TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Vừa post bài thì nhận được yến rồi T ạ, nhưng T vẫn phải cho mình khất nhé, vì vừa đi P rồi đi Hạ long về bị ùn công việc ko có thời gian để chạy đi đâu nữa, ngàn lần sorry nhé.

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

@ linhdu: rất cảm ơn những thông tin phản hồi thực sự bổ ích của mẹ linhdu nhé. Qua đó cả nhà mình lại thấy thêm được 1 công dụng giải độc tố rất tốt của yến sào. Nghiệm lại mới thấy, đúng là với những người bệnh phải dùng nhiều kháng sinh, những người chứa nhiều độc tố trong người (như mẹ mình) khi mới dùng yến sẽ có 1 trong số các triệu chứng phát ban, nổi mẩn, nôn ói, hay thấy mệt hơn . Nhưng sau 1 vài lần ban đầu thì sẽ thấy khỏe mạnh lên rất nhiều. Việc phát huy tác dụng giải độc như thế nào lại tùy từng cá nhân, có người ko thấy rõ vì lượng độc tố đã được bài tiết ra ngoài cơ thể. Nhớ lại hồi đó, khi mới dùng yến mẹ mình có vẻ mệt thật, giờ đây thì khác hẳn rồi . Cảm ơn mẹ linhdu nhiều nhiều nhé!

À, còn vụ quà thì đã chuyển luôn cùng yến chiều nay rồi nha. Vụ chuyển khoản thì okie nhé. Ko phải lăn tăn gì đâu !

Khi nào mẹ nó sưu tầm thêm được thông tin bổ ích về công dụng của yến thì lại post lên topic nhá :D

Sửa lần cuối: 24/8/2009
    phonglan tháng 2 thích bài này.
  3. linhdu

Mà hôm qua cũng quên ko khoe luôn với các mẹ về chính bản thân mình.

Chả là từ hôm 23 tháng 07, ko hiểu sao khí hậu bên Pháp ổn như thế mà mình lại trở chứng ho....:rolleyes:

Khiếp, ho đến tận tuần vừa rồi..hôm nay cũng vẫn ho nhưng ít hơn, chả là tuần trước quyết định ăn chơi, hấp yến rồi ép chồng ăn, chồng chả hiểu tổ yến là gì, chỉ thấy vợ bảo tốt...ăn..thì lão ăn thôi.

Sáng qua thì hấp yến với long nhãn ép lão ăn trước khi đi công tác. Lão thì chưa biết, vì giờ lão vẫn đang đi công tác, nhưng đêm qua mình thấy cũng đỡ ho, khi ho đỡ mệt hơn vì ko bị đờm quánh ở cổ nữa.

@Heocon: T Ơi, tớ thấy huyết yến mà ngâm trên 2 tiếng, khi hấp khoảng 3 tiếng thì còn hay hơn 2 tiếng, vì hấp 2 tiếng thì tớ thấy yến chưa thật sự nổi nhiều, tại hôm chủ nhật tớ cho yến vào nồi hấp, xong vác con đi bơi, gần NGỌ mới về thì được đúng 3 tiếng, yến nổi lẫn trong nước trông ngon lắm. Chiều qua xuống lễ tân lấy yến thì thấy cả quà rồi.:-({|=:-({|=:-({|=:-({|=Cảm ơn nhiều nhiều nhé. Trong chiều nay tớ sẽ tranh thủ đi chuyển khoản. Cảm ơn T nhiều...cảm ơn Yến...cảm ơn những người mạo hiểm trèo dàn giáo chênh vênh khai thác Yến.

Các mẹ dùng hàng huyết thử giống mình xem sao.

4. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Thông tin của mẹ linhdu và mẹ heocon bổ ích ghê! Công nhận yến tốt thật. Chỉ mong có tiền để xài dài dài . hì hì . Hàng huyết là tốt nhất rồi.

5. heocon_thongminh

@linhdu: đúng là hấp yến phải đủ lâu khi nào yến chín nổi lên mặt nước thì ăn mới ngon và hấp thụ mới tốt nhất. Yến huyết hấp lâu chín lắm, tuy nhiên nếu cậu cắt nhỏ ra trước khi hấp cho bé thì sẽ nhanh hơn nhiều đấy . Càng làm nhiều càng rút được lắm kinh nghiệm nhỉ . hì hì .
    À mà hôm nào nói cho ông xã biết đó là món gì xem còn dám ăn ko :D

6. linhdu

Ku cậu nhà này mà ko cắt siêu nhỏ ra thì pochan.com, ko tài nào nó ăn đâu, ví dụ: Sáng hôm qua là nước yến riêng, còn cái yến thì trộn với tí cháo sườn - loại mua ngoài hàng (siêu phi chất) vì mục đích là cho ăn yến mà, mà trộn có 3 thìa cháo với chỗ yến thôi, rồi gọi điện cho cô giáo là _ NHỊN ĂN SÁNG-

Có nghĩa sáng qua ku nhà tớ chỉ có tí nước yến với cái yến thế thôi.

Tớ hấp huyết yến lâu hơn là tại vì mọi lần hấp xong sau 2 tiếng, tớ nếm thử thì thấy yến chưa thật sự nở, lần vừa rồi cũng ko ăn là cố tình đâu mà là chẳng may thôi.

Thì mỗi lần hấp là một lần bớt dại mà.:p

OX thì tớ nghĩ lừa được, trừ măng với mắm tôm là ko lừa được thôi!

7. Mẹ cu Kem

Mẹ cu Kem Thành viên chính thức

Mẹ mình bị thấp khớp, thấy bảo dùng yến sào tốt cho người bị viêm đa khớp, vậy ăn yến có được không bạn? bạn cho mình giá và địa chỉ luôn nhé. PM cho mình rổ giá nữa. thks bạn

8. heocon_thongminh

Công nhận cu nhà mẹ linhdu khó cho ăn nhỉ :D, thế mà mẹ vẫn nghĩ ra chiêu lừa con ăn ngon lành :rolleyes::rolleyes:, còn lừa được cả chồng nữa chứ :D:D:D.
    À, cả nhà ăn thử mắm chưa? Ông xã nhà mẹ nó có ăn được mắm ko :D

9. heocon_thongminh

Trong yến có chứa hàm lượng canxi khá cao nên yến cũng tốt cho người bị các bệnh về khớp . Bạn check pm giúp mình nha, có đủ thông tin rồi đó. Many tks!

10. phonglan tháng 2

Bà Thủy ơi, báo tin vui cho bà này. Mẹ tôi đau cột sống kinh niên bao nhiêu năm nay bà biết rồi đấy lại huyết áp thấp nữa thế mà năm rồi lại bị viêm tĩnh mạch nữa chứ phải phẫu thuật nằm viện cả tháng trời. Từ đó tới giờ cũng ăn uống bồi bổ nhưng người vẫn không lại được do vẫn đau cột sống với huyết áp thấp đó. Thế mà từ dạo cho bà dùng yến, nay sức khỏe bà tốt lắm, da lúc trước xanh xao lắm thế mà nay đã dỡ hơn rất nhiều, bà khỏe lên trông thấy luôn. Mọi người xung quanh ai cũng nhận thấy điều đó một cách rõ rệt, vui lắm bà ạ. Giờ hàng tuần tôi vẫn làm cho bà dùng đấy, hy vọng lâu dài sẽ có kết quả thật tốt bà nhỉ.

11. heocon_thongminh

Tin vui quá bà phonglan ơi !!!!!!! Bà ráng chăm cho bà khỏe để bà còn bế con cho nhá . Bà cứ yên tâm cho mẹ dùng đi, chắc chắn kết quả sẽ tốt, cứ nhìn mẹ tôi thì biết . À mà vợ chồng bà cũng tính dần đi chứ, năm nghé sắp qua rồi đó................

12. aphi82

aphi82

Thủy ơi hôm nay anh xã tớ mang dầu đi rồi nhé, cậu có số đt chưa? chị linhdu feedback kỹ càng & bổ ích quá. Mẹ nào còn lăn tăn về món ăn vua này chắc sẽ đỡ tiếc xiền bồi bổ cho con nhỉ.

13. heocon_thongminh

Mẹ aphi82 ơi cho tớ lại số đt của anh xã nhé , chiều nay tớ nhờ em tớ qua lấy hàng . Tks nhiều nhiều nhá

14. phonglan tháng 2

Thủy ơi có chị khách hàng hỏi yến bên cửa hàng nhà tôi nhưng lại muốn mua yến đảo nguyên tổ loại tốt mà ở công ty lại không có hàng, tôi cho số điện thoại của bà rồi đó. Khách quen nhà tui đó, đã lấy 2 hộp yến đảo sơ chế rồi nhưng người thân bệnh nặng nên mới hỏi loại yến đảo nguyên tổ . Bà tiếp đón chu đáo giúp tôi nha!

15. heocon_thongminh

Chị ấy alo cho tôi xong vào đây lại đọc tin nhắn của bà . hì. Khách nào đến với nhà tôi cũng là khách quý hết , huống hồ chi lại là khách hàng thân thiết của bà, yên tâm nhé . TKs nhiều nhiều bà phonglan. Tuần sau về sẽ có quà cho bà . hì hì

Me Anh Khoa thích bài này.
  16. Me Anh Khoa

Me Anh Khoa Thành viên chính thức

Mẹ Heo con ơi, mail cho mình xin cách chế biến vài món yến cho ông anh cùng cơ quan với, địa chỉ mail của ông ấy đây : dongccmt@gmail.com . Cảm ơn nhà heo con nhiều , làm phiền hoài ngại ghê cơ. Vì anh ấy ở ĐN còn tớ ở NT, tài liệu cậu cho tớ ngại photo gửi ra cho ông ấy lắm hi hi .
    À, tớ nhận được hàng rồi nha, đóng gói kỹ quá cơ ( chắc lại nhờ xã rồi hi hi ). Trộm vía cu nhà tớ ... nhờ nhà Phong lan feedback dùm he he he ... vì Phong Lan cũng hay gặp cu nhà tớ ... hi hi, cả cu Bo cháu tớ nữa ... nhìn tụi nhỏ chắc nịch thích lắm. Bệnh táo bón của cu Pi cũng hết rồi nha hi hi thông báo để cô mừng . Hôm nào về nhớ mang quà cho tớ nữa he he he

heocon_thongminh thích bài này.
  17. linhdu

Đấy là chứa dám tả kỹ, vì sợ con ko bước được qua, từ chiều hôm qua lại sốt đây, chiều nay lại về hấp yến cho ăn trường kỳ kháng chiến.

heocon_thongminh thích bài này.
  18. mebepip

mebepip Thành viên tập sự

Me heo con ơi, PM cho mình bảng giá các loại yến và vi cá nhé, mình muốn mua 1 it để bồi dưỡng, dạo này suy nhược quá. Thanks mẹ heo con nhiều nhé

19. heocon_thongminh

Hi chị, hy vọng qua buổi chat em đã cung cấp đủ thông tin cần thiết cho chị. Chị check thêm pm báo giá chi tiết của yến sào và vi cá giúp em nhé. Cảm ơn đã quan tâm đến sản phẩm nhà em !

20. heocon_thongminh

Tôi email theo địa chỉ đó rồi, mất vài giây thôi mà :D. Cuối tuần sau tôi vào sẽ có quà nhá, để xem mấy cháu dạo này thế nào rồi :D:heart: