Bất ngờ về cty tài chính Prudental( e nhờ MOD vài hôm cho mọi người cảnh giác)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_yeu_tina, 9/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

giống mẹ nó, dính 2 cái HĐ của bọn này, chán k buồn chít, h vẫn bị găm ở đấy gần 10tr k đòi đc, lệ phí ngu cao quá ](*,)](*,)](*,)](*,)](*,)

Đang tải...

2. không biết

không biết Thành viên tích cực

Bạn lại ở đẳng cấp của bác bhnttv rồi. Miễn chấp nhé. :razz::razz::razz::razz::razz::razz::razz::razz::razz::razz:

3. me_cua_cun

me_cua_cun Thành viên tích cực

Em ko biết các mẹ ở Hà Nội thế nào. Nhưng em ở Hải Phòng. Em bận chưa đi nộp được có người đến tận nơi để thu. Còn mình đi nộp thì mấy người ở phòng chăm sóc khách hàng nhiệt tình lắm mà. Còn ưu tiên cho mình trước đại lý, trong khi đại lý ngồi xếp hàng trước mình. Em mang con nhỏ đi, bé ốm, sựa tùm lum ra đấy, còn dọn dẹp mà cũng ko thấy phàn nàn tiếng nào. Ở đó có hộp thư góp ý đấy. Nếu bạn thấy dịch vụ không OK, bạn có thể góp ý mà.

4. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Ha ha, câu này của mẹ nó cho điểm 10 luôn!:finga::finga:

me_yeu_tina thích bài này.
  5. continh

continh Banned

Thực tế đã có ngân hàng tầm cỡ toàn cầu được tin tưởng hàng chục năm qua... bỗng sụp đổ, vâng trong đời sống kinh tế thì không nên che lấp khả năng nào có thể xảy ra, với những "hạng mục" đã đầu tư, công ty bảo hiểm nhân thọ cũng có thể "gặp khó khăn", song theo mình biết thì chưa có một công ty bảo hiểm nhân thọ nào phải phá sản. Về nguyên tắc số vốn quý vị khách hàng gửi gắm vào công ty bảo hiểm nhân thọ được đầu tư với mức độ an toàn rất cao, vì vậy... xin hãy yên tâm (!)

Trên diễn đàn này có tiếng nói tin tưởng cụ thể Pruzential thế này: "Mua vàng thì rủi ro cao, vì nó lên xuống thất thường. $ thì ổn định hơn vàng nhưng vẫn có rủi ro. ^^ Tốt nhất là mua bảo hiểm, vì vừa được BH vừa có tiền lời hàng năm. >:) Nhưng nên chọn những công ty tên tuổi để mua, chẳng hạn như: Prudential. Vì Prudential là một công ty đa quốc gia với số vốn đầu tư rất khủng, mọi hoạt động tài chính của cty tại VN mình được Nhà nước & Bộ Tài Chính mình quản lý rất chặt nên không fải lo khả năng công ty sụp đổ, vỡ nợ, không đủ khả năng chi trả....Túm lại, mua BH là tiết kiệm & đầu tư & khả năng rủi ro có thể nói là thấp nhất so với các hình thức: mua vàng, $ hay gởi ngân hàng". (Nguyên văn bởi F.A.M.I.L.Y [​IMG])

... Ở đây, mình chỉ còn gợn chút băn khoăn: thực tế "trong trường hợp xấu nhất" với hệ thống thì công ty nào chẳng ít nhiều ảnh hưởng, vậy thực tế khi đó liệu có công ty nào hay không là "có tiềm lực đủ mạnh", chứ hơn nữa là "dám đứng ra tiếp quản", và có thật là... được "theo đúng như thỏa thuận đã ký kết trên hợp đồng"; thậm chí nói chung bản thân nhả nước còn không thể hiện thực hóa mọi việc được y như ý của mình, nợ của dân nhà nước còn không thể không trả, thì nhà nước lấy cái gì ra để "đảm bảo tuyệt đối"?! ... Vậy phải chăng, xét cho cùng mỗi khách hàng vẫn không thể không gánh một phần nào "trách nhiệm"?...

Sửa lần cuối: 19/9/2009
  6. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Đọc hoa cả mắt, váng cả đầu vẫn cố đọc xem mình có hiểu gì không. Cuối cùng toàn thấy các bác nhà ta đao to búa lớn quá. Thế là đi toi giấc mơ bảo hiểm của mình. Thôi thì ta có tý tiền nào ta cho ngay vào ngân hàng. Lúc nào rút thì rút. Lúc nào có thì cho vào không có thì thôi. Bây giờ phải chạy ra ngoài hít thở khí trời đã không sắp ngạt. Mà sao họ nói hay thế nhỉ. Hay nhưng mà ta chả hiểu gì................

7. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

Hì hì...........................

8. chuotcontime

chuotcontime

Mẹ nó ơi, mình bận muốn chết, thời gian đâu mà đôi co với bọn nó, nói chung là làm ăn chán phèo, không chuyên nghiệp, chỉ biết tìm khách hàng mới để chăn dắt thôi, mà nhà mình có phải ít đâu, hẳn là 5 cái hợp đồng ấy chứ...huhu...

9. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Mẹ tina lập topic than phiền, chả xả được j, lại thành chỗ cho các bác BH tung hứng khiến người đọc hoa mắt chóng mặt.
    p/s: ai bít bác bhnttv (viết đúng k?) sao mà bị ban không? Mod bit nick continh có ban típ không nhẩy???

10. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

ua pác bhnttv bị ban rùi hả? sao mekem biết hay quá vậy? may quá đỡ phải gặp bác nì. hì hì

11. minhsau

Mẹ tina bức xúc quá nên lại mở 1 topic nữa đả phá cái anh bảo hiểm này. Mình vừa chạy ra ngoài gặp ngay. bức xúc vẫn chưa giải quyết được.

12. Me Kem

bác ý bị ban nick rùi nhưng con zai bác í lại thừa kế típ cái khoản văn hay chữ tốt mẹ cháu ah. Làm phí cả cái trang 15, tớ kéo 1 phát hết trang lun, không thương tiếc

Sửa lần cuối: 18/9/2009
  13. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Hii. Đúng là tin vui nhất trong ngày. Mình đi đâu cũng gặp bác ý, bực hết cả mình. Nay thì ko phải nhìn thấy dòng chữ bhnttv rùi. Vui ghê, vui ghê...

14. continh

continh Banned

Đây là toàn bộ nội tâm của các mẹ ngay khi hình dung về chữ bhnttv phải không ạ, nghĩa của nó chỉ là "bé hỏi nhiều thứ thú vị!"!... Các mẹ "sao" mà nhìn đâu cũng thấy một "anh" (man) tư vấn bảo hiểm nhân thọ... chỉ vì "hoa hồng" (đồng tiền) như thế nhỉ?! "Không hiểu" một điều gì đâu có nghĩa là điều đó không đúng đắn, là không quan trọng đối với gia đình ta, và ta không cần phải nắm bắt lấy!? Mình chỉ sở hữu vài ba hiểu biết tài chính cơ bản và chia sẻ trong phạm vi cái hộp "Tài chính gia đình".

Trong tất cả các bài viết ấy, nếu cảm thấy có gì không khách quan thì các mẹ hãy trích dẫn cụ thể lại và làm rõ đi chứ!? vì lợi ích của gia đình ta và của mọi người! Một điều nào đó là khách quan ta nắm bắt được có thể sử dụng và làm thay đổi tích cực thực tiễn. Còn một điều khách quan mà ta mũ ni che tai, hoặc không khách quan mà ta ngộ nhận ôm lấy... thì không sớm thì muộn có kết cục tiêu cực, ai bênh?!

Chúng ta rộng mở giao tiếp với mọi người, song cũng cần tự chủ với chính mình. Ví dụ đơn giản như này, tiết giảm một chút tiêu dùng đôi khi thái quá, ví như một điếu thuốc, một ly rượu, một phút thoại... nếu mỗi ngày để dành 01 ngàn đồng để tiêu dùng cho quyền lợi bảo hiểm rủi ro 100 triệu đồng nâng đỡ tương lai gia đình trước những bất trắc đời sống, bạn nghĩ sao về điều này? ... Thử hỏi khi xảy ra chuyện không may với gia đình của một mẹ nào đó rồi, tất cả những định kiến về bảo hiểm nhân thọ kia có giúp được dẫu chỉ một đồng?...

(P/s: đây là một bài viết của bhnttv mà đã bị xóa.)

15. không biết

không biết Thành viên tích cực

Bác bhnttv đây rồi. Chào bác nhé.:razz::razz::razz:

16. continh

continh Banned

Mình là một người tiêu dùng sản phẩm bảo hiểm nhân thọ và đang cố gắng chia sẻ khách quan vì lợi ích của mọi người thôi! Và cái tạng của mình nó thế, trực tiếp nói chuyện thì phải khác với viết ra cho nhau dù là ở trên diễn đàn. May quá!... Có bác không biết nhân viên Pru đây rồi, ở đây không có "dân tư vấn" thì không xong, phải không hở bác?

Tư vấn bảo hiểm nhân thọ là tính toán tài chính dài hạn cho cuộc đời người, cho cả gia đình. Không gia đình nào là hoàn toàn giống nhau, không người tư vấn bảo hiểm nhân thọ nào là hoàn toàn giống nhau... do đó không hợp đồng bảo hiểm nhân thọ nào hoàn toàn giống nhau. Nghĩa là cần giao tiếp trực tiếp: trao đổi (vấn) để hiểu cụ thể (tư), phải không hở bác?

Chứ còn ở trên diễn đàn này, nói chuyện phiếm thì dễ chứ không lẽ bác vẫn có thể "tư vấn" được bảo hiểm nhân thọ? Có chăng chỉ là sự chia sẻ khách quan những hiểu biết cơ bản về bảo hiểm nhân thọ. Để giúp cho người có tiền quan tâm có thể tự chủ xem xét trước bất cứ lý lẽ nào của người tư vấn bảo hiểm nhân thọ mà thôi ("cảnh giác"). Một hợp đồng bảo hiểm nhân thọ là tốt khi người sử dụng vẫn cảm nhận được điều đó sau nhiều năm, phải không hở bác?!

(P/s: đây cũng là một bài viết của bhnttv mà đã bị xóa. Nhân tiện cảm ơn không biết bởi "vấn đề khó khăn" của các mẹ trên đề tài này đã được "giúp đỡ cụ thể" nhé!)

17. minhsau

Lạy hồn. Hồn còn đao to búa lớn đến bao giờ nữa??thì cứ nói thẳng tẹt ra là khi dùng bhnt tớ thấy thế này, tớ thấy thế kia. Các mẹ nên hay không nên mua là xong. Lại còn ,..."!? vì lợi ích của gia đình ta và của mọi người! Một điều nào đó là khách quan ta nắm bắt được có thể sử dụng và làm thay đổi tích cực thực tiễn. Còn một điều khách quan mà ta mũ ni che tai, hoặc không khách quan mà ta ngộ nhận ôm lấy... thì không sớm thì muộn có kết cục tiêu cực, ai bênh?!" Đọc mà cứ như ngồi nhai một đống sỏi ấy ai mà chịu được.
    Xin lỗi vì nói thẳng như vậy nhé

18. Me Kem

Trời không chịu đất thì đất phải chịu trời, minhsau cho cả nhà link mới của tina đi, chị em mình kéo qua đó 8, đỡ phải gặp mấy bác BH này. Khó chịu quá. Từ khi gặp mấy bác này e quyết định không bao giờ mua BH nữa

19. minhsau

20. Me Kem

Cái top này của mẹ tina trùng tên top kia nên em chả bít mà vào, lặn ngụp cái top kia hết cả hơi. Từ nay em cũng chả chơi với cái anh BH nữa, không bít lúc đáo hàn cái HĐ của em có vấn đề gì không

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.