng ra Hải Phòng luôn mà

4. heocon_thongminh

hì, chắc HN hết chỗ để chơi rồi nên ko thèm ghé lun :D. Đang tính 30.4 cho con vô SG chơi mà thấy tình hình nắng nóng thế này hơi ngại đây, thôi ta lại về NT tắm biển cho mát :D

5. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Hihi, chị thấy nó hay...đãng trí nên sợ nó chả biết nt báo em nên chị lò dò vào báo em đấy chứ :D, em mà bán cho con bé đó được rùi thì có thể có thêm nhiều khách hàng đấy vì ngân hàng nó toàn các mợ, các chị nhiều tiền nên ...xài nhiệt tình lắm và cũng...dễ dụ nữa:p :p Lúc nãy nó gọi chị bảo chị bày nấu chè yến hạt sen(chắc là chưa thèm đọc tài liệu em gởi rồi), ngồi ê a bày nó đã rùi nó bảo: thôi bày cho mẹ cháu đi chứ tối nay cháu đi có việc rùi không làm được đâu, thua!!;)

6. heocon_thongminh

hìhì, nhỏ này giống em, ngày trước khi phải lui cui làm cho mẹ dùng cũng ngại lắm chị ơi, lười mà chỉ ngóng ngóng cho xong còn đi chơi nhưng vì thương mẹ bệnh nên cố thôi. Giờ có kinh nghiệm làm rồi nên nhanh hơn nhiều. Chắc nhỏ này chưa thèm đọc tài liệu roài . Em có dặn Đan là có gì khó khăn cứ nhắn em, em sẽ alo hướng dẫn chi tiết luôn. Em rất mong bất kỳ khách hàng nào dùng, đặc biệt là các người bệnh, đều có hiệu quả tốt để khách mừng mà em cũng sung sướng vì làm được việc tốt. Từ đó mọi người sẽ hào hứng PR cho nhà em, hìhì. Mà món này có ngừoi dùng rồi giới thiệu là tốt nhất chị Th nhỉ, chứ đi quảng cáo khó tin lắm :D

7. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

đúng rùi, phải có người dùng rùi nói mới linh, hôm nọ bà chị dâu chị than là ông anh chị dạo này sức khỏe kém vì đi công tác nhìu, chị bảo cho anh dùng yến đi, chị dâu bảo: em dạo này mê yến quá ha, hay em mua biếu anh em đi!! trúng kế! thế là lạng bạch đợt trước em ship cho chị chị đẩy thẳng qua đó nên đợt này em thấy mua nhanh là dzậy đó. hĩ hĩ, dạo này chị ...hơi bị mê yến nên gặp ai mà bảo không khỏe là bảo ăn yến liền hà nên chị cũng bị dính dzụ bị ...dụ biếu nữa nhưng có khi chị mua hàng sơ chế của Yến sào KH cho nhanh :D. nhà chị cả tuần nay chị lười quá nên cũng chẳng chưng yến, chỉ chưng cho anh nhóc ăn liên tuc huyết yến mấy ngày nay vì thời tiết nắng nóng anh ta hâm hấp nóng nên chị tăng cường yến cho anh ta, chi chưng nhiều nước hơn và mỗi lần dùng ít hơn nhưng ngày đến 2 lần sáng tối. trong này thời tiết đang khó chịu lắm, người lớn cũng muốn đau luôn đó. chị nói Đan PR món yến với đồng nghiệp giúp em nhé.

heocon_thongminh thích bài này.
  8. heocon_thongminh

hìhì, lại thêm 1 fan của yến đảo đây mà . Hoá ra lạng vừa rồi chị lại bị dụ rôì hả :D. Hàng hồng sạch lắm lắm, sạch hơn bạch nhiều (số lượng ko nhiều đâu ạ), hay chị làm thêm lạng hồng nữa (hehe, câu kéo con nghiện :D) cho đỡ mát công sơ chế lâu. Dùng yến để tẩm bổ thêm với người bình thường khoẻ mạnh thì chưa thấy công dụng ngay đâu nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ thấy hiệu quả nó mang lại vô cùng lớn, nhất là chị em mình lại sống ở 2 thành phố ô nhiễm bậc nhất VN và TG này :D. Hồi trước em cũng luời ăn yến lắm vì sợ béo nhưng giờ cũng cũng chịu khó ăn để tăng cường sức khoẻ và đã biết cách ăn để kết hợp giảm cân roài :D. Nhà có người bệnh nên em hiểu rằng sức khoẻ quan trọng vô cùng. Nhiều khi chị em mình ko tiếc tiền mua bộ đồ thiệt đẹp và mắc nhưng lại tiếc khi đầu tư cho sức khoẻ vì chưa thấy rõ hiệu quả như được mặc bộ đồ xịn :D. Tuy nhiên với tinh thần chăm lo sức khoẻ như nhà chị Th thì em ủng hộ nhiệt tình nha. Chị cứ chịu khó PR cho hàng nhà em và nhắc cả nhỏ cháu nữa nha, em sẽ hậu tạ :D

9. bienxanh8182

bienxanh8182 Thành viên đạt chuẩn

hihi, tớ cũng không ngờ đấy. Đúng là nhiều khi mong cái gì đó thì chả được, cái ko ngờ, ko mong đợi thì nó lù lù xuất hiện :D. Tớ chả có thời gian tập thể dục, chỉ tranh thủ mọi cơ hội đi bộ như leo thang bộ hay chịu khó trình ký sếp hộ mọi ngừoi thôi. Theo lời khuyên của nàng tớ sẽ lấy tiếp 1 lạng huyết yến. Cô tớ chắc mấy hôm nữa mới lấy vì đợt này đang lo du hí roài, ko có ở nhà. Mấy chị ở cty đang cân nhắc , sẽ tự alo cho cậu. Hôm qua trong phòng cứ bàn tán hồng hay huyết làm sếp cũng tò mò :D. Sếp nữ mới về nên chưa hiểu mô tê gì đâu. Để xem sếp có gia nhập hội nghiện tổ yến này ko nhé.

10. bienxanh8182

bienxanh8182 Thành viên đạt chuẩn

Quên, tí trưa tớ tranh thủ ck luôn. Cậu ship hàng sớm cho tớ nhé.

11. heocon_thongminh

Tớ nhận được tiền rồi, sẽ ship hàng sớm cho cậu nhé. Tks vì đã nghe theo lời tớ và chắc chắn cậu sẽ sung sướng khi nhìn thấy hàng nhé :D

12. ongbokytinh

ongbokytinh Thành viên mới

Tôi gọi cho bạn mấy lần không được nên order ở topic luôn. Hiện còn hàng yến đỏ không bạn? Giá vẫn như cũ chứ? Ở ngoài thấy tiệm yến nào cũng tăng giá không biết nhà bạn thế nào. Nếu có thì báo luôn cho tôi nhé, ngày mai tôi cần lấy hộ 2 lạng huyết cho anh bạn. Cảm ơn bạn.

13. heocon_thongminh

Oh, sorry anh, em để cả 2 máy ở chế độ silent. Hàng huyết yến vừa về hôm qua, giá cả vẫn như cũ anh ạ. Đúng là hiên nay giá cả ở tất cả các tiệm đều tăng khá nhiều nhưng em vẫn cố gắng giữ giá cho cả nhà (tới khi nào hết chịu nổi nhiệt :D) . Hay bác tổng động viên các chiến hữu của bác có lấy thì lấy luôn 1 thể để em "hậu tạ" 2 bác luôn ạ. Bác và bà xã PR cho nhà em tích cực quá cơ ạ!

14. bibebu

bibebu Thành viên sắp chính thức

Em Thủy ạ
    Chị đã cho bé đi khám, BS nghe tim phổi bảo là phổi mượt lắm, chỉ phải nhỏ nước muối sinh lí thôi. Chị lại tiếp tục bài thuốc lá đó, trộm vía hôm nay thấy ho ít hơn, đêm ngủ ngoan. Mừng quá em ạ. Mới ăn một tuần mà trộm vía ho không chạy xuống phế quản và không rít là chị thấy tốt lắm rồi.
    Mấy hôm nay uống nhiều thứ lá có tính ấm và cả mật ong nên bé nhà chị lại output ngon lành, không phải đau đầu vụ cho gừng vào yến nữa.
    Dù sao chị vẫn biết ơn em lắm lắm vì ít nhất con chị cầm cự được hơn 1 tuần ho mà chưa phải dùng thuốc :D

15. heocon_thongminh

ôi trời , em đang chuẩn bị out để về mà đọc bài của chị mừng suýt nhảy cẫng lên luôn:Cuoi:Cuoi:Cuoi. Vui lắm chị ạ. Em cứ lo cho bé, ko biết tổ yến đã kịp thời trợ lực cho bé đựoc chút nào chưa vì mới dùng có 1 tuần thôi. Em đang tính tối alo hỏi thăm bé nhưng giờ em yên tâm rồi. Cảm ơn chị đã thông báo tin vui này cho em.(u)(u)(u)
    Chị tiếp tục cho bé ăn như tuần đầu nhé. Trộm vía nhóc vậy là hấp thụ cũng khá đấy chứ. Mùa này thời tiết thay đổi nhiều, người lớn còn muốn bệnh nữa nên phải tích cực tăng lực cho con đã chị ạ. Chị cứ chưng loãng cho bé uống đều cả sáng và tối sẽ tốt hơn. Cũng lượng như hôm trước nhưng chưng nhiều nước và đường phèn hơn chút, cho uống từng chút một vào buổi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng mới ngủ dậy chị nhé. Chúc bé mau khoẻ để mẹ bé được thở phào cái nào :D

16. minhee2103

minhee2103 Thành viên mới

chị ơi

CHị báo giá các loại yến dùm em, em muốn mua về cho ba mẹ dùng. Chị tư vấn dùm em luôn nhe, ba mẹ em 50 tuổi nhưng do buôn bán nên phải thức dậy từ sớm, đi nhiều. Theo chị thì ba mẹ em nên dùng loại nào ah? Tks chị.
    ah, mà chị ở TP HCM hay HN? EM ở Long AN ah!

17. heocon_thongminh

hi em, như ba mẹ em thì dùng bạch, hồng hay huyết đều okie nhé. Nếu có điều kiện dùng huyết là tốt nhất. Check pm báo giá chi tiết nhe, chị ở Hà Nội em à. Hàng tuần chị vẫn ship hàng vô SG, em ở Long An thì ship 2 ngày là tới. Many tks!

18. me binben0108

me binben0108 Thành viên tập sự

Chào heo con thông minh,bạn cho mình xin báo giá bạch yến nhé ,mình ở Sài gòn ,mình muốn mua cho bé nhà mình bồi dưỡng ,bé rất hay bị ho ,bạn chỉ mình cách chế biến nào đơn giản ,dể ăn cho các bé với nhé.Thanks.

19. heocon_thongminh

hi bạn, nếu bé hay bị viêm đường hô hấp bạn nên cho bé dùng huyết yến bởi công dụng sẽ nhanh và mạnh hơn rất nhiều. Bạn có thể tham khảo thêm ở topic nhà mình sẽ thấy hầu hết các mẹ có con hay viêm đường hô hấp đều cho con dùng huyết yến và tác dụng rất nhanh. Còn dùng bạch thì tác dụng sẽ chậm hơn và ko mạnh bằng mẹ nó ạ. Món ăn tốt nhất và đơn giản nhất chính là yến chưng đường phèn. Các bước sơ chế và chế biến món ăn bạn có thể tham khảo ở trang 1 và trong tập tài liệu gửi kèm với gói hàng mình cũng đã ghi rất đầy đủ rồi đấy ạ. Check pm báo giá chi tiết giúp mình nhé. Many tks!

20. me ngoclinh

me ngoclinh Thành viên sắp chính thức

Chị ơi e mới có bầu được 1tháng ,thấy mọi người bảo an yến tốt cho thai và cho cả mẹ nữa vậy như e thì dùng loại nào cách chế biến? chị báo giá cho e với nhé.tks