Thông tin: Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi huecapetown, 3/2/2009.

1. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mình muốn mua sản phẩm An Bình Hưu Trí của Bảo Việt cho ax năm nay 36 tuổi , trên diễn đàn có bố or mẹ nào làm Bảo Việt nhân thọ thì tư vấn cho mình nhé.Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huecapetown
    Đang tải...

2. Rada

Rada Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

Chi cu tham khao nhieu san pham cua nhieu cty roi hay lua chon. Cho em email, em se gui vao cho chi tham khao nhe! Thong tin lien lac cua em o phan chu ky ay! Em lam cho Manulife.

3. luuminhtu

luuminhtu Thành viên tập sự

Mua Bảo hiÓm

Chao ban,

Hien tai minh dang lam bao Hiem Nhan Tho Hanoi, ban co the cho minh so dien thoai hoac dia chi email de minh co the tu van cho ban mot cach ky cang hon.
    mong som nhan duoc hoi am cua ban,

4. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Em cung nghe nhiều nhưng mà từ trước tới nay chưa quan tâm lắm, nay đọc bài thấy cung có điều gì đó là cũng cần cho.

hoathang thích bài này.
  5. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Thành thật cảm ơn các bạn đã quan tâm tư vấn, mình đã mua được loại BHNT mình cần rồi. Chúc các bạn có nhiều khách hàng trong tương lai !

hoathang thích bài này.
  6. luuminhtu

luuminhtu Thành viên tập sự

Chuc mung ban da lua chon duoc san pham yeu thich cua minh de bao ve nhugn nguoi than yeu nhat cua ban va ban khoi nhung roi ro trong cuoc song!

7. Rada

Rada Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

Chúc mừng chị nhé! Tuy em ko biết chị nhưng nếu có điều gì ko hiểu trong HĐ thì cứ alo hỏi, em biết gì sẽ trả lời nấy.

hoathang thích bài này.
  8. pyjamas

pyjamas Bắt đầu nổi tiếng

Bảo hiểm nhân thọ - lợi ích nhiều, mọi người nên quan tâm.

9. aig_trunghieu

aig_trunghieu Thành viên tập sự

Mong rằng sẽ có thật nhiều những tư vấn bảo hiểm tâm huyết với nghề mang đến niềm tin và sự yên tâm cho các gia đình.
    Và cũng hi vọng sẽ có nhiều hơn nữa những người hiểu và quan tâm đến bảo hiểm để cuộc sống bớt đi những điều đáng tiếc

Đừng chết vì thiếu hiểu biết

hoathang thích bài này.
  10. namnhikieuhung

namnhikieuhung Thành viên đạt chuẩn

Bạn có khẳng định là SP của aig linh hoat hơn ACE không.
    khi mình khẳng định là những quyền lợi mà bạn đưa ra bên ACE đều có và có thêm quyền lợi nữa là:
    6. thanh toán 1 phần quyền lợi bảo hiểm trước khi tử vong. Khách hàng có thể dùng số tiền này để chữa bệnh nếu không may bị bệnh hiểm nghèo mà không mất ngay, nếu bị tai nạn mà không có tiền nằm viện.
    7. được tăng mệnh giá mà không cần thẩm định lại sức khỏe dù cho sau này sức khỏe của bạn có vấn đề j đi nữa chỉ cần bạn có 1 trong 6 sự kiện: năm hợp đông thứ 3, 6, 9 hoặc bạn kết hôn, sinh con, hoặc nhận con nuôi.

AIG của bạn có các quyền lợi trên không.

hoathang thích bài này.
  11. phuongedu

phuongedu

Tớ rất thích các bạn tranh luận về sản phẩm để mình tự rút ra các điểm ưu việt hơn khi chọn mua SP bảo hiểm, thanks.
    quan điểm của mình là phải chọn được sản phẩm phù hợp với mong muốn và tình hình sức khỏe cũng như tuổi của người được bảo hiểm sao cho pù hợp và có lợi nhất. SP hay và tốt cho người này nhưng chưa chắc tốt cho người khác.

12. namnhikieuhung

namnhikieuhung Thành viên đạt chuẩn

Cái này đúng tớ ko có j để nói.
    Có điều tớ nói thêm rằng;
    Bạn phải mua sản phẩm bảo hiểm nào của công ty nào là hợp với bạn, hợp với nhu cầu của bạn, hợp với khả năng kinh tế của bạn. Đó mới là sản phẩm bạn nên mua.
    Để có được sản phẩm như vậy đối với bạn, nhất định sản phẩm đó phải bán sát vào nhu cầu bảo vệ, tích lũy của từng thời kỳ của bạn, nhất định nó phải phù hợp với khả năng tài chính của từng thời kỳ của bạn. Như vậy chắc chắn phải có luồng thông tin hai chiều: từ bạn và từ công ty của bạn ( đại diện là đại lý bảo hiểm của bạn). Một đại lý bảo hiểm mà không thực sự là bạn của khách hàng của mình thì họ ko thể làm thỏa mãn nhu cầu đó cho khách hàng của mình.

13. bella-mekid

bella-mekid Thành viên rất tích cực

Xin phép đánh dấu để nghiên cứu.

14. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Mình cũng giới thiệu với bạn các SP của cty mình để bạn có thêm thông tin nghiên cứu và so sánh nhé: phúc an cho cha đăng khoa cho bé, phúc mỹ cho mẹ,...

15. Tuancoi.Kute

Tuancoi.Kute Thành viên tập sự

Ðề: Mua bảo hiểm nhân thọ

Mình đã mua Bảo hiểm Phú an gia thành tài cho con trai mình. Mình chỉ có một mong muốn duy nhất là tích lũy một chút để dành cho con sau này ăn học, Hơn nữa là đề phòng trường hợp ko hay xảy ra..... Sau khi mua bảo hiểm, mình thấy rất yên tâm, thảnh thơi vì ý nghĩ mình và con mình đã được bảo vệ.

Sửa lần cuối: 6/4/2011
  16. nhocnhatmap

nhocnhatmap Thành viên tập sự

Xin chào các anh, chị, e xin giới thiệu đến anh, chị 1 Sản phẩm ( SP ) Bảo Hiểm Nhân Thọ ( BHNT ) cho những người Con của mình, có lẽ anh, chị sẽ không hiểu hết và có thể có người không hiểu. E sẽ lên và tư vấn cho anh, chị biết rõ hơn, có thể trong số anh, chị đây có nhiều người có phản cảm về BHNT như là lấy tiền khó, hay BHNT là lừa đảo v.v..... E cũng sẽ trình bày cho anh, chị hiểu hơn, có thể nói anh, chị chưa hiểu rõ cái lợi ích của việc tham gia BHNT là như thế nào và cũng có sợ hãi về nhiều lời không hay từ mọi người, Nhưng anh, chị hãy cứ hiểu một vấn đề là nếu là lừa đảo thì tại sao Bộ Tài Chính cấp phép cho kinh doanh với quy mô lớn đến thế và trên rất nhiều các Quốc Gia Thế Giới hiện nay? Tôi xin bảo đảm với các anh, chị một điều rằng trước sau gì thì VN cũng sẽ hiểu và tham gia BHNT nhiều hơn nữa, vì xu hướng Thế Giới ai cũng có BHNT thì Việt Nam chắc chắn mai mốt cũng sẽ như vậy.

Em gửi cho anh, chị 1 sản phẩm C12, là SP mang tính chất dành riêng cho trẻ nhỏ để đáp ứng việc học và phát triển sự nghiệp sau này của Bé. Tuy khi tham gia BHNT anh, chị sẽ nhận được lãi ít hơn so với Ngân Hàng là lẽ đương nhiên, nhưng ngân hàng ko có sự bảo vệ, khi anh, chị tham gia SP này anh chị sẽ cảm thấy an tâm hơn khi ra đường và không còn lo lắng việc học sau này của con cái mình nữa vì đã có Cty BHNT " nuôi " con cái của anh chị, và cho dù nếu anh, chị có bị thương tật tử toàn bộ và vĩnh viễn không thể lao động hay là tử vong thì anh, chị vẫn ko phải lo con cái anh chị và gia đình anh, chị không có nguồn thu nhập, bởi nếu khi anh, chị là người mua BH và bị như thế thì ngay lập tức con cái của anh chị sẽ nhận được 449tr của Cty BH mà ko phải đóng thêm bất cứ chi phí nào. Số tiền mà Cty BH trả sẽ do chính bên mua BH quyết định ai là quyền được thừa hưởng, ví dụ người được BH là con cái anh chị nhưng anh, chị để trong hợp đồng người thừa hưởng quyền lợi tử vong là vợ, chồng anh chị thì người đó sẽ được Cty trả.

Anh, chị nên nhớ là khi hết hạn hợp đồng thì anh, chị sẽ nhận lại toàn bộ số tiền đã đóng + tiền lãi, còn nếu chả may tai nạn xảy ra và bị tử vong thì anh, chị cũng được trả trên 400tr, vậy thì anh chị còn lo lắng điều gì thưa anh chị? Hãy gọi cho Tôi qua số : 01234.29.11.91 ( Nhật ) Anh, chị sẽ được hiểu về SP và quyền lợi rõ hơn và Anh, Chị ko cần thiết phải mua, chỉ hiểu thêm và không mất gì thì tại sao lại ko tìm hiểu đúng ko ạ? và nếu đã có ký tham gia hợp đồng BH thì anh, chị vẫn có 21 ngày để quyết định lại, nếu anh, chị trong 21 ngày đó ko muốn tham gia nữa thì anh, chị sẽ nhận lại toàn bộ số tiền đã đóng và HĐBH đó coi như chấm dứt. Chúc anh, chị có những thông tin để có thể lựa chọn chính xác đầu tư vô đâu, tiết kiệm an toàn ở đâu....!

File tham khảo:

http://www.mediafire.com/?7e0qpe2opqqr2qm

17. nhocnhatmap

BHNT là 1 kênh đầu tư nếu các Bác tham gia đúng loại SP, ví dụ như hiện nay CTy của em ( Cathay Life ) có một SP Thịnh An Tiết Kiệm Toàn Diện ( Mã SP C11 ). Đặc điểm của SP là khi Đáo Hạn các Bác sẽ nhận được gấp 4 lần số tiền mệnh giá, ví dụ các Bác tham gia 1 HĐ mệnh giá là 100tr thì khi đáo hạn các Bác sẽ nhận được là 400tr.

Ví dụ như Bác là 30 tuổi, Bác tham gia SP này mệnh giá 100tr thì mỗi năm Bác sẽ đóng là 11tr800. Hoặc Bác có thể đóng Tổng phí BH(Nữa năm) 6136000.00 - Tổng phí BH(Quý) 3092000.00 Tổng phí BH(Tháng) 1038000.00. Thì tộng cổng trong vòng 20 năm là các Bác đóng được 236tr, Bác nhận lại được 400tr thì các Bác đã có lời là 164tr và đặc biệt 1 cái là SP của Cty Cathay Life em nó sẽ hoàn lãi chênh lệch mà từ trước giờ ko Cty nào có, nó tính theo tổng số % lạm phát của thị trường các mặt hàng của VN của năm đó và công bố % lãi chênh lệch đó để trả thêm cho các Bác khi đồng tiền mất giá, năm nay thì lạm phát là 13% thì Cty e sẽ trả là 11.5%, vậy thì tổng số tiền khi đáo hạn với lãi chênh lệch 11,5% này sẽ là 75.025.630. Tính ra các Bác đã có lời hơn 230tr. Tính ta các Bác mỗi ngày đóng phí chưa đến 40k trong khi đó các Bác bỏ ra cho cafe, thuốc lá 1 ngày có hơn số tiền này ko? vậy nếu các Bác chịu bỏ tiền ra cho Cty em " mượn " để uống 1 ly cafe mỗi ngày thì đổi lại các Bác sẽ nhận lại đc sự an tâm, bảo vệ, BHNT dù sao cũng chỉ là mang tính chất bảo hiểm và là tiết kiệm, mỗi ngày góp 1 ít và lãi dựa theo mệnh giá của HĐ. Còn nếu các Bác gửi vô ngân hàng và muốn lãi cao thì các Bác phải gửi 1 số tiền lớn, và rồi chả may năm thứ 2 các Bác gặp rủi ro thì số tiền các Bác nhận được từ ngân hàng chỉ là tố tiền đó và 1 ít lãi ( có khi mất nếu giấu người thân mình gửi ngân hàng ) còn khi tham gia BHNT thì khi các Bác đã đóng phí dù mới 1 tháng mà chẳng may có chuyện gì xảy ra thì Cty sẽ chi trả 100% số tiền mệnh giá của HĐ nếu tử vong do bệnh tật, còn nếu tử vong hay thương tật toàn bộ vĩnh viễn do tai nạn thì các Bác sẽ nhận được 200%. Vậy nên khi tham gia ký HĐ BHNT đồng nghĩa với việc các Bác đang gửi tiết kiệm chứ ko phải là " mua " bởi các Bác chỉ trích 10-20% số tiền thu nhập mỗi năm và khi HĐ hết hạn thì các Bác nhận lại được cả gốc và lãi thì làm sao có thể gọi là mua? nếu các Bác tham gia BH xe máy, ô tô thì mới gọi là mua.

Yahoo : nhocnhatmap@ymail.com
    DD: 01234.29.11.91. Nếu các Bác có ai muốn biết thêm bất cứ thông tin gì về các loại SP đầu tư kinh doanh hay tiết kiệm, hay giáo dục thì hãy liên lạc cho em wa SDT or yahoo mail đó. Em sẽ chỉ ra các cái lợi cho các Bác và những quyền hạn khi tham gia BHNT. Miễn phí và ko yêu cầu các Bác " mua ".

P/S: Với xu hướng của Thế Giới thì 200-500% dân số đều tham gia BHNT thì trước sau gì nước VN chúng ta cũng sẽ tham gia hết, lúc đó những đại lý ko cần phải đi tư vấn nữa mà là mọi người đều tự tìm đến Cty để mà tham gia ( Em chắc chắn với các Bác như thế, vì thế tham gia sớm bây giờ thì các Bác sẽ đáo hạn sớm ) Và các Bác có biết là những người ở nước ngoài trước khi cưới nhau họ hỏi điều gì ko? họ hỏi là Anh , Em đã có BHNT chưa? nếu chưa họ sẽ ko lấy đâu thưa các Bác, bởi vì thân mình mà còn ko biết lo thì làm sao lo được cho gia đình? Thân mến!

18. tueman84

tueman84 Thành viên tập sự

Tại sao chúng ta cùng là đại lý bảo hiểm, cùng một nghề, cùng môi trường chỉ khác nơi công tác thôi thì tại sao các bạn lại hơn thua nhau về sản phẩm công ty. Mỗi nơi có một đặc thù riêng và lợi thế riêng mà bạn.
    Quan trọng chúng ta cần là tâm huyết với nghề bạn ạ.

19. nhocnhatmap

Gửi các Ba, Mẹ 1 phôt tham khảo về BHNT cho trẻ nhỏ từ 0-10 tuổi!

20. l0v3kut3764

l0v3kut3764 Thành viên tập sự

để tiền đó gửi ngân hàng sẽ tốt hơn đó