TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Mẹ Bi ơi mình vừa pm lại rồi nhé. Bé 9 tháng thì 1 lần dùng khoảng 1/5 tổ là được , tuần khoảng 2 lần. Khi nấu cho bé mẹ nó cần thái nhỏ ra và chưng lâu hơn để bé dễ nuốt. Cho bé dùng đều đặn như vậy 1 thời gian sẽ thấy bé khác ngay. Trong yến cũng có hàm lượng canxi khá cao nên sẽ rất tốt cho bé . Cần thêm thông tin thì alo cho mình nhé. Many tks

2. me Toby

me Toby Thành viên mới

Mẹ nó ơi cho mình hỏi với: Thế mà bé nhà mình lại cho ăn,mỗi tuần là một tổ,mình chưng với đường phèn và chưng khoảng một bát tô rồi hàng ngày mình cho bé ăn khoảng hai - ba thìa canh(ăn phở) trộn với sữa chua. Với liều lượng như vậy có nhiều quá k bạn.Bé nhà mình ăn sắp hết một lạng rồi thì có cần ăn tiếp k mẹ nó.Mẹ nó Pm cho mình báo giá nhé,k biết tháng tri ân dành cho khách hàng có được giảm giá hay khuyến mại gì k mẹ nó để mình mua ủng hộ.Lần trước mình mua cho bé nhà mình ở Yến việt trên phố Hàng giấy là yến trắng. Mình đang định cho bé dùng thử yến huyết có được k mẹ nó vì bé nhà mình tiền sử là bệnh hen phế quản,di truyền từ bố của bé cũng bị từ nhỏ.Cảm ơn mẹ nó nhiều!!!!!!

3. heocon_thongminh

Hi bạn, hàng bên nhà mình là hàng yến đảo loại chuyên xuất của Khánh Hòa. Đấy là điểm đầu tiên mình muốn nói với bạn.

Hàng yến huyết rất bổ nên nếu hiện trạng cơ thể bé ổn, ko đau ốm thì cũng ko cần thiết ăn 1 tổ/tuần. nếu bạn định cho bé ăn phòng ngừa thì chỉ cần khoảng 2-3 bữa/tuần với lượng 1/5 tổ là okie. Huyết yến tác dụng mạnh hơn bạch nhiều đặc biệt là về đường hô hấp, nhất là đây lại là yến đảo. Nên nếu có điều kiện thì bạn nên cho bé dùng hàng này nhé.

Đến ngày 22/08/09 là nhà mình kết thúc Tháng tri ân khách hàng đấy. Mẹ nó nhanh tay lên nhé! Check pm báo giá giúp mình. Many tks!

me Toby thích bài này.
  4. me Toby

me Toby Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé,mình sẽ cố gắng cho bé ăn đều một thời gian,nhưng nghe chừng yến huyết có vẻ đắt tiền quá mình sẽ phải cân đối xem có khoản tiền thưởng mồng 2/9 thì mới có tiền mua cho bé ăn được.Cho mình hỏi với nếu mua 1/2 lạng yến huyết mẹ nó có bán cho mình được ko?
    Chúc các mẹ buôn may bán đắt,các bé khỏe,mẹ vui!

heocon_thongminh thích bài này.
  5. heocon_thongminh

Yến huyết đắt hơn yến trắng nhiều vì công dụng mạnh hơn nhiều mẹ nó ạ . Mẹ nó có thể lấy 50g về cho bé dùng nhé. Chúc bé ngoan, mạnh khỏe !

6. ocbien

ocbien Thành viên sắp chính thức

Em ơi lạng huyết đợt này sạch và chế biến nhanh hơn hẳn, rất hợp với những người ít thời gian như chị :D. Anh họ chị (hôm chị share nửa lạng cho bố anh ấy dùng) đang nhờ chị mua hộ 1 lạng huyết. Mai mang qua nhà cho chị được không, buổi sáng trước 11h vì sau đó chị lại đi công tác rồi. Nhớ nhé.

7. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

mình cũng đang quan tâm đến món này quá,tôm còi nhà mình mới ốm dậy trông như xác ve,chán quá. bạn báo giá cho mình huyết yến với,cả tư vấn cách sử dụng, cu cậu 2,5yrs nhg lười nhai ,lười ăn lắm.tks bạn nhé:p

8. Me Bu.p

Me Bu.p Thành viên tích cực

Mẹ mình mới mổ xong. Mình muốn tẩm bổ cho cụ lấy lại sức. Vậy ăn yến có đc k bạn? bạn cho mình giá và địa chỉ luôn nhé. PM cho mình rổ giá nữa. thks bạn

9. heocon_thongminh

Em vừa nhờ người mang hàng qua cho chị rồi nhé. Hihi, loại huyết như hôm đưa cho chị các mẹ có con nhỏ hay chuộng nhưng nhà em cũng sắp hết rồi.

10. heocon_thongminh

Bé mới ốm dậy nếu được bồi bổ bằng yến thì sẽ hồi sức rất nhanh. Bé lười nhai thì bạn có thể cắt thật nhỏ và chưng cách thủy lâu hơn thì yến sẽ rất mềm, bé chỉ cần húp thôi, ko phải nhai đâu. Ăn yến 1 thời gian sẽ giúp bé hấp thụ tốt hơn và sẽ kích thích bé ăn tốt hơn đấy . Check pm báo giá chi tiết giúp mình nha, many tks!

11. heocon_thongminh

Người mới phẫu thuật dậy người còn yếu nên sẽ rất tốt nên được tẩm bổ bằng yến, lúc này là lúc mà cơ thể hấp thụ mạnh nhất nên dễ thấy rõ công dụng của yến nhất đấy mẹ nó ạ . Check pm giúp em nha. Many tks!

12. nguyen bi

nguyen bi Thành viên mới

báo giá cho chị các loại huyết yến, hồng yến, bạch yến với nhé. Tks

13. heocon_thongminh

Chị check pm giúp em nhé, many tks

14. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Đợt này nhiều mẹ ủng hộ đường phèn nên không đủ 10kg giao cho bà ngay, thông cảm cho tui nhé. Đợt tới tôi sẽ gửi ngay phần còn thiếu để bà còn phục vụ các thượng đế cho kịp nhé.

15. heocon_thongminh

Okie, nhà tui cũng còn nên đợt tới nhớ gửi cho tui nhé. Biết là các mẹ ngoài này khoái món đường phèn này lắm đó. Chúc bà đắt hàng nha!

16. heocon_thongminh

Thông báo : hôm nay nhà heocon chính thức kết thúc chương trình THÁNG TRI ÂN KHÁCH HÀNG. Xin chân thành cảm ơn tất cả các quý khách hàng đã tin tưởng, ủng hộ nhà heocon trong suốt 1 năm qua và trong cả thời gian sắp tới đây . Chúc cả nhà sức khỏe và thành công!!!!!!!!!

17. Bloom

Bloom Thành viên mới

yen

hôm nay mình mới biểt topic này, bạn ơi báo giá các loại cho mình nhé. Mình vào trễ có tí xíu thì có được giá "tri ân" k bạn? Bé nhà mình 6 tháng 1 tuần thì có ăn được chưa bạn? chúc mẹ đắt hàng nhé.

18. aphi82

aphi82

mẹ heo con check hộp tin nhé!!!

19. heocon_thongminh

Bé hơn 6 tháng có thể ăn yến tốt rồi bạn ạ . Nếu mẹ nó order hôm nay thì sẽ phá lệ "tri ân" nhé :D. Check pm giúp mình . many tks!

20. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Thủy ơi, "tri ân" được gì thế này, thế order nửa lạng bạch từ tuần trước thì có được liệt vào danh sách "tri ân" không?

Báo cáo với bà chủ cũng như các mẹ khác có ý quan tâm, cũng như các mẹ đã và đang cho con dùng yến.

Tình hình là bà ngoại bị tiểu đường từ rất lâu, đến đợt vừa rồi bị tai nạn sức khỏe của bà tệ lắm, vì tiểu đường thì chẳng được bồi dưỡng gì cả, vậy nên suy đi tính lại thì ăn yến là thượng sách, biếu bà bạch yến trước hôm đi Pháp, sau 1 tháng về thì bà nói bà khỏe hẳn, người cũng săn chắc hơn.

Trước hôm đi Pháp 2 tuần mình có cho bé ăn 1 tổ huyết yến, ngay sau bữa đầu tiên thì bé ho thêm và nôn ra rất nhiều đờm, bé cứ ho như vậy cho đến tận hôm mình sang Pháp, sang đến nơi mình có nói chuyện với 1 anh bạn là BS nhi, anh ý là lai Việt nên giải thích tương đối cặn kẽ về vụ tổ yến bằng tiếng Việt: VD: Như trường hợp bé nhà mình thì do là trước đó bé vừa tiêm và uống kháng sinh, vậy nên tổ yến có tác dụng làm loãng đờm và tống độc ra ngoài, còn ăn yến có béo lên hay ko thì lại tùy vào mỗi người - mỗi bé. Chỉ tiếc 1 điều lần vừa rồi mình ko mang được yến qua Pháp cho ông bà nội dùng, vì anh Hải Quan là người quen có khuyên là ko nên mang theo người, qua đến Pháp có thể họ sẽ kiểm tra gắt gao hơn bình thường do đợt này có dịch.

Từ hôm về Việt Nam mình cho bé dùng lại yến, trộm vía con nghìn lần, mình chả dám khoe đâu - sợ nói trước ko bước được qua, vậy nên chỉ biết rằng mình vote cho yến, thà tốn một chút còn hơn mẹ suốt ngày stress đến đau dạ dày.

1 tháng trước, có 1 chị bạn của mình cũng phải tức tốc bay từ Bỉ về vì lo ông ngoại hấp hối. Thế rồi yến cũng giúp ông rất nhiều, hiện giờ ông đã ra viện, ko còn cần đến máy hút đờm và thở oxy, thậm chí ông còn tự đi được 20 bước.

Thủy ơi, hôm nay tớ bận quá chắc ko chạy đi chuyển khoản cho Thủy được, nếu T chưa ship thì cứ để thư thư cũng được, còn nếu ship rồi thì cho tớ xin lỗi vì chưa kịp chuyển khoản. Hàng huyết cho bé nhà tớ còn 1 tổ rưỡi, chắc sang đầu tháng tớ sẽ order thêm hàng huyết nhé.