Tranh luận: Xin Đừng Nghĩ Mà Hãy Hành Động!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thuykitty2005, 21/9/2020.

1. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Các bạn thử nghĩ xem:

Xe máy vừa mới mua, việc đầu tiên là ra tiệm dán chống trầy, thêm phụ kiện bảo vệ, còi báo trộm...

Xe oto vừa lắp biển, vội mua ngay bảo hiểm thân vỏ những mấy chục triệu thậm trí cả hàng trăm triệu,

Có đến 90% những người đang đi oto sẵn sàng mua bảo hiểm cho chiếc oto của mình, nhưng lại ngần ngại hoặc từ chối tham gia bảo hiểm cho chính người tạo ra chiếc ô tô đó.

⛔ Mọi người đang VÔ TÌNH hay CỐ TÌNH không hiểu: rằng giá trị con người còn gấp trăm vạn lần những thứ tài sản đó. Và con người tạo ra chúng nếu còn tồn tại, Vậy sao không bảo vệ mình đầu tiên?

Suy nghĩ mất 3 năm bạn mới quyết định KÍ HỢP ĐỒNG BẢO HIỂM,

Nhưng Công ty Bảo hiểm chỉ sau 3 phút thẩm định lại từ chối BẢO VỆ vì bạn đã có tiền sử bệnh

Công ty Bảo hiểm không có Hợp đồng của bạn, vẫn Phát Triển rất Tốt.

#Nhưng:

Nếu bạn thiếu Hợp đồng bảo hiểm, khi rủi ro đến, bạn sẽ không còn là bạn nữa!

Hạnh phúc, tương lai của các con bạn có thể sẽ không còn đc đảm bảo.

Những gì cả đời bạn vất vả làm ra có nguy cơ theo bệnh tật của bạn mà ra đi.

⌛==> BẠN HÃY QUYẾT ĐỊNH VÌ:" Chúng ta không thể mua Bảo Hiểm hỏa hoạn khi căn nhà đang cháy.

Không thể tham gia Bảo Hiểm Nhân Thọ khi chẳng may mắc bệnh hiểm nghèo hay tai nạn rủi ro và khi bóng xế chiều đã đến (quá nhiều tuổi)!

Đừng nói" từ từ anh/chị/ em chị sẽ tham gia Bảo Hiểm.

“Bảo Hiểm Nhân Thọ không phải tham gia cho bạn mà là cho những người mà bạn yêu thương.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuykitty2005
    Đang tải...