TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Mình trả lời lần lượt từng câu hỏi nhé, hỏi nhiều quá cơ :D
    - Lông chim yến ko độc , có thể ăn được, khâu làm sạch tổ yến nhằm mục đích mỹ quan cho món ăn là chính :D
    - Tổ yến nhà tớ là hàng xk nên lượng tạp chất là ít nhất rồi. Thông thường mọi người mất khoảng 15-30p làm sạch tổ yến sau khi ngâm tổ yên.(chủ yếu nhặt sạch lông to nếu có , tài liệu kèm theo có hướng dẫn chi tiết rồi)
    - Trong yến có hàm lượng Cr cao nên dùng đều đặn sẽ giúp kích thíhc niêm mạc đường ruột hấp thụ tốt hơn. Tuy nhiên Mẹ bạn bị bệnh đường ruột và cơ địa mỗi ngừoi mỗi khác nên muốn biết dùng yến có tốt ko thì nên cho bà dùng đều đặn và mỗi lần một lượng rất ít , nhưng nhớ phải đều đặn nhé. Bạn có thể cho bà ăn 3 lần/tuần và 1 lần khoảng 1/5 tổ.
    - Tớ có tài khoản của Agribank đấy, bạn nhắn tin vào máy di động của mình, mình sẽ nhắn lại số tk cho bạn nhé.

Hy vọng thông tin đã đủ, có gì bạn alo cho nhanh nhé. Many tks!

Sửa lần cuối: 18/3/2010
  2. Mẹ Tĩn

Mẹ Tĩn Guest

Không biết số điện thoại của chị có phải là 01222567779 không ạ?

3. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Nhà mình thì cứ hấp 1 lần rồi để ở ngăn mát, ăn thì đậy kín cho vào lò vi sóng bắn qua, bỏ ra quấy đều tay, xong thò một ngón tay kiểm tra nóng hay ko, thông thường mình bắn LVS 15 giây là vừa ấm, sữa cũng vậy luôn, vì bé nhà mình uống sữa tươi pha với bột cacao nên bắt buộc phải bắn sữa qua LVS hơi âm ấm thì rồi mới cho cacao vào được.

4. heocon_thongminh

Mình đã nhận đủ tiền rồi và sáng mai sẽ ship hàng cho bạn nhé. Many tks!

5. Thủy Triều Đỏ

Thủy Triều Đỏ Thành viên chính thức

:p:p:p

Chúc nhà mình đắt hàng !!!!!!!

heocon_thongminh thích bài này.
  6. Mẹ_của_Sóc

Mẹ_của_Sóc Bắt đầu tích cực

chị Th ơi, hôm qua em chị mang hàng huyết yến giao cho em rồi, nhưng em đoảng quá, không biết để đâu mất phần tài liệu hướng dẫn cách sd kèm theo rồi. Chị gửi cho em bản khác = soft copy để em in ra nhé. Em pm cho chị email của em rồi đấy. Thanks chị.

7. heocon_thongminh

Mình đã email tài liệu cho T rồi đấy. Nhớ làm cho bé dùng như mình hướng dẫn nhé. Thỉnh thoảng vào topic chia sẻ với mọi người cho vui nha. Many tks!

8. Me COSOC

Me COSOC Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cho mình hỏi giá Yến huyết với?

9. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Thủy ơi hồi chiều em nhận được tiền chị chuyển chưa em? em ship yến cho chị canh sao để thứ 2 chị nhận em nha chứ không người ta giao thứ 7 chị không có ở VP để nhận em ạ. phần chuyển cho chị gái chị em nhớ tặng chén chưng yến nha:D. thanks em.à, hàng hồng tốt không em? giá của hồng là bao nhiu em ơi? hết đợt này chị chắc chị ...nghe lời em chuyển sang dùng hồng hoặc huyết luôn.

heocon_thongminh thích bài này.
  10. bekoi

bekoi Thành viên mới

Nói chung các mẹ xác định thế này, cho con ăn yến là để khỏe mạnh, tăng sức đề kháng và phát triển tốt. Tác dụng này thì gần như mọi người đều công nhận. Vậy thì sao cứ phải lo lắng đến việc tăng cân hay không? Tăng cân cũng chỉ là để khỏe mạnh thôi đúng không nào? Con nhà mình ăn Yến chắc được 6 tháng rồi. Trước thì cứ 2 tuần vào gặp bác Thịnh (Hồng Ngọc) 1 lần, trong nhà cứ kháng sinh để sẵn. Thời tiết mà thay đổi thì cứ căng thẳng cả đêm. Giờ thì chỉ có Yến và mật ong chanh thôi (trộm vía con), ăn uống cũng không phải lo lắng quá nhiều. Khi con tăng sức đề kháng, sẽ ít ốm hơn --> khỏe hơn --> vui vẻ hơn --> ham hoạt động & thông minh hơn. Ngoài ra không thể phủ nhận khả năng hấp thụ tốt hơn, con ngon miệng hơn, ăn nhiều hơn thì chuyện lên cân là chuyện đương nhiên. Cái này thì không thấy loại thuốc bổ nào có tác dụng tốt bằng. Con nhà mình được cái miễn dịch với tất cả các loại thuốc bổ. :-(
    Nhà nào có tình trạng như nhà minh thì cũng nên suy nghĩ cho con ăn Yến.
    (Bài này ca ngợi tác dụng của tổ Yến chứ mình không có ý quảng cáo cho riêng nhà Heo con thông minh nhé)
    Cũng phải cám ơn em T, đã đưa món tinh hoa này ra thị trường cho các con, xứng đáng được tặng danh hiệu Vì thế hệ trẻ Việt Nam, keke. Trước đây nhà mình muốn mua mà không biết mua ở đâu, hàng hóa cũng không biết có tin tưởng được không. Không biết các mẹ thấy thế nào nhưng riêng mình thấy chất lượng nhà này ổn, còn giá cả thì mình no comment vì mỗi người có quan niệm đắt rẻ khác nhau. Tang T (u)

heocon_thongminhcbtt thích.
  11. heocon_thongminh

Chị check pm báo giá nhé, many tks!

12. heocon_thongminh

Sorry chị mấy hôm nay bận quá nên giờ mới vô reply cho chị được. Hai gói hàng em đã gửi từ sáng thứ 7, chắc sáng mai chị và chị Đan sẽ nhận được hàng . Em có gửi kèm tặng như chị yêu cầu rồi, chị yên tâm nhé :D

Hồng và huyết đợt này đều ổn. Mà nói chung hàng nhà em chất lượng đều lắm, ko có sự chênh lệch mấy đâu chị Th à. Chị cứ tính kỹ lại coi sao vì thường nhà em hàng huyết yến luôn nhận được sự quan tâm, ưu ái của khách hàng nhất, đặc biệt là các khách hàng đã dùng tổ yến 1 thời gian dài thì hầu như đều rất ưa chuộng huyết yến.

Giá cả vẫn ko thay đổi chị ạ, chị check lại pm báo giá chi tiết của em nhé. Many tks!

13. heocon_thongminh

Đọc được bài này mà em sướng cả ngày luôn á :D, nhất là đọc đến mấy câu in đậm :D:D:D. Mà ko biết chị là chị nào nhỉ :rolleyes:, bật mí cho em xin quý danh tí nào :D

14. mebongcoi_2008

mebongcoi_2008 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi pm cho mình báo giá chi tiết các sản phẩm nhà bạn với, con nhà mình 20 tháng rồi nhưng còi và lười ăn lắm, bạn tư vấn luôn cho mình luôn nên cho con ăn loại nào nhé! Thanks nhiều nhiều!

15. heocon_thongminh

hi bạn, nếu có điều kiện cho bé dùng hàng huyết yến là tốt nhất bạn nhé vì huyết yến tốt nhất cho đường hô hấp và công dụng mạnh hơn hàng hồng và bạch nhiều. Check pm báo giá chi tiết giúp mình. Many tks!

16. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

Em ơi check PCN giúp chi sao rồi em? cháu chị vẫn chưa nhận được yến em ship, nó đang sốt ruột đấy:eek:
    đợt rồi chị định lấy huyết yến cho chị chị nhưng nghĩ đến đoạn ngâm 4 tiếng với chưng 2 tiếng chị biết con cháu chị chắc chắn nó lười biếng không làm nên chị đành mua hàng bạch đấy, dù sao ngâm 1 tiếng và chưng 1 tiếng thì may ra giữ chân nó ngồi làm cho mẹ nó được em ạ.

17. heocon_thongminh

Em cũng đang yêu cầu bên CPN rồi chị Thương ơi. Chuyển hàng đi tỉnh khác ngoài TpHCM phải mất 2 ngày làm việc, mà hôm rồi là chủ nhật nên chắc sẽ hơi chậm tí. Em đang hối họ giao hàng sớm rồi. Em sẽ báo lại chị sớm nha. Hy vọng rằng chiều nay cháu chị sẽ nhận được hàng.

Tập tài liệu mới em có hướng dẫn cách làm nhanh cho huyết yến rồi nên ko phải mất công ngồi canh nồi chưng cách thuỷ 2h đâu chị ơi :D

18. Mẹ_của_Sóc

Mẹ_của_Sóc Bắt đầu tích cực

Hic, huyết yến chưng với đường phèn thì con gái mình không thích, dỗ mãi mấy ăn mà cũng chẳng ăn được bao nhiêu. Trong khi đó nước yến của cty Khánh Hoà thì lại rất thích . Hôm nay mình sẽ mua hũ nước yến đó về rồi trộn huyết yến vào 50/50 để đánh lừa nàng vậy. Mẹ nào có con không thích ăn yến của bác T thì thử trộn như vậy xem sao.

19. heocon_thongminh

Mẹ Sóc ơi , sau khi làm sạch tổ yến, mẹ nó băm nhỏ và lúc chưng cho nhiều nước chút thì cũng sẽ giông giống như nước yến trong lọ của cty đấy, hy vọng đánh lừa được bé. Bé thích uống lọ đó chứng tỏ bé nhà bạn ăn khá ngọt đúng ko :)

20. bibebu

bibebu Thành viên sắp chính thức

Các mẹ có con bị hen ăn yến nhà cô Thủy cho mình hỏi với nhé.
    Mình cho con ăn huyết yến hàng ngày, được hơn 1 tuần rồi, hết 1 tổ. Con mình đợt trước bị viêm tiểu phế quản, suốt 1 tháng không dừng thuốc bị đi bị lai, vừa dứt khoảng 2 tuần. Mầy hôm nay lại bắt đầu thấy ho húng hắng. Vì vừa cho con ăn yến hi vọng tràn trề là sức đề kháng tăng, con không bị khò khè khó thở như những lần trước nữa. Mình đã hấp lá hẹ + húng chanh + mật ong cho con, được 3 ngày rồi nhưng ko thấy đỡ lại thấy tăng lên. Mình lại cho con uống bài thuốc lá nhưng nặng đô hơn gồm: lá hẹ, húng chanh, cam thảo, kha tử, lá tre, rễ chanh, vo quất sắc uống cùng mật ong. Mình vừa mới làm trưa nay để chiều bà cho cháu uống.
    Mình đang căng thẳng quá, vì mấy lần trước từ ho húng hắng chuyển sang khò khè nhanh lắm.
    Không biết mới ăn yến 1 tuần thì có hiệu quả gì không nhỉ? Về cảm nhận của mình là đêm con ngủ ngon hơn, không quấy và bắt bế (chắc là do khó thở nên suốt hơn 1 tháng không đêm nào ngủ ngon) nữa. Nhưng đêm qua lại dậy khóc 1 lần nhưng chỉ dỗ 1 lúc lại ngủ.
    Không biết có cần cho con đi khám sớm ko hay là cứ thử xem các cách dân gian nữa.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với nhé