Bất ngờ về cty tài chính Prudental( e nhờ MOD vài hôm cho mọi người cảnh giác)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_yeu_tina, 9/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. continh

continh Banned

Ồ lá la...! Thú vị là trên cái đề tài này, vốn các mẹ bị các "anh" tư vấn cho ăn "bánh vẽ" cho nên... ghét (bỏ), ấy vậy mà bây giờ lại "bắt tay" với "dân tư vấn" để "chỉ trích" một continh (!?).

Vậy là cùng lúc con tinh "bị vây" bởi hai cánh: những người đã tham gia bảo hiểm nhân thọ ác cảm (A) + những người tư vấn bảo hiểm nhân thọ "nhiệt tình" (C).... Ồ lá la...! Thú vị là...!...

Ơ nhưng mà sao lại thế nhỉ? Phải chăng là bởi (A) thì đang nghĩ con tinh "bảo vệ mấy cái hãng bảo hiểm??????" (minhsau [​IMG]); còn (C) thì đang nghĩ "có thể mình đã sai chăng?" (không biết [​IMG])...?!

Đang tải...

2. không biết

không biết Thành viên tích cực

Mình là dân tư vấn của Pru đấy không sai đâu vì mình đã giới thiệu rồi mà. Cốt ý ở đây là mình muốn góp ý thôi. Bạn nên hành văn một cách nhẹ nhàng, cô đọng để người đọc hiểu dễ và nhớ lâu.
    Thực ra Bảo hiểm không xấu nhưng tùy vào từng giai đoạn từng đối tượng mà bản thân người tư vấn viên phải tự điều chỉnh cách nói miễn đừng sai sự thật, đúng không bạn. Thành công là một cuộc hành trình dài đi từ trái tim đến trái tim, không nóng vội được đâu. Bạn không thể cố nhồi nhét hết mọi thứ vào người khác bắt phải tiêu hóa ngay được, phải bội thực chứ đúng không bạn.
    Chào nhé

3. continh

continh Banned

-> Cảm ơn không biết đã chỉ giúp cho tớ điều ấy nhé! Tớ đã thêm vào ở bài viết ấy mấy dòng như này: "Tóm lại ý của bài viết dài dưới đây là: ngay từ khi mời những người tư vấn bảo hiểm nhân thọ đến thì chúng ta phải "cảnh giác" (a), rằng họ có thể cố tình chọn gói BH nào có nhiều % cho mình nhất chứ không hẳn là phù hợp với nhu cầu thực của gia đình ta (b), mỗi chúng ta có thể lấy ra cái gì (?) để cùng họ xét đoán thực chất (c) (continh [​IMG] ). Xét toàn diện thì lỗi kia cũng không lớn lắm, vậy là trong phản hồi các mẹ cũng từ dung cho mình đây nhỉ?!

------------------------
    P/s: Giời sinh không biết dịu dàng, sao continh lại "dở dang" thế này? - Đâu cần phải thẳng thắn thế để đến nỗi thiện ý vô vụ lợi chia sẻ cho nhau mà kết quả là bị những kẻ bạn trong cõi đời "đe nẹt" (!?)... Nhưng giời ạ...! dẫu sao cũng không thể chịu được cái "
    cuộc hành trình dài đi từ trái tim đến trái tim"... mà hàng chục năm sau khi tham gia bảo hiểm nhân thọ: người tự nhiên nhìn continh mà "bức xúc" (!)... cuộc hành trình vẫn còn được tiếp tục chăng hở giời (?!) ...

Sửa lần cuối: 23/9/2009
  4. kveta

kveta Thành viên mới

Mình có thấy bác neverquit này gật gù với continh hay bhnttv bao giờ đâu nhỉ?

MÌnh thấy cách nói của bác neverqit này có chiều sâu và sát với bản chất của bảo hiểm, khác hẳn cách viết khó hiểu của continh hay thằng cha bhnttv đấy chứ.

5. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

uh nhỉ, sozy, tớ thấy bác bhnttv thank suốt nên nhớ lộn, sozy 2 nick nhá!

bhnttv thích bài này.
  6. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Xin lỗi nhé. Nhưng tớ đọc lại từng bài mà tất cả mọi người post lên nhưng có một bài bạn bảo bạn không bao giờ nóng giận. Lại bài này nữa. thế tớ hỏi là ai trong số: "Sẽ rất nhiều người còn thiệt thòi hơn nếu như nghe các bạn mà các chủ hợp đồng đều đơn phương phá vỡ hợp đồng khi chưa đến hạn ????????" Là TVBH à? Nghe chối tai

7. minhsau

Tớ đồng ý với mẹ Kem. Chính vì cái đội ngũ này làm cho mọi người khó chịu. vì mục đích của BHNT thì tốt mọi người mới mua mà.

continh thích bài này.
  8. minhsau

Tớ thấy mẹ tina sang bên kia mà xem hay lắm. Tớ cũng chuồn sang đây thôi chứ bên kia đang có "chiến tranh giữa các...vì sao". Vào theo dõi nhưng lúc ra thì chóng mặt lắm. Mẹ nó lại mở những hai cái. Lạy trời cái này đừng có các bác Bh nhảy dù vào như cái kia.

9. minhsau

MẸ Kem cũng dọn nhà sang đây ah?Tớ tưởng còn ở bên kia chiến đấu chứ

10. continh

continh Banned

-> Một người tu hành đắc đạo bộc bạch:"Sãi tôi khi chưa đi tu, thấy núi là núi, thấy sông là sông; sau nhân theo bậc thiện tri thức, chỉ cho chỗ nào, thấy núi chẳng phải núi, thấy sông chẳng phải sông; rồi nay ở chốn yên vui tĩnh mịch, lại thấy núi là núi, thấy sông là sông" (Dẫn ý vụng quá!)... Nói chuyện "đắc đạo" bảo hiểm nhân thọ (lại đao to búa lớn rồi) ở đây là phải kể đầu tiên đến neverquit, quả là đã lâu tớ ngưỡng mộ những hiểu biết và chia sẻ của bác http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=1110178#post1110178/ http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=1047974#post1047974 v.v... Tớ thì "chỉ sở hữu vài ba hiểu biết tài chính cơ bản và chia sẻ trong phạm vi cái hộp "Tài chính gia đình"", được những lời của bác như cởi tấm lòng, trong quá trình mạo muội chia sẻ nơi đây, cúi xin lại được bác chỉ bảo!...:oops:...

+ P/s:
    -> Con tinh mong mãi... mong mãi... mà chẳng được... rằng có một "fan" mình... (icon ghen tị)... Hẳn có một sự đồng cảm đặc biệt với bác neverquit, bạn kveta vừa mới khai trương tên truy cập đã viết lên được những dòng này: "em thấy chỉ có bác neverquit nói là sâu sắc mà dễ hiểu nhất, hình như bác neverquit là khách quan và đúng nhất. Các bác khác như là tranh thủ tư vấn BHNT luôn ấy - thấy lắm lí luận mà chẳng khách quan lắm" (kveta [​IMG]). Ấy nhưng... (icon khóc)... lên tiếng yêu người này thì cũng đừng nỡ vội ngữ khí ghét người kia chứ... Continh cũng hâm mộ bác neverquit như kveta lắm mà (thề!)..., hay là chúng mình cùng lập đi một "neverquit fan club" nhỉ?!...:tonqe:...

Sửa lần cuối: 22/9/2009
  11. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

vang! Cam on bac!e cug chog het ca mat mui!ai ngo nhieu bac qta
    ghe!sag kia ngay thoi!!!!!cau troi......

12. bhnttv

bhnttv Banned

Hay quá, và vui quá!... Không khí thật là đủ "sao"! ...Thế là minhsau hò cả bác 2contrai vào đây hà!... Đúng rùi!!! các chủ hợp đồng đều đơn phương phá vỡ hợp đồng khi chưa đến hạn... thì rất nhiều tư vấn bảo hiểm nhân thọ bị thiệt thòi... không nóng giận sao được (!?)... Còn có ai bị thiệt thòi hơn đâu đây nhỉ? A...!... là bác "nông dân trồng ngô"! Ví dụ Pruzential đầu tư cho "bác nông dân trông ngô: 6 tháng mới thu hoạch (mới có tiền trả bạn ) Ngô vừa hai tháng bạn đòi tiền thì họ phải nhổ ngô bán cho bò ăn chứ làm gì được nhỉ?" (2contrai [​IMG])... Nói thật! (thề!): thỉnh thoảng mình cũng ăn ngô nếp nướng... nếu nghĩ đến thiệt thòi sao đó của các bác nông dân... mình cũng xúc động ghê cơ!!! (...icon huhu!!!...)

P/s:
    Mình đồng ý với minhsau, chúng ta biết phân biệt điều chưa làm tốt của con người với tiện ích khách quan cho đời sống chứ nhỉ! Giận là giận "anh"... bán nước, còn nước thì vẫn luôn là cần thiết, :drinkers:!... (icon mệt... nói câu này mãi... hic...!)...

Sửa lần cuối: 28/9/2009
  13. neverquit

neverquit Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn thịnh tình của các bác nhá,

14. minhsau

sao hôm nọ thấy mọi người bảo là bác bhnttv bị ban rồi cơ mà. Sao mãi hôm nay mới thấy xuất hiện. Hay là đi ẩn cư, nhưng mà thấy dân tình nói mình ghê quá lại tái xuất giang hồ??????????

15. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Tưởng thoát được nạn, ai dè.................

16. continh

continh Banned

Ha ha!... "Cuộc sống luôn... muốn đổi thay Em biết... em biết... có ngày... anh yêu!" (thơ Bùi Giáng Hương). Muôn nẻo cuộc sống vô thường, đã quen dần với sự chết sự sống, nhưng không sao quen được với những ...[bức xúc]... ngày càng dâng cao... "hoảng quá" nên mới "triệu hồi" bhnttv về để cùng "chia đôi công việc". Không dại dột "như xưa" một mình đấu đầu với tất cả nữa, bây giờ "chúng tớ" có chính sách mới: đa phương hóa, đa dạng hóa... đôi bên cùng có lợi. Thay vì như trước kia là "cũng không phải lời bênh vực bất kì "ai"..." (continh [​IMG]), thì bây giờ thế này nhé: con tinh thì "bênh" những người đã tham gia bảo hiểm nhân thọ ác cảm; :finga: còn bhnttv thì "vực" những người tư vấn bảo hiểm nhân thọ "nhiệt tình"... Tinh tinh tang!... Xa gần bá cáo!... Ai nấy đều hay!...

Sửa lần cuối: 25/9/2009
  17. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Hâm.......................nặng

18. không biết

không biết Thành viên tích cực

Hello everybody. I am very happy to talk with you all but today I decide say " good bye ". I am very boring about many controversial topic no result. Why we have to do like that?. In actual life, we sometime discuss with our neighborhood, with saleswoman, etc. We just must make some suggestion to do this problem better.
    Thank and good bye.
    I love you all very much.

19. bhnttv

bhnttv Banned

= "Chào mọi người! Mình rất vui mừng được nói chuyện cùng nhưng hôm nay mình quyết định rằng "tạm biệt". Mình rất buồn vì đề tài có nhiều ý kiến tranh luận mà không ra được bao nhiêu kết quả. Tại sao chúng ta lại phải làm như thế? Sống ở đời, chúng ta thỉnh thoảng tranh luận với nhau... nhưng phải là để vấn đề được giải quyết. Cảm ơn, mình đi nhé!... Yêu thương dành cho tất cả!" (tạm dịch)

20. continh

continh Banned

-> Ối!... Sao mẹ nó lại oánh... "quân mình" thế? "Xanh" (continh), "đỏ" (bhnttv)... rõ ràng rồi mà! Tớ là ở bên "chính nghĩa"! Bhnttv ở bên "phi nghĩa", nhé! Nào cùng...!... Mẹ nó nhằm thẳng... quân thù mà... bắn! ...0oo...

P/s: Tạm biệt không biết, "Lưu như thủy, thệ như phong" (Ỷ Thiên Đồ Long Ký - Kim Dung), bạn đến như nước chảy và đi như gió thoảng, tớ và các mẹ cũng buồn lắm khi ở đây không còn có bạn! Một lần nữa "cảm ơn không biết bởi "vấn đề khó khăn" của các mẹ trên đề tài này" đã được hết sức "giúp đỡ cụ thể" nhé!: Phần 1, phần 2 qua rồi... còn phần 3 + phần 4... riêng đặng mà chưa nói, thôi thì sau đây... xin để ngỏ và... gửi vào "thiên thu"... cho tư vấn tài chính "xịn" nào... hay là bất kỳ ai có duyên... :arrow: nối tiếp!...

Sửa lần cuối: 23/9/2009
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.