TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. aphi82

aphi82

tks mẹ heo con nhé, tớ hỏi tí, tớ hấp yến huyết khoảng 1.5 tiếng nhưng lúc lấy ra yến chìm xuống nước chứ k nổi như chị linhdu nói thì chắc vẫn ok nhỉ, mỗi lần hấp tớ làm 1/3 tổ thôi nên nghĩ 1.5 tiếng chắc đủ.

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Ly ơi nếu hấp lâu hơn yến sẽ nở mềm rất dễ ăn , và ăn cũng thơm ngon nữa. Nếu ngại hấp lâu thì cứ làm theo cách nhà tớ nhé. Tớ cho bát yến vào nồi cơm lúc bắt đầu nấu, cơm chín thì yến huyết cũng gần được. Sau đó có thể chưng cách thủy thêm khoảng 30p nữa , yến nở mềm, bung lên trên mặt nhìn vừa ngon mà ăn cũng thơm ngon nữa. nấu vậy chắc ko phải xay cho bé ăn nữa đâu. Ly làm thử xem sao nhé

3. aphi82

aphi82

cách này hay đấy nhỉ, vừa tiết kiệm thời gian vừa tiết kiệm gas nữa :rolleyes:

4. heocon_thongminh

Uh, nhà tớ cũng ít có thời gian nên vừa tìm tòi, vừa học hỏi thêm các mẹ để làm sao vừa nhanh vừa tiết kiệm lại hiệu quả cậu ạ :D

5. wallbio

wallbio Bắt đầu tích cực

Chị báo giá tổ yến cho em nhé. Mua ít nhất bao nhiêu thì được ạ. L0oaij sơ chế rồi có đắt hơn nhiều ko. Báo cho em cả 2 loại chưa sơ chế và sơ chê rồi nhé

6. heocon_thongminh

Nhà mình chỉ cung cấp yến đảo nguyên tổ loại chuyên xuất thôi chứ không có loại đã sơ chế đâu bạn ạ. Khi mua yến bạn nên mua loại nguyên tổ , mất công một chút nhưng đảm bảo hơn . Check pm giúp mình nha. Many tks!

7. aphi82

aphi82

chiều nay chị bo-bobo (quên k hỏi tên chị ý!) vừa đến lấy dầu gội bảo là Thủy giới thiệu, 2 chị em lại buôn 1 lúc về yến. Chồng chị ý là bạn anh xã cậu à, bé nhà chị ý dùng đc 1 năm rồi, không thấy lên cân nhưng sức đề kháng của bé tốt hơn hẳn. Bé nhà mình cũng thế, mình thấy cân nặng vẫn thế& cũng chưa chăm ăn nhưng trộm vía con đỡ ốm vặt hơn, tại bé nhà mình không ăn đc như cách thông thường nên chắc cũng bị giảm công hiệu của yến, không hiểu sao bé rất sợ cái sợi yến đấy, không phải bé không nhai đc đâu (ăn kẹo thành thần!), mình đang cố gắng tập cho con ăn mà bé chưa quen.

heocon_thongminh thích bài này.
  8. Hamymom

Hamymom Thành viên mới

Chào mẹ Heo con thông minh! Cảm ơn chị đã chỉ giúp em địa chỉ mua nước mắm cho bé con ở cửa hàng đặc sản Nha Trang, mon mẹ mãi giờ em mới ghi danh để hỏi thăm chị tí ạ.
    Bé nhà em thì trộm vía cũng được rồi, hi hi chồng em bảo em mua yến về tẩm bổ cho lấy lại sức và mát sữa cho con ạ, em chưa được dùng yến bao giờ , đọc một lèo topic nhà chị thấy các mẹ review em mê lắm cơ, chị cho em xin báo giá với. Chị cho gấp nha, em đang cần tẩm bổ cho bản thân và quan trọng là mua cho chồng em đi làm quà cho sếp ạ. Em cảm ơn chị nhiều ạ :heart::heart::heart:

9. heocon_thongminh

Oh, thật bất ngờ và cảm động :heart:. Bé nhà mình cũng toàn ăn loại mắm nhạt muối của 584, mình thấy rất thơm và đặc biệt là ko hề bị mặn nên ko sợ hại cho thận của bé. Kinh nghiệm riêng của nhà mình mà có thể giúp ích được cho mọi người thì tốt quá !

Theo như bạn nói thì chắc chắn là bạn vẫn đang cho bé bú mẹ đúng ko nào ? Nếu có điều kiện dùng yến thì sẽ tốt cho cả mẹ và con. Mẹ có thể ăn và cho bé ti và bé cũng có thể ăn trực tiếp được để tăng sức đề kháng. Mình đã pm báo giá chi tiết cho bạn rồi, check giúp mình nhé. Cần thêm thông tin để lựa chọn loại phù hợp cho bạn dùng và loại đi biếu thì alo hay pm cho mình nhé. Tks once more times!!!:heart::heart::heart:

Hamymom thích bài này.
  10. Hamymom

Hamymom Thành viên mới

Em vừa định sign out thì nhận được tin nhắn của chị ,em nhận được báo giá của chị rồi, vừa gọi điện cho chị đấy ạ (vì em thấy nick chị còn sáng mà), em giao dịch online chuyển khoản vào Tk của chị ở VCB Hà Nội rồi ạ.
    Mai chị Ship dùm em 2 lạng huyết nhé, chị nhớ cho em xin cách chế biến như hồi nãy chị đã nói với em rồi đấy .
    Chồng em nghe bạn bè nói dùng hàng huyết tác dụng nhanh hơn nên cứ xui mua huyết thôi, mà chồng em hay phải mua quà cáp lắm ạ, chắc sẽ ủng hộ nhà chị dài dài .
    Mà ông ấy nghe chị tư vấn xong cứ khen mãi con gái Nha Trang sao giọng hay thế ???? :confused::confused: em ghen tị với chị nha ... Khi nào bé nhà em lớn hơn , có thêm thời gian ra ngoài phải đến thử nhà chị để gặp chủ nhân xem sao ạ, nhà em cách nhà chị cũng không xa mà . Em tên Ngân nha.
    Một lần nữa cảm ơn chị nhiều ạ.

11. heocon_thongminh

Mình đã nhận đủ tiền rồi Ngân ơi , đầu giờ chiều nay mình sẽ cho người giao hàng tới tận nhà cho bạn nhé. Chương trình Tri ân khách hàng đã hết rồi nhưng quá cảm động trước sự nhiệt tình của nhà bạn nên mình sẽ gửi tặng cả nhà 1 hộp nước mắm Biển Bạc nhé.

Hôm qua nói chuyện mới biết hóa ra xã nhà bạn có người bạn đã mua hàng nhà mình dùng và có hiệu quả tốt đấy . Công nhận anh xã nhà bạn chiều vợ nhỉ :D, dùng huyết sẽ tốt hơn nhiều , mẹ vừa đẹp con vừa khỏe , thế là nhất rồi , phải ko nè . Hôm nào có thời gian mời cả nhà ghé nhà mình chơi nha. Cảm ơn và chúc cả nhà những điều tốt lành nhất . Có thời gian thì vào comment giúp mình để chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ nhé.

Sửa lần cuối: 1/9/2009
  12. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

@Heocon: Thanks bà nhắn tin hỏi thăm con trai nhé, trộm vía đỡ sốt rồi bà ạ, tôi cứ cho uống nước yến, còn cái thì trộn với bất cứ một cái gì đấy cho nó ăn trước khi đi ngủ. Từ sáng hôm qua ho bà ạ, mà trời ơi nó nôn ra đờm kinh hoàng luôn, nhưng chắc do Yến bà ạ, đờm loãng dễ nôn lắm. Có chị bạn đang nhờ tôi order hàng, nhưng chưa biết chị ấy muốn dùng loại nào, vì order xong là tôi phải sang nhà chị ấy làm thử 1 lần cho chị ấy nhìn:rolleyes: - Khà khà...kinh nghiệm đầy mình chưa?

Mà vụ nước mắm thì tôi chưa ăn đến, nhưng cái chai xinh ghê bà ạ.:heart::heart::heart:Thanks bà nhiều nhé.

@All: Nếu mẹ nào chuẩn bị cho con đi chơi xa hay đi biển thì ngay sáng hôm đấy cho con ăn yến cũng được đấy, trộm vía con mình, sáng lên xe đi Hạ Long là mình cho uống nước (tại bé nhà mình Nông Dân lắm, chả biết thưởng thức Yến đâu) 3 ngày 2 đêm ở Hạ Long trộm vía cực ổn luôn, về Hà Nội xong lại cho đi bơi. Vụ sốt là đi học nhé.

@Aphi82: Em ơi, với hàng huyết thì bình thường em đã phải hấp 2 tiếng rồi, nhưng chị thấy hấp 2 tiếng chưa thật sự nở, nên chị hấp hẳn 3 tiếng thì Yến mới nổi đều, mà mỗi lần làm là chị làm cả tổ rồi hấp luôn cho bé ăn dần, chứ suốt ngày kì cạch ngại lắm.

13. aphi82

aphi82

nhưng bé nhà em ăn ít lắm chả chịu ăn yến theo cách thông thường mà cứ phải xay ra rồi hòa với nước nên cả tổ chắc ăn 10 ngày mới hết thì em sợ để lâu k đc nên cứ làm 1/3 tổ thôi, lách cách thật

14. linhdu

Ơ hay, thế con em cũng nông dân giống con chị à? Trai hay gái thế? Thế em ko thấy chị bảo phải trộn Yến với cháo sườn mua ngoài hàng à? Trộn cái Yến thôi, còn nước Yến thì cho uống trực tiếp, tối nay chị sẽ đổi món cho cu cậu. Váng sữa trộn Yến:confused::confused::confused::confused:

@Heocon: Quả thực đơn dành cho các bé CHẢNH - NÔNG DÂN - TOÀN NÓI KO VỚI YẾN là độc quyền của nhà tôi bà nhá.

15. aphi82

aphi82

con gái chị ạ, sắp 3 tuổi rồi đấy, em hòa cả nước cả cái với sữa, hôm nào xay hơi to chị ý lằn nhằn trong mồm rồi nhè ra bảo hột k nuốt được:rolleyes: thế có chán k chứ

16. linhdu

Eo, mỗi lần nhìn nó nhè ra mà xót hết cả cõi lòng:sad::sad::sad::sad:.

Hay em cũng thử trộn láo nháo kiểu salad Yên giống chị xem có OK ko, chứ đang uống nước mà cảm giác bị gờn gợn thì đúng là chúng nó ko thích rồi.

Nhưng sao con bọn mình dại thế em nhỉ?:confused::confused::confused::confused::confused:Của ngon vật lạ thế mà chả biết đường mà thưởng thức.

Chị hỏi con em là con gái hay con giai, vì con chị là con giai mà chị thì đang lo nó ế?

@Heocon: Hay hôm nào bà tổ chức tiệc chiêu đãi cho khách hàng sử dụng sản phẩm yến của bà đi, biết đâu tôi tranh thủ dấm người yêu cho con tôi được thì sao nhỉ?

17. heocon_thongminh

À chị ý tên là Hằng. Chồng chị ý và chồng tớ quen nhau . Hồi đầu tới nhà tớ mua yến 2 vợ chồng chị ấy "phòng thủ" ghê lắm , đến khi gặp người quen là chồng tớ thì chồng chị ý phán luôn "người quen chắc không lừa đâu" và quyết định mua luôn :D:D:D. Cu nhà chị Hằng ko lên cân mấy nhưng sức khỏe tăng rõ rệt và nghịch lắm . Không phải bé nào ăn yến cũng lên nhiều cân đâu , có thể phải 1 thời gian sau mới thấy rõ được . vì việc chậm lên cân cũng có thể do hấp thụ kém mà để cải thiện món này phải có thời gian cậu ạ. Việc ăn uống cũng thế . Bao giờ tớ cũng dặn kỹ càng để các mẹ hiểu và ko nên quá sốt ruột .

Mà sao bé nhà cậu lại sợ sợi yến nhỉ ? hay mẹ nói với con đó là tổ của con chim nên bé sợ, có bé vậy đấy , ko dám ăn vì sợ và vì thương con chim :rolleyes::heart:. Lại cùng vắt óc suy nghĩ tìm cách chế biến món ăn vua này cho con vậy :D

18. Hamymom

Hamymom Thành viên mới

Em nhận được hàng rồi chị ạ, trời ơi, mẹ heo con còn nhiệt tình ship hộ hàng bên nhà Đặc sản Nha Trang nữa, mà nhân viên ship hàng đẹp trai quá ạ ... :D ?
    Em cũng đặt cả nước mắm bên ĐS Nha Trang, giờ được chị tặng nữa, chắc để em tặng bớt lại cho bạn em , cho nó dùng thử hi hi ...

19. aphi82

aphi82

em tưởng chỉ mình con em thế, hóa ra cũng có bé giống con mình, chỉ mê kẹo mút& bim bim cái bổ béo thì chê ko ăn. mẹ cày cuốc cả năm giời mới dám mua cho con lạng yến tẩm bổ mà con có biết đâu.
    @heocon: ý kiến chị linhdu ok đấy Thủy nhờ, biết đâu các bé như con nhà mình với chị linhdu thấy bạn ăn lại đòi ăn theo ý chứ. :D mà chị linhdu ơi bé nhà chị có hơn tuổi bé nhà em k đấy :rolleyes:;)

20. Bob_vn

Bob_vn Thành viên chính thức

hi, em cũng quan tâm đến món này, cho em cách chế biến và giá của từng loại nhé.