Hà Nội: Phòng chống cảm cúm, cảm lạnh theo kiểu Nga

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi bach_duong, 8/1/2010.

1. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Các sản phẩm Phòng chống cảm cúm, cảm lạnh theo kiểu Nga cho bé yêu

Mình có chị gái sống ở Nga và được chị gửi cho một số sản phẩm của Nga dùng thấy khá hay. Mình có nhờ chị gửi một số sản phẩm chăm sóc trẻ em của Nga . Các mẹ nào có nhu cầu PM cho mình, hoặc nhắn tin ( mình hay để máy chế độ rung nên các bạn nhắn tin )cho mình theo sdt : 0904883899. Cac ban tam lien he voi minh theo so nay) ( mình sinh năm 79 để tiện xưng hô)
    Miễn phí vận chuyển trong Ha Nội 1
    Nhân dịp đầu năm mới các sản phẩm mình có điều chỉnh giá như sau :
    Lô hàng trà mới mình vừa nhận về hôm nay , các mẹ đặt hàng nào

2. Trà hoa cúc của Nga: Giá bán 100 K/ hộp -> 90K/ hộp( gồm 20 túi trà lọc)

Hoa cúc luôn là một loại thảo dược quan trọng và hữu ích, một dạng kháng sinh tự nhiên có tác dụng kháng viêm rất tốt cho trẻ. Vì thế, người Nga thường dùng trà hoa cúc để tắm cho trẻ sơ sinh trong vòng 1 tháng đầu.
    Kể ra công dụng của trà hoa cúc trong việc phòng chữa bệnh thì rất nhiều, từ bệnh có những triệu chứng đơn giản như cảm cúm, sổ mũi, đau họng cho đến các bệnh có triệu chứng lâm sàng phức tạp hơn như viêm loét dạ dày, túi mật, rối loạn tiêu hóa, viêm da, viêm đường hô hấp trên. Nhưng ở đây, chúng tôi chỉ nói đến khía cạnh phòng chống bệnh cho trẻ em mà các bà mẹ Nga hay dùng:

- Chú ý: Trà hoa cúc khi dùng cho trẻ em, một lần dùng một túi lọc hòa với một cốc nước sôi. Để nguội rồi sử dụng một lần, dù còn lại cũng không sử dụng lại lần sau.

- Chớm cảm lạnh, cảm cúm: khi trẻ có triệu chứng sổ mũi nhẹ, lập tức pha trà hoa cúc, để âm ấm và dùng công-tơ-hút để nhỏ mũi cho trẻ. Nhỏ nhiều, chậm rãi, sao cho mỗi bên mũi cả một ống nước trà được nhỏ vào (không phải vài giọt!), chảy xuống miệng. Không nên để trẻ nằm ngửa mà phải bế trẻ nằm nghiêng, từ từ nhỏ vào từng bên mũi. Làm tích cực như vậy cứ 2-3 tiếng một lần trong vòng 1 ngày đầu, nhất định sẽ có hiệu quả. 10 ngày sau đó vẫn tiếp tục nhỏ cho trẻ như vậy, mỗi ngày 3 lần. Chỉ nên dùng liên tục trong vòng 10 ngày là dừng, mà như thế cũng đã đủ cho kết quả tốt. Mũi sẽ không bị đặc và xanh lè (triệu chứng của sự xuất hiện gia tăng vi khuẩn) nữa, và bé thấy dễ chịu rất nhanh.

- Viêm đỏ họng dị ứng hoặc do cảm lạnh: pha trà hoa cúc, để ấm rồi cho trẻ xúc miệng sâu. Nếu trẻ còn bé, có thể cho trẻ uống từng ngụm chầm chậm. Dùng trong vòng 10 ngày đến 2 tuần liên tục. Và dừng.
    - Viêm phế quản: ngoài việc dùng kháng sinh theo chỉ dẫn của bác sĩ, có thể cho bé uống trà hoa cúc hàng ngày trong thời gian chữa bệnh.
    - Vì trà hoa cúc có chất kháng khuẩn kháng viêm cao nên có thể dùng cho việc sát trùng vết thương và bất kỳ sự viêm loét nào của da và vùng răng lợi miệng, công dụng cực tốt, có thể so với nước chè tươi đặc của Việt Nam, nhưng lại an toàn hơn vì trà hoa cúc đóng gói của Nga được kiểm soát chặt chẽ về mặt chất lượng, không có các hàm lượng độc tố hóa học như các thứ lá bán ngoài chợ. Đặc biệt với trẻ em trai bị hẹp bao quy đầu, dễ gây ra viêm nhiễm đầu “chim”, có thể dùng trà hoa cúc pha vào cốc để ngâm đầu “chim” khi cần thiết.
    - Với trẻ sơ sinh, dùng trà hoa cúc để tắm tháng đầu tiên là an toàn nhất cho bé. Trà hoa cúc còn có công dụng an thần.
    - Khi bị đau mắt, trước khi dùng các thứ thuốc mắt bác sĩ kê cho, có thể dùng trà hoa cúc (pha trong cốc sạch đã ngâm nước sôi) để rửa mắt cho bé bằng cách dùng bông thấm đẫm nước trà và rửa một lần theo chiều từ khóe mắt vào cánh mũi.

3. Kem Morozko, kem Ông già tuyết, Đôi má đỏ hồng, … của Nga chống nẻ và chống các tác nhân gây khô nẻ da trẻ em: Giá bán : 80K/ tuýp ( 50 ml) -> 75K/tuyp
    Krem Morozko.GIF

dùng trong thời kỳ khí hậu khô hanh rất tốt. Nhiều bạn hỏi kem Morozko và các loại kem trên khác gì với kem Va-zơ-lin đang được ưa chuộng trên thị trường? Khác nhau ở chỗ, va-zơ-lin dùng tốt hơn để chữa các bệnh về da, còn kem trẻ em nếu dùng hàng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh tuyệt vời: chống lại gió, khí lạnh, tiết trời hanh khô và tất cả các tác nhân khác trực tiếp tác động xấu lên da trẻ.

- Cứ mỗi sáng dậy, hãy bôi chút kem (rất ít, chỉ như chấm hạt đậu) vào má, trán, cằm và mu bàn tay, bàn chân cho bé. Đặc biệt, trước khi ra đường độ 30 phút, lại lặp lại động tác ấy. Đều đặn như vậy, cả mùa đông, đảm bảo da dẻ bé của bạn sẽ không còn có vết khô khô, nám, hay bị đỏ ửng lên vì cước khi trời lạnh nữa. Khác với va-zơ-lin, độ mỡ trong kem dành cho trẻ em rất thấp, thấm và tan nhanh vào da, không bị nhờn, bẩn. Chú ý: nếu bạn không kịp bôi kem cho con trước 30 phút trước khi ra đường, thì bạn có thể làm động tác bôi kem y như thế khi đã về đến nhà, sau khi rửa qua mặt cho bé bằng khăn mát (đi ngoài trời lạnh về, tuyệt đối không dùng nước nóng rửa mặt bé).

- Tuy nhiên, chính những loại kem trẻ em này cũng có tác dụng chữa bệnh nhẹ về da: khi bị hăm, nứt nẻ, có mụn nhỏ kiểu dị ứng, đều có thể dùng kem trẻ em thoa vào sau khi đã rửa sạch vùng da ấy. Kem có tác dụng làm dịu các triệu chứng rộp, rát của da trẻ.

- Đây là loại kem của Nga, chiết xuất từ các loại thảo dược, không quá đắt tiền mà tác dụng lại được như ý, bởi lẽ nước Nga làm ra loại kem này cho trẻ em Nga, hợp khí hậu của mùa đông nước Nga, tương tự với khí hậu mùa đông khô hanh của miền Bắc Việt Nam.

Mình trích dẫn một số comment của các mẹ đã dùng
    Phản hồi từ khách hàng bên làm cha me:
    Hiện tại mình có thêm childlife multivitamin mẹ nào có nhu cầu PM để được giá tốt nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bach_duong
    Sửa lần cuối: 25/3/2010
    trinhthanhbinh_hn thích bài này.
  2. meyeuem

meyeuem Thành viên sắp chính thức

cho xin 500đ ảnh bạn ơi! có hình kèm theo các mẹ dễ hình dung sản phẩm hơn.

3. bach_duong

Ảnh sản phẩm mình đã up lên rồi các mẹ xem hình sản phảm ở trang 1 nhé

Sửa lần cuối: 23/1/2010
  4. cocon

cocon Thành viên tập sự

Ban cho hoi, tra dung cho be o do tuoi nao duoc

5. gmum

gmum Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi, thế kem moroco, kem ông già tuyết, kem đôi má đỏ hồng v.v.v thì cái nào tốt hơn cái nào? Nhiều hiệu quá mình chả biết thế nào cả

6. bach_duong

Bạn ơi các loại đó về chất lựong như nhau chỉ khác nhau về mác sản phẩm thôi. Hiện mình có morozco ông già tuyết và đôi má hồng ( hình cậu bé vỏ sản phẩm)

7. cocon

cocon Thành viên tập sự

Để nghiên cứu đã. Có thể xem hàng ở hàng ở đâu ?

8. bach_duong

Bạn có thể qua Đặng |Văn Ngữ xem trong giờ hành chính hoặc bạn cho địa chỉ và sản phẩm muốn mua và xem bọn mình sẽ mang qua cho bạn xem

9. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Năm ngoái mình được chị chồng cho 1 tuýt có hình cậu bé với đôi má hồng ở trên nắp vỏ dùng thích lắm, mình nhớ con mình đi chơi 1 mình nhóc nhà mình má vẫn ngon lành cành đào, trong khi con nhà khác thì má nẻ toác. Mình vẫn còn nên ko ủng hộ bạn được, up cho mẹ nó đắt hàng nhé.

10. Mesyl

Mesyl Thành viên chính thức

Bạn ơi, mình muốn lấy một lọ kem bôi cho bé. Bạn ở địa chỉ nào ĐẶng Văn Ngữ?

bach_duong thích bài này.
  11. bach_duong

Cám ơn mẹ nó đã quan tâm. mình đã PM cho mẹ nó mẹ nó check nhé. hiện mình đang freeship với bất kỳ sản phẩm nào. Mẹ nó cho mình tên sdt và địa chỉ nhận hàng mình sẽ chuyển cho mẹ nó ( mẹ nó sms cho mình hoặc PM cho mình địa chỉ).

12. mitcon

mitcon Thành viên đạt chuẩn

Nhỏ nhà mình đợt lạnh rồi bị viên A, cháu hay bị viêm khi đổi mùa.
    Bạn ơi cho mình hỏi cái trà hoa cúc đó của bạn có thể giúp cháu phòng chống đựoc không ? liều lượng uống ra sao ? mình muón liên lạc với bạn thì ra sao cho mình thông tin với nhé.
    Cám ơn bạn

13. bach_duong

Bạn ơi. Khi bé bắt đầu chớm bị sổ múi viêm họng. bạn pha một gói trà với nước nóng đợi khi còn âm ấm dung nhỏ mũi cho bé và cho bé uống . Trà có tác dụng kháng viêm giúp bé giảm ho giảm viêm và giúp loãng đờm. bạn có thể dùng trà với các thuốc khác

14. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Nhà bonbon rất ủng hộ dùng đồ nga (cả nhà chồng đều đã từng ở nga keke) up giúp mẹ nó cho đắt hàng nhé

15. mumi2008

mumi2008 Thành viên rất tích cực

Giao cho tớ 1 lọ kem cậu bé đôi má đỏ hồng nhé, và 1 hộp trà hoa Cúc. Địa chỉ giao hàng tớ PM nhé

16. mitcon

mitcon Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn bạn đã trả lời, mình PM cho bạn đia chỉ ban chuyển giúp mình 1 Gói trà nhé

17. bach_duong

Cám ơn nhà bonbon nhé. Hi vọng sẽ được phục vụ nhà bạn trong tương lai :)

18. bach_duong

Bạn ơi khoảng 9h sáng mai bên mình giao hàng đến nhé. thanks bạn đã đặt hàng.

19. bach_duong

thanks mẹ nó đã đặt hàng. Mai mình giao hàng nhé

20. bach_duong

Mình post lại bài hướng dẫn ở trang này cho các mẹ tiện theo dõi nhé
    Mình có chị gái sống ở Nga và được chị gửi cho một số sản phẩm của Nga dùng thấy khá hay. Mình có nhờ chị gửi một số sản phẩm chăm sóc trẻ em của Nga . Nhân dịp bắt đầu và làm quen với các mẹ, từ nay cho đến ngày 18/1/2010 mình freeship trong Hà Nội cũ với bất kỳ sản phẩm nào ( sau đó mình tính phí ship từ 10-15K tùy địa điểm). Các mẹ nào có nhu cầu PM cho mình, hoặc nhắn tin ( mình hay để máy chế độ rung nên các bạn nhắn tin )cho mình theo sdt : 0904883899. Cac ban tam lien he voi minh theo so nay) ( mình sinh năm 79 để tiện xưng hô)
    1. Anaferon dành cho trẻ em: Giá bán 180 000 / hộp ( gồm 1 vỉ 20 viên)
    Click image for larger version Name: 9112-1.jpg Views: 0 Size: 11.0 KB ID: 33217

(dùng cho lứa tuổi từ 6 tháng trở lên): là loại thuốc viên chống virus tương đối an toàn, hiện nay các bà mẹ Nga rất hay dùng với mục đích phòng chống cảm cúm, cảm lạnh trong dịch hoặc khi đổi mùa. Thời kỳ những thông tin về dịch cúm A H1N1 căng thẳng nhất là lúc anaferon tăng giá đột biến ở các hiệu thuốc Matxcơva.
    Anaferon có công dụng tăng cường sức đề kháng của trẻ, phòng chống hữu hiệu cúm và cảm lạnh, và có khả năng làm chậm sức phát triển của vi khuẩn trong những ngày đầu chớm bị bệnh.

- Với mục đích phòng bệnh: cho trẻ uống 1 viên 1 ngày mỗi sáng khi đói, trước khi ăn độ 20 phút. Đối với trẻ nhỏ từ 6 tháng đến 3 tuổi, cho viên thuốc vào 5 đến 15ml nước ấm, hòa tan và cho trẻ uống. Trong thời kỳ dịch bệnh, có thể cho trẻ uống hàng ngày như vậy trong một thời gian dài từ 1 đến 3 tháng. Đương nhiên bất kỳ loại thuốc nào cũng không nên quá lạm dụng. Sau một đợt như vậy phải nghỉ một thời gian rồi mới cho uống lại nếu cần thiết. Tốt nhất là dùng anaferon cho trẻ em hai đợt/ 1 năm.

- Với mục đích chữa bệnh: khi có hiện tượng sổ mũi nhẹ, hoặc hơi sốt, những triệu chứng cảm lạnh, có thể cho trẻ uống liên tục 30 phút 1 viên trong vòng 2 tiếng đầu, đến hai ngày hôm sau cho uống 3 viên/ ngày, và tiếp tục uống 1 viên/ngày trong vòng 2 tuần sau đó. Thuốc có thể uống cùng các thuốc kháng viêm khác.

2. Trà hoa cúc của Nga: Giá bán 100 K/ hộp ( gồm 20 túi trà lọc)

Hoa cúc luôn là một loại thảo dược quan trọng và hữu ích, một dạng kháng sinh tự nhiên có tác dụng kháng viêm rất tốt cho trẻ. Vì thế, người Nga thường dùng trà hoa cúc để tắm cho trẻ sơ sinh trong vòng 1 tháng đầu.
    Kể ra công dụng của trà hoa cúc trong việc phòng chữa bệnh thì rất nhiều, từ bệnh có những triệu chứng đơn giản như cảm cúm, sổ mũi, đau họng cho đến các bệnh có triệu chứng lâm sàng phức tạp hơn như viêm loét dạ dày, túi mật, rối loạn tiêu hóa, viêm da, viêm đường hô hấp trên. Nhưng ở đây, chúng tôi chỉ nói đến khía cạnh phòng chống bệnh cho trẻ em mà các bà mẹ Nga hay dùng:

- Chú ý: Trà hoa cúc khi dùng cho trẻ em, một lần dùng một túi lọc hòa với một cốc nước sôi. Để nguội rồi sử dụng một lần, dù còn lại cũng không sử dụng lại lần sau.

- Chớm cảm lạnh, cảm cúm: khi trẻ có triệu chứng sổ mũi nhẹ, lập tức pha trà hoa cúc, để âm ấm và dùng công-tơ-hút để nhỏ mũi cho trẻ. Nhỏ nhiều, chậm rãi, sao cho mỗi bên mũi cả một ống nước trà được nhỏ vào (không phải vài giọt!), chảy xuống miệng. Không nên để trẻ nằm ngửa mà phải bế trẻ nằm nghiêng, từ từ nhỏ vào từng bên mũi. Làm tích cực như vậy cứ 2-3 tiếng một lần trong vòng 1 ngày đầu, nhất định sẽ có hiệu quả. 10 ngày sau đó vẫn tiếp tục nhỏ cho trẻ như vậy, mỗi ngày 3 lần. Chỉ nên dùng liên tục trong vòng 10 ngày là dừng, mà như thế cũng đã đủ cho kết quả tốt. Mũi sẽ không bị đặc và xanh lè (triệu chứng của sự xuất hiện gia tăng vi khuẩn) nữa, và bé thấy dễ chịu rất nhanh.

- Viêm đỏ họng dị ứng hoặc do cảm lạnh: pha trà hoa cúc, để ấm rồi cho trẻ xúc miệng sâu. Nếu trẻ còn bé, có thể cho trẻ uống từng ngụm chầm chậm. Dùng trong vòng 10 ngày đến 2 tuần liên tục. Và dừng.
    - Viêm phế quản: ngoài việc dùng kháng sinh theo chỉ dẫn của bác sĩ, có thể cho bé uống trà hoa cúc hàng ngày trong thời gian chữa bệnh.
    - Vì trà hoa cúc có chất kháng khuẩn kháng viêm cao nên có thể dùng cho việc sát trùng vết thương và bất kỳ sự viêm loét nào của da và vùng răng lợi miệng, công dụng cực tốt, có thể so với nước chè tươi đặc của Việt Nam, nhưng lại an toàn hơn vì trà hoa cúc đóng gói của Nga được kiểm soát chặt chẽ về mặt chất lượng, không có các hàm lượng độc tố hóa học như các thứ lá bán ngoài chợ. Đặc biệt với trẻ em trai bị hẹp bao quy đầu, dễ gây ra viêm nhiễm đầu “chim”, có thể dùng trà hoa cúc pha vào cốc để ngâm đầu “chim” khi cần thiết.
    - Với trẻ sơ sinh, dùng trà hoa cúc để tắm tháng đầu tiên là an toàn nhất cho bé. Trà hoa cúc còn có công dụng an thần.
    - Khi bị đau mắt, trước khi dùng các thứ thuốc mắt bác sĩ kê cho, có thể dùng trà hoa cúc (pha trong cốc sạch đã ngâm nước sôi) để rửa mắt cho bé bằng cách dùng bông thấm đẫm nước trà và rửa một lần theo chiều từ khóe mắt vào cánh mũi.

3. Kem Morozko, kem Ông già tuyết, Đôi má đỏ hồng, Tik-tak… của Nga chống nẻ và chống các tác nhân gây khô nẻ da trẻ em: Giá bán : 80K/ tuýp ( 50 ml)
    Click image for larger version Name: Krem Morozko.GIF Views: 0 Size: 17.5 KB ID: 33218

dùng trong thời kỳ khí hậu khô hanh rất tốt. Nhiều bạn hỏi kem Morozko và các loại kem trên khác gì với kem Va-zơ-lin đang được ưa chuộng trên thị trường? Khác nhau ở chỗ, va-zơ-lin dùng tốt hơn để chữa các bệnh về da, còn kem trẻ em nếu dùng hàng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh tuyệt vời: chống lại gió, khí lạnh, tiết trời hanh khô và tất cả các tác nhân khác trực tiếp tác động xấu lên da trẻ.

- Cứ mỗi sáng dậy, hãy bôi chút kem (rất ít, chỉ như chấm hạt đậu) vào má, trán, cằm và mu bàn tay, bàn chân cho bé. Đặc biệt, trước khi ra đường độ 30 phút, lại lặp lại động tác ấy. Đều đặn như vậy, cả mùa đông, đảm bảo da dẻ bé của bạn sẽ không còn có vết khô khô, nám, hay bị đỏ ửng lên vì cước khi trời lạnh nữa. Khác với va-zơ-lin, độ mỡ trong kem dành cho trẻ em rất thấp, thấm và tan nhanh vào da, không bị nhờn, bẩn. Chú ý: nếu bạn không kịp bôi kem cho con trước 30 phút trước khi ra đường, thì bạn có thể làm động tác bôi kem y như thế khi đã về đến nhà, sau khi rửa qua mặt cho bé bằng khăn mát (đi ngoài trời lạnh về, tuyệt đối không dùng nước nóng rửa mặt bé).

- Tuy nhiên, chính những loại kem trẻ em này cũng có tác dụng chữa bệnh nhẹ về da: khi bị hăm, nứt nẻ, có mụn nhỏ kiểu dị ứng, đều có thể dùng kem trẻ em thoa vào sau khi đã rửa sạch vùng da ấy. Kem có tác dụng làm dịu các triệu chứng rộp, rát của da trẻ.

- Đây là loại kem của Nga, chiết xuất từ các loại thảo dược, không quá đắt tiền mà tác dụng lại được như ý, bởi lẽ nước Nga làm ra loại kem này cho trẻ em Nga, hợp khí hậu của mùa đông nước Nga, tương tự với khí hậu mùa đông khô hanh của miền Bắc Việt Nam.